• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt 1.1.1 và 1.1.2 (New)

huynhquang

to quyduc84 : Cám ơn bạn đã làm giao diện tiếng Việt 1.1.2
Bây giờ mình muốn thêm trong menu Internaltional -> Langague 1 ngôn ngữ nữa là tiếng Trung thì mình phải làm sao (mình đã có phần giao diện tiếng Trung rồi bây giờ chỉ thêm phần lựa chọn ngôn ngữ thôi)

bạn có giao dien tiếng trung của 1.1.2 luôn hả? Có gõ TH được không ?

quyduc84

cho mình hỏi là tại sao khi cài tiếng việt thi chữ on và off nó hiện thành I va O vậy anh em. nó hiển thị theo kểu coding language vậy, có cách nào sữa lại không ?

Mình nghĩ là đổi ko dc vì đó là mặc định của sost International đó ,mình đã đổi rồi nhưng vẫn ko dc ...:O:O

quyduc84

to quyduc84 : Cám ơn bạn đã làm giao diện tiếng Việt 1.1.2
Bây giờ mình muốn thêm trong menu Internaltional -> Langague 1 ngôn ngữ nữa là tiếng Trung thì mình phải làm sao (mình đã có phần giao diện tiếng Trung rồi bây giờ chỉ thêm phần lựa chọn ngôn ngữ thôi)

Ok như ý bạn rồi nhé .:p:p:p có thêm các ngôn ngữ tiếng trung đó

hatt

Dzạ mấy anh làm ơn cho em hỏi cái bản này dùng cho 1.0.2 được ko đọc suốt 5 trang đã có 2 người hỏi vấn đề này mà lại ko ai trả lời . Sorry vì mấy câu này nếu ai đó thấy ko có thiện cảm nhưng do máy đang xài 1.0.2 ổn định mà muốn cài cái này ko dám chắc lắm nên hỏi cho chắc

Last edited by a moderator:

Huycl2507

hatt;240786[SIZE=2 nói:
][/SIZE]Dzạ mấy anh làm ơn cho em hỏi cái bản này dùng cho 1.0.2 được ko đọc suốt 5 trang đã có 2 người hỏi vấn đề này mà lại ko ai trả lời . Sorry vì mấy câu này nếu ai đó thấy ko có thiện cảm nhưng do máy đang xài 1.0.2 ổn định mà muốn cài cái này ko dám chắc lắm nên hỏi cho chắc

Topic đã ghi rõ là Tiếng Việt cho 1.11 và 1.12 rồi đó bạn

Vẫn sử dụng được trên 1.02 nhưng có thể bị lỗi , chưa có máy 1.02 test sau chắc chắn được:D

Nếu bạn muốn sử dụng cho 1.02 có thể thử , trước khi thử nhớ backup các file để phòng trừ nhé

Last edited by a moderator:

hoahong

Mình ko cài được bất cứ file PXL nào qua Ibrickr, mặc dù ibrickr vẫn nhận iphone
Máy 112, test trên 2 máy chung 1 kết quả>>ko được, đã copy 2 file sever.plist và gì đó vào máy kết quả ko sáng xủa hơn
ai biết nguyên nhân chỉ tớ với
đáng ra cài phát ibrickr báo đợi 30 giây thì một tý máy phải kêu éo một cái đằng này đợi maĩ chả thấy gì
:d
Ngại restore lắm bao nhiêu đồ cài đặt sẵn

metropolis

Bác ơi, hình như soft này bị lỗi với SMB. Khi đổi theme khác thì các icon vẫn ko đổi hết hoàn toàn. Có cách nào fix ko bác.

nhany

Đúng rồi soft này bị lổi với SMB mình làm đủ cách vẩn không làm cho nó thể hiện nguyên vẹn theme được.Chuyển về english thì hiển thị full. Bác nào biết làm cach nào uninstall file pxl ra khỏi IP không? Mổi lần mỉnh uninstall là no hiện hình quả táo của ADAM rồi mắc nghẹn ở đó và treo luôn =>RESTORE.....hic..hic

vucaotri

Sao mình cài font tiếng việt vô là máy báo ko đủ bộ nhớ, yêu cầu xóa bớt nhạc với hình, mà bộ nhớ mình còn trống tới hơn 5G lận. có ai help mình với

minh111128

khi cài vào ibrick nhận.khi thoát ra ngoài thì o có cái ilang để chuyển đổi wa tv nưu ấc ẩ tìinh ầy ở trên.xin cac đai ca giup dum.thanks

rubi835

em chào các bác !
Em cài được nhưng khi vào từ Wedict thì toàn bị out ra màn hình ,các bác cho em xin bộ font mà bác quí đã Fix lỗi để em chữa bệnh của em
! Xin chân thành cảm ơn

nhavensong

tác giả trả lời giúp với, tại sao gỡ bỏ nó ra một phát là máy em tèo là sao, restore mệt nhất cái khoản cài lại phần mềm cho ip. Mong tác giả tiếp tục nghiên cứu cho anh em được nhờ! Em đề nghị có một phiên bản cài bằng installer được!

