• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU CÁC BẢN ROM MIUI (NAND_ANDROID) CHO HD2_UPDATE 13/02/2011

young_nino

Các bác chỉ giúp em làm cho bộ nhớ trong của máy lên 1gb với.
Em đọc bên Xda nhưng không hiểu . Theo như em hiều thì nó kêu mình chạy cái file Init for Data.img and Apps2sd.zip này rồi chỉnh sửa nữa. Nhưng em chạy file đó rồi thì boot vào android xem thì máy chỉ báo là có 458MB.

langthang262

Em đọc bên Xda nhưng không hiểu . Theo như em hiều thì nó kêu mình chạy cái file Init for Data.img and Apps2sd.zip này rồi chỉnh sửa nữa. Nhưng em chạy file đó rồi thì boot vào android xem thì máy chỉ báo là có 458MB.

Bạn đã cài Recovery bao nhiêu Mb?
Bạn đã phân vùng thẻ nhớ chưa? Nếu bạn dùng Data.img thì search bản Data.img 1Gb copy vào thẻ nhớ để dùng nhé.
Chịu khó đọc kỹ hướng dẫn trong topic chính là OK mà

ducmalai88

Bạn đã cài Recovery bao nhiêu Mb?
Bạn đã phân vùng thẻ nhớ chưa? Nếu bạn dùng Data.img thì search bản Data.img 1Gb copy vào thẻ nhớ để dùng nhé.
Chịu khó đọc kỹ hướng dẫn trong topic chính là OK mà

có phải chỉnh sửa trong recover k0 bạn , nếu tiện cho mình xin cái yahoo tiện chỉ dẫn :D

nnq_mm

bản này bạn lấy ở đâu vậy?

Công nhận, lúc vào file manager, mình lựa tất cả file apk rồi nhấn install. Sặc, 2 giây là xong 1 cái, nhanh vãi!

Nó nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087
Tải đúng lang cho bản này luôn nè: http://htcfanboys.com/CleanEx/MIUI/Multi Lang add-on by XJ 1.3.11.zip
Lang đã gần như hoàn chỉnh, chỉ còn 1 chỗ là nút gửi trong sms là chưa dịch, có lẽ do dịch sót

Em hứa với các bác là từ lúc biết xài android tới giờ, test trên 50 rom các loại với... 1 số máy đáng kể. Chưa có máy nào chạy nhanh như bản miui 1.3.11 này kể cả SS9k và DHD nhé. Mấy con 2 nhân là chưa thử thôi

Lúc đầu em chả tin, cứ tưởng ép xung, em cẩn thận gỡ bỏ setcpu, vậy mà vẫn nhanh. Ấy là em cài đè update đấy, cài mới chắc nhanh hơn nữa

Đặc biệt là các ứng dụng liên quan đến file hoặc ứng dụng có sẵn, chẳng hạn: File manager, estrong, call, contact rất nhanh

giadoianvung

Miui đúng là nhanh hơn hẳn các bản sense pác ạ, nhưng vấn đề mình cần cao nhất lại là pin, không trâu bằng các bản Desire HD.

nnq_mm

Miui đúng là nhanh hơn hẳn các bản sense pác ạ, nhưng vấn đề mình cần cao nhất lại là pin, không trâu bằng các bản Desire HD.
Nhà bác nhầm. chưa có bản sense nào vậy cả, ngay cả bản gốc của dhd cũng ko có chuyện pin tốt hơn hd2 miui cả
dong cho cua ban nay la bao nhieu vay ban

2-5, không vượt qua 6

Giờ em chỉ chờ ginger miui nữa thôi, không chờ sense ginger, không chờ nodo.

show hình cho thêm gia vị, thank langthang

dungchay

+1 có ai có cách enable App2SD chuẩn cho bản: [12 MAR][ZIP]MIUI stock 1.3.11 của jan-willem3 không?

link gốc của Thread bên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

giadoianvung

Nhà bác nhầm. chưa có bản sense nào vậy cả, ngay cả bản gốc của dhd cũng ko có chuyện pin tốt hơn hd2 miui cả

2-5, không vượt qua 6

Giờ em chỉ chờ ginger miui nữa thôi, không chờ sense ginger, không chờ nodo.

