• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

langthang262

Mỗi người 1 sở thích mà :)
Topic này dành cho những ai yêu thích giao diện và cách sắp xếp của MIUI, các bác không thích thì có nhiều topic các bản khác bên ngoài, tha hồ chọn :)

monky113

mấy bác cho em hỏi cái MIUI có tiếng viêt chưa vậy mấy bác .... hà sẳng tiẹn cho em hỏi win 6.5 có ra bản cài trên SD chua ???

khang_bk

Em vừa up bản 13/2. Đang boot. ĐƯợc gần 5 phút rồi mà vẫn là hình cầm lá bài Android....

Thời gian boot của em nó là bao lâu hả các bác. Bản Android đầu tiên em cài vì thích giao diện MIUI.....

Nếu nó đơ thì cách khắc phục thể nào.... Em có làm theo cách : PHẦN III: LÀM SAO ĐỂ UP ROM_ZIP KHÔNG BỊ TREO MÁY:.... Tải cái Tool về chạy nhưng vào mục số 1 thì chẳng có gì cả. Và không chạy được.

Bác nào hướng dẫn cụ thể chút chứ em mới dùng gà lắm. Đọc nhiều lắm rồi mà chưa làm được bản Android nào. Đang hý hửng với MIUI thì mãi không Boot vào được... HIzzzzzzz

Gần 10 phút trôi qua.... Em tháo pin đây....

langthang262

Em vừa up bản 13/2. Đang boot. ĐƯợc gần 5 phút rồi mà vẫn là hình cầm lá bài Android....

Thời gian boot của em nó là bao lâu hả các bác. Bản Android đầu tiên em cài vì thích giao diện MIUI.....

Nếu nó đơ thì cách khắc phục thể nào.... Em có làm theo cách : PHẦN III: LÀM SAO ĐỂ UP ROM_ZIP KHÔNG BỊ TREO MÁY:.... Tải cái Tool về chạy nhưng vào mục số 1 thì chẳng có gì cả. Và không chạy được.

Bác nào hướng dẫn cụ thể chút chứ em mới dùng gà lắm. Đọc nhiều lắm rồi mà chưa làm được bản Android nào. Đang hý hửng với MIUI thì mãi không Boot vào được... HIzzzzzzz

Gần 10 phút trôi qua.... Em tháo pin đây....

Kiểm tra lại xem đã flash bản Recovery đúng chưa.
Sang thử bản MIUI do mình build bên topic dưới chữ ký mình nhé

khang_bk

Kiểm tra lại xem đã flash bản Recovery đúng chưa.
Sang thử bản MIUI do mình build bên topic dưới chữ ký mình nhé

Mình đã thử lại bản Recovery kèm theo ROM MIUI của bạn để up bản a66 13/2 này thì thấy quá trình Install rất nhanh chỉ mất khoảng 15 giây nó báo Complete. Và mình khởi động lại thì bị đứng ở GO GO GO....

langthang262

Mình đã thử lại bản Recovery kèm theo ROM MIUI của bạn để up bản a66 13/2 này thì thấy quá trình Install rất nhanh chỉ mất khoảng 15 giây nó báo Complete. Và mình khởi động lại thì bị đứng ở GO GO GO....

Bạn check lại file download có bị lỗi không.
Trước khi làm nhớ Wipe data / Wipe dalvik cache.
Nếu không được thì làm lại từ đầu: cài MADGLR, cài Recovery rồi cài Rom

bqspro

bác Ancola cho em hỏi
sau khi em dow cái ứng dụng 91 về rồi khi khởi động nó hiện lên 1 cái bảng toàn chữ tung của
chỉ có mỗi 1 nút ok, khi em ấn vào thì ko thấy cái gì chạy cả
làm sao để sử dụng cái 91 đó ạh :(

mainweb

* Khi cài đặt sẽ là giao diện tiếng TRUNG
* Chạy ứng dụng
* Chuột phải vào iCon của ứng dụng ở Quick Lauch (Góc dưới bên trái PC của bạn)
* Nhấp vào mục thứ 3 từ trên xuống chọn English >>> Thế là bạn có giao diện tiếng Anh

bác Ancola đã viết rõ ràng vậy rôi mà ko đọc hả bro mà gồi kêu ca ... hihihihihi

Chuột phải or trái vào iCon của ứng dụng ở Quick Lauch (Góc trên bên trái cửa sổ chương trình: cái hình ĐT ấy)
Nhấp vào mục thứ 3 từ trên xuống chọn English >>> Thế là bạn có giao diện tiếng Anh
bác Ancola cho em hỏi
sau khi em dow cái ứng dụng 91 về rồi khi khởi động nó hiện lên 1 cái bảng toàn chữ tung của
chỉ có mỗi 1 nút ok, khi em ấn vào thì ko thấy cái gì chạy cả
làm sao để sử dụng cái 91 đó ạh :(

Chỉnh sửa cuối: