• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

venusian

Moderator
Bản Lang Pack này bạn đã chỉnh sửa gì chưa. Nếu là bản gốc ở trang Miui-dev thì còn lỗi tiếng trung nhìu lắm bạn a.

giangdong_vnn

Xin cảm ơn bác "Langthang262" đã kịp thời hướng dẫn cho anh em. Những bản Miui cũ hơn dùng ổn định một thời gian, sau đó rất nhiều lỗi vặt luôn xẩy ra FC với SMS, Camera, file ảnh,.... Không biết bác cùng các anh em khác dùng có bị tình trạng này không???? Xin bác chỉ giáo giúp về trường hợp vài ngày đầu dùng thì rất ổn định sau đó tự nhiên bị tình trạng này. Thanks!

nguyentri80

em cũng bị lỗi sms .... soan tin nhắn xong lúc add danh bạ thì thấy có mấy tên .... trong khi đó qua thư mục danh bạ thì có đầy đủ ....

langthang262

Bản Lang Pack này bạn đã chỉnh sửa gì chưa. Nếu là bản gốc ở trang Miui-dev thì còn lỗi tiếng trung nhìu lắm bạn a.

Bản Langpack vẫn là langpack gốc trên MIUI-DEV nhưng đã được chỉnh sửa lần 2, không còn Tiếng Trung nữa :)

Xin cảm ơn bác "Langthang262" đã kịp thời hướng dẫn cho anh em. Những bản Miui cũ hơn dùng ổn định một thời gian, sau đó rất nhiều lỗi vặt luôn xẩy ra FC với SMS, Camera, file ảnh,.... Không biết bác cùng các anh em khác dùng có bị tình trạng này không???? Xin bác chỉ giáo giúp về trường hợp vài ngày đầu dùng thì rất ổn định sau đó tự nhiên bị tình trạng này. Thanks!

Mình dùng không bị lỗi gì, các bạn chú ý đọc mấy cái changelog của các bản mới, nếu thấy các nâng cấp đó đáng giá, cần cập nhật thì hãy cập nhật còn không giữ nguyên bản cũ cũng OK.
Còn trường hợp cài bản mới thì tốt nhất là cài mới hoàn toàn, khi đó đánh giá bản đó ổn định hay không mới chính xác được.
Bản 25.2 mình dùng thử thì dòng Standby luôn là 3mA (bật Data + 3G only)
Chạy rất nhanh, khởi động rất nhanh, không có lỗi gì.
Cài Recovery 120Mb thì Free Rom là 220Mb

Azzura

Bản rom mới của bác langthang gửi lên ăn pin kinh khủng, để stand by 1h mà nó ăn mất 7-8% pin @@

BboyRong

Bản rom mới của bác langthang gửi lên ăn pin kinh khủng, để stand by 1h mà nó ăn mất 7-8% pin @@
Công nhận bản ngày 25 ăn pin kinh thật...pin chờ thì vẫn ổn,nhưng khi sử dụng thì cao vãi hồn...mình đã quay về bản ngày 19 dùng ổn hơn

sbc

[27.FEB.11] [CWM] [ENG][STOCK] MIUI 1.2.25 All in one -vivoid.MIUI (link up)

Có bản mới anh em hứng thì úp thử nhé...Mình chưa úp lên ko biết thế nào .

As close to stock as I believe possible for MIUI

- All in one English build, no need for language packs

- No apps removed, translations applied to existing apps.

- No ugly splash screens.

Use standard 150MB clockwork mod.

Thx

Instructions:

Download, copy to SD, boot to clockwork recovery, wipe data, cache, dalvik cache, install zip from SD. Reboot.

Once MIUI has booted, reboot once for all translations to take effect.

Download:
http://www.multiupload.com/2CA6WOBON2
nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=971120

langthang262

Công nhận bản ngày 25 ăn pin kinh thật...pin chờ thì vẫn ổn,nhưng khi sử dụng thì cao vãi hồn...mình đã quay về bản ngày 19 dùng ổn hơn

Thì mình đã bảo là thấy hợp với bản nào thì cứ dùng mà :)

nnq_mm

Chạy qua chạy lại, miui và sense, khà khà, lâu lâu đá wp7. tội chú hd2 quá, bừa nào dán hình hoa cỏ vô hd2 cho nó teen =)) \-/ :))

heymen9x

Chạy qua chạy lại, miui và sense, khà khà, lâu lâu đá wp7. tội chú hd2 quá, bừa nào dán hình hoa cỏ vô hd2 cho nó teen =)) \-/ :))

Dán đi rồi lúc bác lột ra mang theo sơn và nhung của em nó luôn :))

em chưa dùng rom của MIUI bao h cả, các bác cho em hỏi : em ghiền game lắm đang tìm 1 bản nào pin trâu và chơi game mát máy 1 tí, nóng quá chơi nhiều xót cái main lắm ? không biết rom MIUI có đáp ứng đc nhu cầu này của em ko ạ ? pin dùng đc 2 ngày ko :D
các bác cho em ý kiên nhé

nnq_mm

em ghiền game lắm đang tìm 1 bản nào pin trâu và chơi game mát máy 1 tí, nóng quá chơi nhiều xót cái main lắm ? không biết rom MIUI có đáp ứng đc nhu cầu này của em ko ạ ? pin dùng đc 2 ngày ko :D
các bác cho em ý kiên nhé

Sẽ không có chuyện đáp ứng được yêu cầu của bác đối với phần cứng hd2, kể cả là rom wm6.5. Pin thế, cpu thế, màn hình thế thì ko có chuyện đó đâu. Ngay cả bác chơi game tetris của magldr cũng ko mát đâu =))

Tuy nhiên rom miui là rom android nhẹ nhất rồi, pin lâu nhất, ram free nhiều nhất. Lúc chơi game mát nhất. Còn 2 ngày hay không thì phụ thuộc vào bạn có tha em nó không, hay lại "không cho máy nghỉ, không ngừng tay ta". Nói thế để bác tự chọn

@ all: TRong market có app MIUI rom downloader. Các bác cài vào và tải room mình muốn, rồi up thẳng từ phone luôn. túm lại là chỉ cần có mạng là up rom được, khỏi động đến máy tính

coi77

Em down bản này NEW 13/2/2011 a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2 về rồi. bản này là cài qua Tool MAGLDR phải không bác Ân? em giải nén ra tìm không thấy file Run DAF.exe đâu cả. Bác giúp em với :( thanks bác nhiều!

langthang262

Em down bản này NEW 13/2/2011 a66_HD2_MIUI_1.2.11_ENG_v2 về rồi. bản này là cài qua Tool MAGLDR phải không bác Ân? em giải nén ra tìm không thấy file Run DAF.exe đâu cả. Bác giúp em với :( thanks bác nhiều!

Phải cài Recovery thì mới cài được, để nguyên file zip để upload qua thẻ nhớ nhé

coi77

Phải cài Recovery thì mới cài được, để nguyên file zip để upload qua thẻ nhớ nhé

Vì bác Ân nói là bản nào có ghi chú là Zip rom mới là bản cài qua Recovery, bản nào không có ghi chú thì là bản cài qua Tool MAGLDR mà bác. Bản trên em down về không thấy ghi chú gì cả.

tienmanh146

Các bro cho em hỏi , đang mún chuyển qa dùng MIUI , bản nào ổn ổn nhất ạ
EM xin cám ơn

coi77

Cảm ơn các bác đặc biệt là rom 13/2 của bác Ân, em đã up được roài, dùng đã quá hé hé