• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

anhtamhcm

Mọi người đều có thể rename icon cho riêng mình mà. Trước đây có 1 cách nói cho dễ hiểu hơn là từ Menu tạo 1 New folder di chuyển ở góc cuối màn hình hàng thứ 3 ấy, sau đó di chuyển icon cần rename lên trên cùng góc trái màn hình. Dùng Xplore tìm đại 1 file sis nhỏ thôi 10-20kb là được. Install file sis khi đến lúc chọn ổ đĩa cài chọn xong nhanh tay ấn Menu để thoát ra, lúc này di chuyển ô chọn đến New folder nhấn Option rồi để nguyên đó mà chờ, đến khi quá trình cài đặt hoàn tất thì ta sẽ thấy ô chọn di chuyển lên icon bên góc trái màn hình(icon cần đổi tên), lúc này từ Option chọn rename là được rùi đó. Cứ thế thay đổi toàn bộ icon thôi.
Còn 1 cách nữa vẫn làm như trên nhưng thay vì phải install file sis, ta không cần, chỉ cần vào app mà đổi tên ứng dụng đã cài là được.
Tương tự cách trên nếu lanh lẹ chút thì bạn còn có thể tạo ra vô số Folder in Folder nữa

làm gì mà phải vất vả thế. nhanh tay đâu không thấy, chỉ thấy rắc rối và phức tạp:D

NGUYENTRANDUNG

làm gì mà phải vất vả thế. nhanh tay đâu không thấy, chỉ thấy rắc rối và phức tạp:D

Ặc muốn tự mình tạo mà không dùng đã thay thế theo ý người khác thì em dùng cách này. vậy anh Tám còn cách nào đơn giản hơn chỉ hộ em và mọi người ở đây nha:D:D

thanhtu8888

làm cái này chủ yếu cho mấy bạn thích cái vẻ bề ngoài thôi chứ vào bên trong thì vẫn là tiếng anh, nửa nạt nửa mỡ không khoái tí nào thôi thì cứ để tiếng anh vừa đỡ rắc rối vừa trao dồi thêm vốn từ vựng :)) :)) :))

anhtamhcm

làm cái này chủ yếu cho mấy bạn thích cái vẻ bề ngoài thôi chứ vào bên trong thì vẫn là tiếng anh, nửa nạt nửa mỡ không khoái tí nào thôi thì cứ để tiếng anh vừa đỡ rắc rối vừa trao dồi thêm vốn từ vựng :)) :)) :))

NGUYENTRANDUNG là Pro về English mà sao cậu ta lại thích dùng Tiếng Việt?? >> Bạn nên suy nghĩ lại nhé. Eng chẳng là gì>:)>:)

thanhtu8888

NGUYENTRANDUNG là Pro về English mà sao cậu ta lại thích dùng Tiếng Việt?? >> Bạn nên suy nghĩ lại nhé. Eng chẳng là gì>:)>:)

biết là phần mềm tiếng việt thì rất khoái nhưng nếu đang việt mà nhấp vô toàn anh thì cụt hứng, cái nào ra cái đó việt là việt anh là anh :-?:-?:-?

anhtamhcm

biết là phần mềm tiếng việt thì rất khoái nhưng nếu đang việt mà nhấp vô toàn anh thì cụt hứng, cái nào ra cái đó việt là việt anh là anh :-?:-?:-?

Vậy thì em Việt luôn cái FW đi>:)>:) cho nó khoái:D

TruBic

Well-Known Member
hehe tiêu đề nói giao diện tiếng việt chứ có nói ngôn ngữ việt đâu nè. Bạn ko sài nhưng có ngườ sẽ còn thích sài . Nói thật anh kojiro ko nhờ thì trubic ko up lên đâu.

Posted via Mobile Device

anhtamhcm

hehe tiêu đề nói giao diện tiếng việt chứ có nói ngôn ngữ việt đâu nè. Bạn ko sài nhưng có ngườ sẽ còn thích sài . Nói thật anh kojiro ko nhờ thì trubic ko up lên đâu.

Posted via Mobile Device

Để anh Việt hóa luôn cái thanh công cụ cho Menu luôn nhé:D

thanhtu8888

Vậy thì em Việt luôn cái FW đi>:)>:) cho nó khoái:D

nếu việt hóa được cái đó thì em đã được làm ở nokia rồi :D, mà em cũng xin nói lại một câu:
nếu không có phần mềm tiếng anh thì lấy đâu ra cho anh việt hóa
nếu không có phần mềm tiếng tàu anh có cái việt hóa không
nếu không có phần mềm tiếng ý anh việt hóa được không
--> mà anh nói Eng chẳng là gì
nhìn cách nói chuyện cũng đủ biết anh chắc là người nóng tánh mới chạm một cái mà X-(

Thangnd31082

Không cần khởi động lại máy đâu. Copy xong ra Menu>>Options>>Exit sau đó vào lại là thấy ngay. Đây là thao tác đơn giản nhất mà nhiều anh em dùng Symbian không biết nên mới phải khởi động lại máy

Chắc là bác đoán thế thôi chưa kịp làm phải không ạ . Hi hi ! Thông cảm cho bác vì còn đang bạn gỡ rối UCweb 6.7 đấy nhé . Thoat như thế thì sáng hôm sau ngủ dậy vẫn chưa thấy giao diện mình cần đâu đâu ạ !b-)

kimtruong205

Ừ, thoát rồi mà, chắc cái này ko dùng được cho n72 rùi. Chắc phải tự việt bằng tay rùi, ngại làm quá.

jimmyvn88

Ừ, thoát rồi mà, chắc cái này ko dùng được cho n72 rùi. Chắc phải tự việt bằng tay rùi, ngại làm quá.

oai trùi,Tự Việt bằng tay đi cho sướng,còn dùng nhiều mà,nhỡ 4mat đỡ phải sắp xếp lại 1 số thứ
N72 chơi đc nha,thử thoát ra rồi hãy copy nhé