• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone FW 2.x

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Bro ơi, mình chỉ góp ý 1 điều rất nhỏ này thôi :D, còn lại thì bạn đã làm 1 việc rất tuyệt vời :D. Trong phần Thư từ, Danh bạ, Lịch , nên là "Cỡ" chữ nhỏ nhất chứ ko fải "Cở" :D. Maybe it's just my perfectionism :D, not a big deal. Thank you so much for the work !
Các lỗi nhỏ nhặt này sẽ khắc phục sớm thôi. Nếu bổ sung được regional format cho tiếng Việt thì tuyệt.

ngoanhhh

11

sao mình đã copy vào root và khởi động lại nhưng vẫn ko thấy phần tiếng việt trong phần setting??:-/

HaChau

Super V.I.P
sao mình đã copy vào root và khởi động lại nhưng vẫn ko thấy phần tiếng việt trong phần setting??:-/
Bạn tải file nén về rồi copy vào đúng cấu trúc thư mục giữa file nén và iPhone là được.

ngoanhhh

11

mình dung ip 3g fw 2.2 . đã tải file nén về giải nén copy vô root dung như hướng dẫn trên rồi mà tiếng việt vẫn kô thấy đâu cả

XuanTruong

Super V.I.P
mình dung ip 3g fw 2.2 . đã tải file nén về giải nén copy vô root dung như hướng dẫn trên rồi mà tiếng việt vẫn kô thấy đâu cả

Xem lại đúng đường dẫn, và Reset lại máy nhé!:-?

ngoanhhh

11

ạc bác nào cũng nói xem đúng đường dẫn nhưng trong bài thì chỉ nói là cop vào root,bó tay với các bác, thôi em vô cydia cài vậy ,dù sao cũng cảm ơn các bác nhìu nhìu

quyduc84

tiếng việt fix lỗi ngày 29/01/2009 fix vài lỗi trong appstore và ipod hổ trợ tốt cho 2.2.1

HaChau

Super V.I.P
Cập nhật bổ sung vào gói ngôn ngữ của quyduc84.
Mình đã dịch thêm file mới và dịch lại khá nhiều, do vậy các bạn cứ copy đè vào gói của quyduc84 rồi respring là được.
(Các file đều có dung lượng nhỏ hơn kiểu mã hoá của quyduc84.)

Một số hình ảnh tham khảo (đối chiếu với ảnh chụp bài đầu để nhận ra điểm mới).

Không có iPod và không dùng firmware 1.x để thử nhưng mình nghĩ về lý thuyết đều có thể sử dụng được bản mới nhất cho bản cũ nhất. Không rõ đã có bạn nào thử chưa?

XuanTruong

Super V.I.P
Ko thể sử dụng được cho FW 2.2.1, copy đầy đủ vẫn ko có tiếng Việt

Copy vào hoặc cài từ Cydia trên FW 2.2.1 vẫn chạy tốt! Nhớ Reset lại máy và vào Settings chọn ngôn ngữ Việt Nam nhé!

startrace

KHông biết bạn có quên chọn ngôn ngữ Việt Nam không?

Copy vào hoặc cài từ Cydia trên FW 2.2.1 vẫn chạy tốt! Nhớ Reset lại máy và vào Settings chọn ngôn ngữ Việt Nam nhé!

uhm, mình cài xong chọn việt nam, reboot lại cái thì có tiếng việt, boot cái nữa mất tiêu luôn, vào setting cũng ko có phần chọn cho tiếng việt lun, mình đang sử dụng FW2.2.1 của cu Trọng mới build đó, ko biết có lỗi gì ko
@HaChau : cái cụ này, ít nhất tớ sống với iphone cũng gần năm rùi ko lẽ ko biết sao. :|

XuanTruong

Super V.I.P
uhm, mình cài xong chọn việt nam, reboot lại cái thì có tiếng việt, boot cái nữa mất tiêu luôn, vào setting cũng ko có phần chọn cho tiếng việt lun, mình đang sử dụng FW2.2.1 của cu Trọng mới build đó, ko biết có lỗi gì ko

Dùng bản Custom thì Mình không biết HỌ nhúng gì trong đó, còn bản FW 2.2.1 Gốc thì bảo đảm OK 100%!:))

HaChau

Super V.I.P
Nguyên văn:
Ko thể sử dụng được cho FW 2.2.1, copy đầy đủ vẫn ko có tiếng Việt
Trả lời:
KHông biết bạn có quên chọn ngôn ngữ Việt Nam không?
Nguyên văn:
@HaChau : cái cụ này, ít nhất tớ sống với iphone cũng gần năm rùi ko lẽ ko biết sao. :|
Bạn không nói rõ ra như bài sau thì câu trả lời trên có gì sai?
Không lẽ bạn dùng iPhone 2 năm nữa thì trình độ của bạn chắc gấp 2 lần nữa?
Bạn thử flash firmware 2.2.1 khác rồi test lại tiếng Việt xem lỗi do firmware hay do cách mình dùng. Có kết quả rồi thì thông báo lại chính là giúp đỡ những người khác nữa theo đúng tinh thần của forum.

startrace

@HaChau : đừng bàn đến vấn đề trình độ nhé, ở đây chắc có lẽ là do cách dùng ... cảm ơn cậu nhiều

patvn

Sau khi nâng cấp lên 2.2.1 bản gốc và cài giao diện tv trong cydia máy có giao diện tv, nhưng khi dùng itune phục hồi lại 2.2.1 bản gốc thì lại không sử dụng được nữa, đã phục hồi lại nhiều lần mà không được, trong language không có Viet Nam. Cảm ơn .

giotrensonghong

em dùng Iphone phiên bẩn 2.2.1 firmware 02.30.03 em cai bang moi cach nhu cac bac chi dan nhung khi khởi động lại vẫn ko thấy cái dòng thân yêu "việt nam" trong mục ngôn ngữ. hic hic

XuanTruong

Super V.I.P
em dùng Iphone phiên bẩn 2.2.1 firmware 02.30.03 em cai bang moi cach nhu cac bac chi dan nhung khi khởi động lại vẫn ko thấy cái dòng thân yêu "việt nam" trong mục ngôn ngữ. hic hic

Tìm và cài trên Cydia với Source HHVN hoặc VNMAGIC là OK ngay khỏi cần Copy!:D

quyduc84

Đã Fix lỗi ngày 24/02/2009 , fix một số lỗi trong FW 2.2.1 như Safari , Restrictions ,App store..v..v.

Status
Không mở trả lời sau này.