• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
mình cũng bị như vậy đó,vào root chép 2 file vừa giải nén ra vào root rồi và retasr máy lại vào settings và vào NN cũng ko thấy nửa,làm 2,3 lần rùi,xin giúp em

XuanTruong

Super V.I.P
mình cũng bị như vậy đó,vào root chép 2 file vừa giải nén ra vào root rồi và retasr máy lại vào settings và vào NN cũng ko thấy nửa,làm 2,3 lần rùi,xin giúp em

Chép vào ApplicationsSystem chứ!:-?:D

PhamHien

Em hỏi ngoài lề chút ạ:
1. Sau khi Synch lần đầu Iphone(mới lấy) với Laptop của em bằng Itunes. Các icon của một số Game và App vẫn còn nhưng click vào thì chwơng trình chớp xong lại trở về màn hình thường mà không chạy được.

đã chạy bình thường
2. Khi cài TV cho Iphone bằng WinSCP-NO WF xong, Tiếng Việt chỉ hiển thị trong các chương trình, còn các icon ở mà hình Home vẫn là Tiếng Anh.
Mong các bác chỉ giúp

Đã hiển thị đầy đủ! Chịu khó đọc và tự làm, hãy khoan hỏi! Thanks

Chỉnh sửa cuối:

gaugau71

Tôi là thành viên mới, bạn có thể chỉ dẫn rõ cách để cài tiếng việt được không, mình không hiểu Winscp mà bạn nói là gì cả, mình mới sử dụng iphone nên chưa sủ dụng thành tạo chỉ mới cài itune 8.0.1 thôi

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi là thành viên mới, bạn có thể chỉ dẫn rõ cách để cài tiếng việt được không, mình không hiểu Winscp mà bạn nói là gì cả, mình mới sử dụng iphone nên chưa sủ dụng thành tạo chỉ mới cài itune 8.0.1 thôi

Mọi thứ cần trên PV đều có cả! Bạn phải đọc nhiều thì sẽ tự hiểu được thui, vì trong một bài viết không thể trả lời hết kiến thức được!:D

myGenio

mình đã làm như hướng dẫn mà ko có kết quả buồn ghê,copy vào root rồi khởi động lại máy ko có vn, mà anh Trường bảo là copy vào Aplycation sao trong WinSCP của e ko thấy đâu anh nhìn của em thế này coi WinSCP có đúng chưa:

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã làm như hướng dẫn mà ko có kết quả buồn ghê,copy vào root rồi khởi động lại máy ko có vn, mà anh Trường bảo là copy vào Aplycation sao trong WinSCP của e ko thấy đâu anh nhìn của em thế này coi WinSCP có đúng chưa:

Muốn nhanh và khỏi lằng nhằng thì Add Source vào Cydia theo => www.handheld.com.vn/cydia rồi vào @HHVN-Apps mà cài, sau đó vào chọn ngôn ngữ VN trong Settings là Uki! :))

myGenio

Muốn nhanh và khỏi lằng nhằng thì Add Source vào Cydia theo => www.handheld.com.vn/cydia rồi vào @HHVN-Apps mà cài, sau đó vào chọn ngôn ngữ VN trong Settings là Uki! :))

iPhone kết nối với NET được chưa? Mình Add tốt mà!:D:-?

anh trường ơi dc rồi đã cài dc tiếng việt rồi.cài kiuể này hơi lằng nhằng,cài theo kiểu anh Trường nhanh ko rắc rối cho newbe, nhưng hình như nguồn anh trường cho chưa chính xác thì phải nên em ko tài nào add vô dc, chính xác là iphone.handheld.com.vn/Cydia

bumbum01

Iphone 2G 1.1.4 up lên 2.1 rùi dùng cái này được ko các bác? Hay là phải 3G chính gốc mới dùng được?

LLeeKenshin

[Thắc mắc]
Khi Lee giải nén thì dc folder chính là Tiếng Việt 2.1 vầy thì Lee phải copy cai Folder TV2.1 vào root hay là phải copy 2folder con là App a Set??...
lee làm cả hai cách trên ma khi vao Set đềt chỉnh ko thấy có tiếnd việ...xin các pác giúp đỡ...:(

XuanTruong

Super V.I.P
[Thắc mắc]
Khi Lee giải nén thì dc folder chính là Tiếng Việt 2.1 vầy thì Lee phải copy cai Folder TV2.1 vào root hay là phải copy 2folder con là App a Set??...
lee làm cả hai cách trên ma khi vao Set đềt chỉnh ko thấy có tiếnd việ...xin các pác giúp đỡ...:(

Copy hai Folder Applications vào ApplicationsSystem vào System khỏi cần Set chỉ cần Reset lại máy thui! Hoặc Add Source HHVN như trên vào mà cài!:|

trungtiep

Mình mốn cài tiếng việt cho iphone 3G .Máy mua chính hãng ko bị khóa(dùng được tất cả các sim) bạn nào biết cách syn chỉ giúp với .Cảm ơn nhiều nhiều:-?

tthanh12

Trích dẫn : trên Iphone bạn phải cài BSDSubSystem và OpenSSH. mới kết nối với Win scp được bạn ạh.

- Vậy thì mình phải dùng cái "quả dứa" để restor máy mình lại hay sao hả bạn ? hướng dẫn giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.