• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
không tài nào khởi động được bạn à.vẫn có quả táo hiện lên và không động tĩnh gì.bấm kiểu nào cũng vậy.đau quá.máy mới mua xong.định cài tiếng VN vào cho chuẩn,ai rè từ hôm qua đến nay ôm đau thuơng.Admin có cách nào giải quyết không.chỉ cho em với.
cám ơn.

Restore lên bản FW 2.2 Custom này đi => http://pdaviet.net/showthread.php?t=39242 Chạy Good đó!;;):D

phamthaitl

máy không nhận USB nữa nên không Rétore được.chỉ có hình quả táo và không còn làm gì được nữa.đổi cổng USB cũng vậy.mọi khi cắm USB nhận là nó tiếng bíp báo.bây giờ không còn làm gì được nữa.con iPhone lại không có chỗ để reset thế mới đau chứ.thôi mai mang đi bảo hành vậy.

XuanTruong

Super V.I.P
máy không nhận USB nữa nên không Rétore được.chỉ có hình quả táo và không còn làm gì được nữa.đổi cổng USB cũng vậy.mọi khi cắm USB nhận là nó tiếng bíp báo.bây giờ không còn làm gì được nữa.con iPhone lại không có chỗ để reset thế mới đau chứ.thôi mai mang đi bảo hành vậy.

Mang sang máy tính khác để làm, nếu không phải bảo hành thật đấy!:)):)):))

dieugido

mình đang xài FW 2.2 nhưng ko cài đựoc Tiếng việt ,mình root trong Ip như bạn nói và restal máy lại vào phần langua củng ko,làm ơn chỉ dùm
private/var/root hay sao bạn chỉ rổ dùm nha

Chỉnh sửa cuối:

Phuong88

đưa về DFU là nhận liền mà

XuanTruong

Super V.I.P
mình đang xài FW 2.2 nhưng ko cài đựoc Tiếng việt ,mình root trong Ip như bạn nói và restal máy lại vào phần langua củng ko,làm ơn chỉ dùm
private/var/root hay sao bạn chỉ rổ dùm nha

Add Source => iphone.handheld.com.vn/cydia Vào Cydia mà cài OK đấy!:D

XuanTruong

Super V.I.P
là sao bạn chỉ rỏ dùm mình,mình ko bít.vào phần nào

Ôi trời! Kết nối bằng Wifi với NET, rồi mở Cydia trên iPhone lên => Vào Manage => Vào Source => Nhấn Edit => Nhấn Add rồi nhập URL vào => Nhấn Add Source => Quay lại TAB Sections mà cài!:|:|:|

nhany

Rất cám ơn giao diện tiếng Việt của bạn đã đóng góp cho cộng đồng iPhone thêm phong phú. Nhưng nếu có thể bạn nên xóa tên và địa chỉ mail của bạn trong phần MAIL thì tốt hơn.Mình đã gặp những câu chuyện hiểu lầm "ông quyduc84 là ai sao trong hộp mail của em lại lưu tên anh ta????". Những phần còn lại thì rất OK.

my_love_forever

Hic, em dùng Iphone PC suite chép vào xong rồi nó treo cứng ngắt. Tối thui luôn, phải restore lại từ đầu, mất hết tất cả rồi :((
. Em xin chừa.
:(:(:(

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình hỏi : dùng winscp copy vào root trong iphone là làm sao vậy ? chỉ dùm mình nhé . Thanks

Dùng WinSCP (Cài trên PC) kết nối với iPhone thông qua Wifi nhé!

Hic, em dùng Iphone PC suite chép vào xong rồi nó treo cứng ngắt. Tối thui luôn, phải restore lại từ đầu, mất hết tất cả rồi :((
. Em xin chừa.
:(:(:(

Ạc! Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải PHÁ mà!:)) Tuy nhiên cài từ Cydia thì LÀNH hơn đó!:D

teen_hot_crazy

dùng winscp copy vào root trong iphone cách này làm sao vậy bạn ???? thanks help

để kết nối winscp với iphone thông qua wifi , thì làm sao vậy bác ?? thanks

XuanTruong

Super V.I.P
dùng winscp copy vào root trong iphone cách này làm sao vậy bạn ???? thanks help

để kết nối winscp với iphone thông qua wifi , thì làm sao vậy bác ?? thanks

Bạn hãy tham khảo thật nhiều trên PV có đủ cả đó! Tham khảo nhiều sẽ biết nhiều hơn là hỏi một vấn đề cụ thể đó Bạn!;;)

jacky2007

Member
các bác ơi cho e hỏi giài nén chép vào đường dẫn nào cụ thể giúp em với sao em copy thư muc tieng viet 2.2 vào rôt ko đươc.cam on nhiều

minhkhoa2007

Nếu đã vậy thì Add Source vào Cydia mà cài cho nhanh kẻo ăn TÁO đó:)) => www.handheld.com.vn/cydia

do em mới dùng iphone mong MOD hướng dẫn giúp cách Add Source vào Cydia đi ạh.cám ơn bác[/QUO
Kết nối wifi xong,bạn vào Cydia,bấm vào Manage,sau đó bấm vào Sources,vào Edit,vào Add. Tiếp theo gõ vào cái ô vuông hiện ra là http://.....(lúc này bạn gõ vào handheld.com.vn/cydia) và bấm Add Source là xong,sau khi chạy xong bạn bấm done là ok.Thân

ilidiankid

Bro ơi, mình chỉ góp ý 1 điều rất nhỏ này thôi :D, còn lại thì bạn đã làm 1 việc rất tuyệt vời :D. Trong phần Thư từ, Danh bạ, Lịch , nên là "Cỡ" chữ nhỏ nhất chứ ko fải "Cở" :D. Maybe it's just my perfectionism :D, not a big deal. Thank you so much for the work !

Status
Không mở trả lời sau này.