tizzi

Cách gõ của quyduc84 là tuôn theo cách của Iphone, chuẩn rồi, mình đã thử bàn phìm "cùi bắp" (2 chữ hiển thị trên 1 phím) của 1 bác bên Tinh Tế thì rất rối mắt và fải đổi đi đổi lại nhiều lần.
Đối với ý tưởng mới về bàn phím của quyduc84 thì nếu ấn vào A sẽ hiện lên Ă Â, rồi nếu chọn tiếp  thì sẽ hiển thị dấu Ấ Ầ Ẫ Ậ... cách này của bạn đúng là đỡ rối hơn chút của bác Takeshi (thật ra cũng không phiềm phức cho lắm)...nhưng cái khó của cách bạn làm có thể ở chỗ là thời gian chờ...bởi mỗi bước phải giữ 1-2 giây.... (theo mình hiểu thì cách của bạn là kiểu làm 2 tầng: A thì sẽ hiện lên A, Ă và Â... chọn tiếp A hoặc Ă thì sẽ hiện lên Ạ Á À à hay Ặ Ắ Ằ Ằ...
Mình cảm giác làm cách của bạn tuy đỡ không bị chiếm dụng diện tích (2 dòng của của bác Takashi) nhưng thời gian di chuyển để chọn chữ theo cách bạn nghĩ có thể sẽ kéo dài hơn là cách của bác Takeshi...

Vài góp ý nho nhỏ, hy vọng bác hiểu mình muốn nói gì ...hihi

Mong sớm được sử dụng bàn phím của bác, nếu có thể trước tết tây thì quá tuyệt, hii

Cheers

teddylah

Ip 1.1.1 của mình vào Ibrickr thì nó như thế này" Checking for PXL daemon
Checking for the PXL application manager daemon.." và đứng đó mãi . Mình đã chép sv.plist và inst cả PLX vào rồi nhưng không ăn thua . Bạn có thể up lên để có thể cài đặt bằng íntaller được không? thanx

quyduc84

Cách gõ của quyduc84 là tuôn theo cách của Iphone, chuẩn rồi, mình đã thử bàn phìm "cùi bắp" (2 chữ hiển thị trên 1 phím) của 1 bác bên Tinh Tế thì rất rối mắt và fải đổi đi đổi lại nhiều lần.
Đối với ý tưởng mới về bàn phím của quyduc84 thì nếu ấn vào A sẽ hiện lên Ă Â, rồi nếu chọn tiếp  thì sẽ hiển thị dấu Ấ Ầ Ẫ Ậ... cách này của bạn đúng là đỡ rối hơn chút của bác Takeshi (thật ra cũng không phiềm phức cho lắm)...nhưng cái khó của cách bạn làm có thể ở chỗ là thời gian chờ...bởi mỗi bước phải giữ 1-2 giây.... (theo mình hiểu thì cách của bạn là kiểu làm 2 tầng: A thì sẽ hiện lên A, Ă và Â... chọn tiếp A hoặc Ă thì sẽ hiện lên Ạ Á À à hay Ặ Ắ Ằ Ằ...
Mình cảm giác làm cách của bạn tuy đỡ không bị chiếm dụng diện tích (2 dòng của của bác Takashi) nhưng thời gian di chuyển để chọn chữ theo cách bạn nghĩ có thể sẽ kéo dài hơn là cách của bác Takeshi...

Vài góp ý nho nhỏ, hy vọng bác hiểu mình muốn nói gì ...hihi

Mong sớm được sử dụng bàn phím của bác, nếu có thể trước tết tây thì quá tuyệt, hii

Cheers

Chỉ chờ khi hiện ra A Ă Â xong lúc đó nhấn A , Ă Â là nó vô luôn không cần chờ nữa, yên tâm chưa bạn hiiiii:D:D

chubedapxichlo

hihi công việc đến đâu rồi hả bạn, k biết sang năm mới a e đã có bàn phím mới xài chưa nhỉ, cảm ơn bro nhiều :)

nokia_tcx

Tôi đao rồi về cài mà cài xong vào phần Ilang nó kô hiện lên Việt Nam thế mới đau chứ,máy tôi là 1.1.1. . Bạn nào biết cứu tôi với. Tôi đã cài font rồi.

Sory,tôi làm đc rồi.Quên mất là phải vào Settings :D .Cám ơn các bá !