show hình cho thêm gia vị, thank langthang

Dòng chờ miui 2-5 mA, nhưng không hề ổn định nhé pác, rất hay tăng vọt lên 50-80mA, stanby qua đêm khoảng 7h hết trên dưới 10%. Mình đã flash tất cả các bản miui từ 18-2 về trước của janwiliem và leejaws và đã dùng miui trong khoảng trên dưới 20 ngày thì thấy nếu dùng tiết kiệm không nghịch thỉ sau 48h chỉ còn 10% là cùng có khi còn ngủm rồi, nếu vào market nghịch soft, chơi game thì 1 ngày sạc 2 lần là chắc chắn. Lúc đó bắt đầu xuất hiện 2 bản Desire HD ổn định của Rafdroid và CMlxgo thì thử chuyển qua, nhận xét lúc đó là sense chậm hơn, nhưng cảm giác vẫn mượt đáp ứng đủ nhu cầu -> bình thường, stanby qua đêm 7h hết 3% pin và pin thì trâu hơn hẳn pác nhớ. Không vọc, dùng cho công việc bình thường 3 ngày là cái chắc (wifi,3G thì đã có cái máy tính), nếu nghịch soft chơi game 4-5h thì hết khoảng 80%, vẫn còn tầm 20% để bảo toàn :D và HTC sense rất hữu ích cho công việc hàng ngày . Vậy đấy chính là cái mình cần nhất, hehe.

hatnaf

Dòng chờ miui 2-5 mA, nhưng không hề ổn định nhé pác, rất hay tăng vọt lên 50-80mA, stanby qua đêm khoảng 7h hết trên dưới 10%. Mình đã flash tất cả các bản miui từ 18-2 về trước của janwiliem và leejaws và đã dùng miui trong khoảng trên dưới 20 ngày thì thấy nếu dùng tiết kiệm không nghịch thỉ sau 48h chỉ còn 10% là cùng có khi còn ngủm rồi, nếu vào market nghịch soft, chơi game thì 1 ngày sạc 2 lần là chắc chắn. Lúc đó bắt đầu xuất hiện 2 bản Desire HD ổn định của Rafdroid và CMlxgo thì thử chuyển qua, nhận xét lúc đó là sense chậm hơn, nhưng cảm giác vẫn mượt đáp ứng đủ nhu cầu -> bình thường, stanby qua đêm 7h hết 3% pin và pin thì trâu hơn hẳn pác nhớ. Không vọc, dùng cho công việc bình thường 3 ngày là cái chắc (wifi,3G thì đã có cái máy tính), nếu nghịch soft chơi game 4-5h thì hết khoảng 80%, vẫn còn tầm 20% để bảo toàn :D và HTC sense rất hữu ích cho công việc hàng ngày . Vậy đấy chính là cái mình cần nhất, hehe.

Yes yes..., HTC Sense là nhất rồi và HD2 Rom Desire HD còn tuyệt hơn nữa. MIUI để chơi thì hay nhưng xài thì cứ sense thôi :D

thieuta

+1 có ai có cách enable App2SD chuẩn cho bản: [12 MAR][ZIP]MIUI stock 1.3.11 của jan-willem3 không?

link gốc của Thread bên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=916087

Bạn chia thẻ bình thường theo như các TUT đã có trên diễn dàn , của mình là 1G ext4. cài CWM chép Rom vào thẻ nhớ chép cả file Init for Data.img and Apps2sd.zip vào thẻ nhớ nữa. UpRom xong bạn up tiếp cái file kia. Khi MIUI Boot xong, bạn nhìn phần Internal memory sẽ có khoảng hơn 200mb nhưng bạn đừng lo, bạn vào SD setting check phần A2SD+ nếu bộ nhớ ở đó là 1G hoặc 0.99G là okie.

Khi cài PM thì mình thấy cả phần Internal memory và phần A2SD+ đều giảm, tuy nhiên máy mình cài rất nhiều phần mềm nhưng bộ nhớ trong vẫn còn trống tới 120mb. Còn khi chưa kích hoạt A2SD+ thì báo đầy từ lâu rồi không thể cài thêm PM nữa.

Chúc bạn cài suôn sẻ.

dungchay

Bạn chia thẻ bình thường theo như các TUT đã có trên diễn dàn , của mình là 1G ext4. cài CWM chép Rom vào thẻ nhớ chép cả file Init for Data.img and Apps2sd.zip vào thẻ nhớ nữa. UpRom xong bạn up tiếp cái file kia. Khi MIUI Boot xong, bạn nhìn phần Internal memory sẽ có khoảng hơn 200mb nhưng bạn đừng lo, bạn vào SD setting check phần A2SD+ nếu bộ nhớ ở đó là 1G hoặc 0.99G là okie.

Khi cài PM thì mình thấy cả phần Internal memory và phần A2SD+ đều giảm, tuy nhiên máy mình cài rất nhiều phần mềm nhưng bộ nhớ trong vẫn còn trống tới 120mb. Còn khi chưa kích hoạt A2SD+ thì báo đầy từ lâu rồi không thể cài thêm PM nữa.

Chúc bạn cài suôn sẻ.

vậy thì mình cũng hiện đầy đủ thông tin như bạn nói rồi... vì cũng đã Flash cả mấy chục lần các loại rom rồi mà ... đa số mình sử dụng rom có Data2SD... nên thấy thằng App2SD+ ko nhúc nhích... tưởng Ver này hem đc... :D

thieuta

vậy thì mình cũng hiện đầy đủ thông tin như bạn nói rồi... vì cũng đã Flash cả mấy chục lần các loại rom rồi mà ... đa số mình sử dụng rom có Data2SD... nên thấy thằng App2SD+ ko nhúc nhích... tưởng Ver này hem đc... :D

Mấy lần đầu mình cài cũng tưởng là không được, tại vì nhìn bên Internal chỉ có hơn 200MB, trong khi các ROm khác cài thì nhận tới 1G. Nhưng cài PM thử thì thấy ok, cài hoài mà không bị báo đầy như khi chưa kích hoạt.

langthang262

Mấy lần đầu mình cài cũng tưởng là không được, tại vì nhìn bên Internal chỉ có hơn 200MB, trong khi các ROm khác cài thì nhận tới 1G. Nhưng cài PM thử thì thấy ok, cài hoài mà không bị báo đầy như khi chưa kích hoạt.

Bản MIUI thì vào Setting -->System -->SD card Settings -->A2SD+ chính là bộ nhớ của SD dùng để cài ứng dụng.
Nếu bản Rom nào hỗ trợ thì sẽ thấy dung lượng còn không thì sẽ thông báo Not support.
Nếu bạn chưa phân vùng thẻ thì báo Not Available

bqspro

em cài phần mềm 91 nhưng cứ mỗi lần bật lên nó lại update mất cả tiếng
ai biết tại sao ko ạh

nnq_mm

Thank bác, khá là chi tiết.
Em chưa bao giờ thấy máy em vượt quá 48h như bác dùng Rafdroid. Em cũng dùng Rafdroid và bản sense của PV đủ lâu nên biết
Em đảm bảo với bác là ổn định, bản 13/2 là ổn định nhất, các bản về sau, đặc biệt là 1.3.5 và 1.3.11 là RẤT nhanh, phản ứng nhanh nhất em từng thấy trên phone android (2 nhân chưa thử chưa biết) tuy nhiên không ổn bằng bản 13/2
Vụ dòng vượt ngục như bác nói em cũng không hề thấy, chỉ khi bật bluetooth thì có. Vì tất cả các bản nonsense đều vậy. Khi chiến game, mấy bản có sense chiến game nóng tay đến khó chịu, miui cũng nóng nhưng không thể nóng bằng bọn ăn pin kia được
Em hay sạc đêm nên ít để ý, tuy nhiên có ngày để quên máy vừa sạc xong ở cty, sáng hôm sau còn 97% >:)

Yes yes..., HTC Sense là nhất rồi và HD2 Rom Desire HD còn tuyệt hơn nữa. MIUI để chơi thì hay nhưng xài thì cứ sense thôi :D

Sense thì cả thế giới công nhận là nó tiện rồi. Nhưng ngay cả khi dùng mấy bản sense em cũng dùng laucherpro vì đã quen từ trong trứng. Các cài đặt (bản backup setting) của laucherpro đã theo em mấy đời máy rồi. Tất cả các thao tác em cầm máy lên và mở ngay, quá quen thuộc rồi nên không biết sense nó tiện hơn chỗ nào cả. Em dùng máy theo nguyên tắc 1: ổn định, 2: nhanh, 3: sạch, sáng. Vì vậy sense không đáp ứng được
Công việc của em đi liền với điện thoại qua mail, contact, documen2go, calculator. Vì vậy em thấy sense nặng và rối quá, cộng với cách bố cục ko vừa mắt (em)
Em đã thử nhiều lần để dùng sense, đủ để thuộc lòng các thao tác và chức năng của nó, nhưng không thấy đủ thuyết phục để gắn bó mặc dù rất muốn (ai cũng khen nó tốt cho công việc, cái mà em cần)

- Sẵn đây em cũng hỏi các bác luôn, lý do em gắn bó với miui thì đã nói, vậy xin ý kiến các bác: điều gì giúp các bác gắn bó với sense

Hoàn toàn là học hỏi, ko chê bai đâu, các bác đừng ném đá