• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao Diện Omnia HDi8910 Tiếng Việt Trên 5800

Kenji1992

mathanh ơi , có cách nào khắc phục đc trình duyệt web mặt định hok , mới vào đc có 1 xíu nó nó thoát ra ah và để ngang bàn phím nhắn tin cũng hok đc

mathanh

mathanh ơi , có cách nào khắc phục đc trình duyệt web mặt định hok , mới vào đc có 1 xíu nó nó thoát ra ah và để ngang bàn phím nhắn tin cũng hok đc

vào trình duyệt web chọn cài đặt chọn trang chọn nạp nội dung chọn ( hình ảnh không flash) hết bị văng

Kenji1992

vào trình duyệt web chọn cài đặt chọn trang chọn nạp nội dung chọn ( hình ảnh không flash) hết bị văng

vậy là hok xem đc youtube hả . àh mà còn cái nhắn tin nữa , xoay ngang màn hình thì bàn phím hok tự động chuyển qua chế độ ngang và sau khi viết xog tin nhắn thì nó chuyển sang dạng đứng , khó chịu lắm . có cách nào khắc phục đc hok

Black_Cat999

mathanh có thể share bản HS SamSung widget của bạn đã đc fix lỗi được ko , mính muốn tự cook vào FW .............thanks bạn trước...........^^

Black_Cat999

cho hoi cai Gadget xai nhu the nao , cai vao dien thoai hay de~ v ao trong FW cook roi Flash luon , xin chi giao , minh ga wa
xin loi vi onl = dt nen ko co dau^'

Black_Cat999

mathanh cho hỏi mình tải gói file của bạn về rôi........sau đó mình giải nén rof 2 rồi chép file sys , system , resource........gadger vào rof2 rồi sau đó giải nén rof 3 sau đó chép đè Private vào rof 3 phải ko ...........ko hiểu sao có tình tràng mình Flash xong hs SamSung trắng bóc..........bạn có thể chỉ mình cách chép file như thế nào ko..........thanks trước....................

mathanh

mathanh cho hỏi mình tải gói file của bạn về rôi........sau đó mình giải nén rof 2 rồi chép file sys , system , resource........gadger vào rof2 rồi sau đó giải nén rof 3 sau đó chép đè Private vào rof 3 phải ko ...........ko hiểu sao có tình tràng mình Flash xong hs SamSung trắng bóc..........bạn có thể chỉ mình cách chép file như thế nào ko..........thanks trước....................

bản của mình đã cook hs samsung rồi sao phải cook lại hs samsung. nếu ban muốn tự làm thì bản tải bộ firmware mới chưa cook gi về cook lại, gói rof 2 dung lương tối đa 31 mb, gói rof 3 tối đa 12mb

bạn tham khảo tại đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Cơ-Bản-Và-Chi-Tiết-Cho-S60V5

Black_Cat999

mathanh choi hòi là mấy cái gói E com này nọ nếu như nó kêu chép vào E hay C là mình mở ! bản FW trắng , sau đó chép các file sys , resource , system vào rof 2 , còn Private vào rof3 , sau đó file gadget nếu như nó kêu là chép vào E thì mình copy file đó vào thẻ nhớ , còn nếu như kêu chép vào C thì mình chép file đó vào bộ nhớ máy phải ko , mong bạn chỉ giáo............Với lại cho mình hỏi luôn là Homescreen SamSung widget mình vào Công cụ -----
cài đặt ----- cá nhân ---widget trong đó có 2 phần.......phần 2 là Trọn gói .........Đóng gói 1 , Đóng gói 2 , Đóng gói 3 là thế nào ........sao nó ko cho thêm........hay là thêm = cách nào.....................mong bạn chỉ giáo...............^^

mathanh

mathanh choi hòi là mấy cái gói E com này nọ nếu như nó kêu chép vào E hay C là mình mở ! bản FW trắng , sau đó chép các file sys , resource , system vào rof 2 , còn Private vào rof3 , sau đó file gadget nếu như nó kêu là chép vào E thì mình copy file đó vào thẻ nhớ , còn nếu như kêu chép vào C thì mình chép file đó vào bộ nhớ máy phải ko , mong bạn chỉ giáo............Với lại cho mình hỏi luôn là Homescreen SamSung widget mình vào Công cụ -----
cài đặt ----- cá nhân ---widget trong đó có 2 phần.......phần 2 là Trọn gói .........Đóng gói 1 , Đóng gói 2 , Đóng gói 3 là thế nào ........sao nó ko cho thêm........hay là thêm = cách nào.....................mong bạn chỉ giáo...............^^

thư mục sys , resource , system, Private muốn chép vào rof3 hay rof2 cũng được. miển sao ta cân đối dung lượng cho từng gói.

rof3 tối đa 11mb còn rof2 tối đa 32mb nhưng tốt nhất là 31mb

cài đặt ----- cá nhân ---widget trong đó có 2 phần.......phần 2 là Trọn gói .........Đóng gói 1 , Đóng gói 2 , Đóng gói 3 đó là khi ở ngoài màn hình chờ các widget được bạn kéo ra để bên ngoài màn hình thì được quản lý trong các gói này

song_ngu

mình flash xong ,sao máy minh ko có C\resource\apps\ vậy? chỉ có C\system\apps thôi

lee111

Mình Flash xog thấy SS HS hiện bình thường, khởi động máy lại thì k tài nào chọn đc nữa >.<

Mình tìm đc lý do ùi, là do chưa apply mí file trong ROMpatcher. :)

Chỉnh sửa cuối: