• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt 1.1.1 và 1.1.2 (New)

rubi835

em dowload về và dung Ibrict nhưng mà nó không cho installer ,các bác cứu em với

rubi835

Chao bac Thanh Tuan !
Minh dung Ibrict -> applications->install from PXL fille ,nhưng khi install thì toàn bị báo send Error Report + Dónt Sent,Em cài như vây đã đúng chưa ? em xin các Bác chỉ giáo
Trân trọng cảm ơn !

NguyenHuuTrong

Bạn ơi sao mình cài Tiếng Việt xong hết gọi điện được luôn !
Chỉ mình Fix lỗi này với !

AntiPlus

chời chời, ông bạn cài tiếng việt xong hết, gọi điện được luôn ... như vậy chỉ ông bạn fix cái gì nữa vậy chời.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Chao bac Thanh Tuan !
Minh dung Ibrict -> applications->install from PXL fille ,nhưng khi install thì toàn bị báo send Error Report + Dónt Sent,Em cài như vây đã đúng chưa ? em xin các Bác chỉ giáo
Trân trọng cảm ơn !

Bạn thử download iBrick 0.91 về lại và làm lại thử xem.

rubi835

Mình đang dùng Ibrict 0.91 mà ,cứ installer thì nó lại bị bị vậy (như trên),em nhờ các bác chỉ giáo
Thanhk you !

quyduc84

Nếu máy bạn version 1.1.2 thì bạn vô install >Tweaks (1.1.2) và cài sost iWorld còn version 1.1.1 thì bạn nên restore và unlock lại đi nhé :D:D

Mình đang dùng Ibrict 0.91 mà ,cứ installer thì nó lại bị bị vậy (như trên),em nhờ các bác chỉ giáo
Thanhk you !

Install > System và cài soft PXL xong kết nối với Ibrict 0.91 .Xong:-??:-??

Last edited by a moderator:

anhtien

Các Mod có giao diện Tiếng Việt cho Iphone V1.0.2 không Share cho mình xài với.!

super_ti

mình k0 có windows, chỉ xài mac os x thui. có chương trình nào thay cho ibrick k0 vậy? hoặc là có cách nào để cài trực tiếp từ installer luôn thì càng tiện, cảm ơn trước nha!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
mình k0 có windows, chỉ xài mac os x thui. có chương trình nào thay cho ibrick k0 vậy? hoặc là có cách nào để cài trực tiếp từ installer luôn thì càng tiện, cảm ơn trước nha!

Bạn dùng MAC OS có thể tham khảo chương trình INdependence nha.Đây là chương trình tương tự iBrick dành cho hệ điều hành MAC OS,mình không dùng MAC OS nên bạn tham khảo thêm và download về test thử tại đây nha : http://code.google.com/p/independence/

tet

to quyduc84 : Cám ơn bạn đã làm giao diện tiếng Việt 1.1.2
Bây giờ mình muốn thêm trong menu Internaltional -> Langague 1 ngôn ngữ nữa là tiếng Trung thì mình phải làm sao (mình đã có phần giao diện tiếng Trung rồi bây giờ chỉ thêm phần lựa chọn ngôn ngữ thôi)

Bạn có thể share cho mình giao diện tiếng Trung được ko?Thanks :D

quyduc84

Soft đó tên là iNdependence

Download về xài đi bạn .:DChúc vui

nhany

Bác quyduc84 có thể giúp mình uninstali TV ra khỏi Iphone không,cám ơn bác nhiều. Mỗi lần mình uninstall là treo luôn phải restore (đã thử 3 lần rồi).

quyduc84

Bác quyduc84 có thể giúp mình uninstali TV ra khỏi Iphone không,cám ơn bác nhiều. Mỗi lần mình uninstall là treo luôn phải restore (đã thử 3 lần rồi).

Không thể gở bỏ đâu bạn vì có 1 số file đè lên hệ thông đó ,bạn không cần xóa đấu vì dung lượng cũng nhẹ mà ,với lại nếu bạn thích ngôn ngữ tiếng Anh thì chỉ việc chuyển qua là xong thôi mà . :D:D:D:D Xóa làm chi cho rắc rối.

tomi123

bạn quyduc84 cho mình hỏi ,phần mềm trên của bạn có font tv cho 1.1.2 ko và cài như thế nào ,tại mình vẫn muốn xài giao diện tiếng anh và chỉ muốn cài font tv để duyệt wed và xài từ điển thôi ... cám ơn bạn ! :)

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
bạn quyduc84 cho mình hỏi ,phần mềm trên của bạn có font tv cho 1.1.2 ko và cài như thế nào ,tại mình vẫn muốn xài giao diện tiếng anh và chỉ muốn cài font tv để duyệt wed và xài từ điển thôi ... cám ơn bạn ! :)

Font TV của bạn đây , hoặc bạn có thể add sources : iphone.billydragon.net sau đó vào Installer -> Install ->VietNamese rồi chọn fonts theo đúng FW của IP.

karn

quyduc84 ơi, bạn có thể cho ae biết tiến độ Việt hóa bàn phím đến đâu rồi không? Mình nghĩ mọi người cũng rất nôn nóng để biết đấy. Nếu bàn phím của bạn mà phát hành, mình nghĩ nó sẽ là bàn phím tốt nhất hiện nay đấy.
Bạn có thể show % hoàn thành lên cho anh em bớt mong mỏi được không :p. Nếu có khó khăn, mình nghĩ ae sẽ không nỡ từ chối gì khi bạn yêu cầu đâu (kể cả tài chính :p, góp gió thành bão mà...)

quyduc84

Ban Qui Duc cho minh hoi, minh da cai xong tieng Viet cho 1.1.2, hien tuong the nay: Vao cai dat >tong quan>ban phim>ban phim quoc te , thi thay toan tieng Nhat, nut ON va OFF thi chi co I va O. Co cach nao khac phuc khong ban?
Xin cam on nhieu .

Bạn vô cài đặt/ tổng quan /Ngôn ngữ quốc tế/Font châu á/ bạn chọn là Chinese ,sẽ hết bị lỗi tiếng nhật thôi .
Còn nút ON , OF thì mình đang nghiên cứu ,đã thử mọi cách nhưng vẫn chưa dc

Chỉnh sửa cuối: