• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ Giới Thiệu] Đã Có Mango Beta Cho Windows Phone.

anhthai

- Yêu cầu: Máy phải ở bản Nodo (7392) Và đã được Jailbreak thành công.
- Công cụ cần có trên PC:
+ Windows Phone Support Tool tải bản cho Win 32bit và bản cho Win 64bit (Chỉ có thể làm trên Win vista hoặc Win 7)
+ Windows Phone Device Manager các bạn tải tại đây

- Cách làm để giữ nguyên Jailbreak khi lên Mango beta.
+ Các bạn co thể xóa bớt nhạc,video cho quá trính backup nhanh hơn.
+ Kết nối điện thoại với PC qua Windows Phone Device Manager dùng Explore chép CustClear.provxml vào mục Windows trên điện thoại.
+ Xóa Connection Setup trên điện thoại đi (nếu PM này được cái từ PC) và lên Market tải Connection Setup mới về cái vào điện thoại.

- Tiến hành backup và update có 2 cách cho các bạn chọn.

Cách 1: Dùng Provision tải tại đây

- Các bạn kết nối điện thoại với PC (không cần mở Zune) đợi cho nó nhận driver xong hết các bạn chạy Provision.exe . Và đợi cho quá trính hoàn tất thì máy sẽ tự động reset. Khi reset xong các bạn mở Zune lên và vào settings > Update.

Cách 2: Dùng Mangoforall_0.2 tải file tại đây.

- Cũng kết nối điện thoại như cách trên và giải nén file đính chạy Update.bat để thực hiện backup sau khi quá trính backup xong xuối thì mở zune vào settings > update.

Khi thấy báo update lên bản (7401) các bạn nhấn update quá trính này rất nhanh như khi update từ 7004 lên 7008 thôi. Khi update xong xuôi bản (7401) các bạn tiếp tực nhấn Update để lên bản Mango (7661) quá trính này có thể hơi lâu vì phụ thuộc vào chất lượng mạng nên các bạn cố gắng đợi để thưởng thức "Xoài".

Lưu ý: Khi quá trình hoàn tất các bạn rút cáp ra tắt máy và mở lại rồi chạy Connection Setup bước này rất quan trọng và quyết định có giữ được Jailbreak hay không. Đợi cho setup xong thì các bạn có thể thử chạy 1 game bất kỳ nếu chạy và không bắt xóa là thành công và thưởng thức vị "Xoài" trên Windows phone.

P/s: Mình đã làm thành công trên con HD7 của mình theo cách 1 và 2 bạn nữa cũng đã thành công theo cách này. Mình không xóa bất kỳ cái gì ngoài Conection setup và nhạc,video cho nhẹ file backup up.

Sau khi lên Mango thành công thì các bạn cần bản Zune beta 4.8 này để đồng bộ máy với PC.

Thân! Chúc thành công.​

Và đây là kết quả sau thời gian chờ đợi.

Video:

[/CENTER][video=youtube;GFJdgTKIMZc]http://www.youtube.com/watch?v=GFJdgTKIMZc[/video][/CENTER]

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Bạn xem giúp mình có IE9 chưa và khi phóng to nó có tự dàn lại trang cho vừa màn hình không nhỉ, cái này ở bản 7392 chưa có.

anhthai

Bạn xem giúp mình có IE9 chưa và khi phóng to nó có tự dàn lại trang cho vừa màn hình không nhỉ, cái này ở bản 7392 chưa có.

Không có vẫn như Nodo bac ah. Nhưng load nhanh hơn.

lungtung

Không có vẫn như Nodo bac ah. Nhưng load nhanh hơn.
Nghe cái tin buồn hết cả người. Dùng smart phone có màn hình to lợi thế cho lướt web, không hiểu sao ông microsoft không làm cho nó tự dàn trang. Không hiểu ngoài mình ra, trên thế giới có ai nữa bực mình vì cái IE trên windows phone 7 vì không dàn trang không nhỉ, không phóng to thì chữ bé, phong lên thì phải kéo qua kéo lại mệt ghê.

mossrose

Em đã giải quyết con HD2 rồi. Đang lăn tăm chọn 1 trong những em sau đây của WP7: HD7; Mozart; Trophy nhưng chưa biết chọn ai?
HD7 thì hơi to (to hơn cả HD2). Đang thích Mozart rồi đến Trophy vì nó nhỏ gọn. Theo các bác đã dùng thì nên chọn loại nào? Em thích dùng WP bởi vì hay sử dụng chức năng văn phòng. Bản Mango Beta có gì mới hơn so với Nodo nữa không bác kể tiếp đi! Bản này có dễ dàng cắt, chép, dán các file như word, excell, nhạc, ảnh... không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Em đã giải quyết con HD2 rồi. Đang lăn tăm chọn 1 trong những em sau đây của WP7: HD7; Mozart; Trophy nhưng chưa biết chọn ai?
HD7 thì hơi to (to hơn cả HD2). Đang thích Mozart rồi đến Trophy vì nó nhỏ gọn. Theo các bác đã dùng thì nên chọn loại nào? Em thích dùng WP bởi vì hay sử dụng chức năng văn phòng. Bản Mango Beta có gì mới hơn so với Nodo nữa không bác kể tiếp đi! Bản này có dễ dàng cắt, chép, dán các file như word, excell, nhạc, ảnh... không ạ?

Nói chung khá nhiều cái mới sẽ có video cho các bạn so sánh. Theo mình làm con Mozat hay con Surround mình thấy mấy người Trophy khi up lên Nodo hay bị lỗi cụ thể như bác Jacpham làm mấy lần đều bị lỗi không hiểu lý do.

Mình đã chình Proxy vào Facebook ngon lành nha.

Viettel:
Địa chỉ Proxy: 192.168.233.010
Cổng Proxy: 8080

hay thử cái này:
proxy 210.101.131.234 port 8080

mossrose

Nói chung khá nhiều cái mới sẽ có video cho các bạn so sánh. Theo mình làm con Mozat hay con Surround mình thấy mấy người Trophy khi up lên Nodo hay bị lỗi cụ thể như bác Jacpham làm mấy lần đều bị lỗi không hiểu lý do.

Mình đã chình Proxy vào Facebook ngon lành nha.

Viettel:
Địa chỉ Proxy: 192.168.233.010
Cổng Proxy: 8080

hay thử cái này:
proxy 210.101.131.234 port 8080

Em cảm ơn bác đã tư vấn. Thế bác ơi, HD7 khi up rom so với các em kia thế nào ạ? Mua WP chủ yếu là để vọc. Máy vọc nhiều (trong đó up rom) mà hay bị lỗi thì không ổn đối với em rùi. Không khéo đành phải chấp nhận em HD7 hơi to một tý vậy. Con Surround thì lại quá là dày (1,5 cm).

congachet01

Vừa up xong, Mango xài ngon tuyệt. NHƯNG, phần mềm sideload sẽ bị khóa hết. :( Vừa rollback lại.

congachet01

Tình hình là update xong sẽ như thế này:
1) Có chức năng tiết kiệm pin và các pác sẽ xem được % pin còn lại.
2) Có cho tùy chỉnh background (nhưng cần PM gì đó...)
3) Phonebook + programe: Sắp xếp theo thứ tự A-Z (có hiển thị mục lục A,B,C-Z)
4) Email: Tổng hợp các account các pác lại trong 1 icon thay vì hiển thị riêng lẻ như trước.
5) Email: Sắp xếp theo chủ đề và thu gọnt heo dạng cây thư mục.
.........
Game/application sideload bị lock---> bùn quá ------> rollback, chưa thử thêm tính năng còn lại.

Ai thử rùi share đe các pác.

Em đang xài HD7.

drthanh88

Bác Thái ở quế võ ạ? E vào nhận đồng hương đây. E có tầm 6 triệu đang mún mua 1 e wp7 mà ko pít chọn e nào. Ở hà nội có cửa hàng nào bán hàng xách tay uy tín ko các bác tư vấn giúp e với. Thanks trước.

blackdoor

Manager
Bác Thái ở quế võ ạ? E vào nhận đồng hương đây. E có tầm 6 triệu đang mún mua 1 e wp7 mà ko pít chọn e nào. Ở hà nội có cửa hàng nào bán hàng xách tay uy tín ko các bác tư vấn giúp e với. Thanks trước.
Vấn đề này không liên quan đến nội dung topic, mời bác sang khu vực Tư vấn mua bán hoặc trao đổi qua tin nhắn riêng nhé.

anhthai

Uhm Mình quế võ đây bác nhưng hiện mình đang sống tại SG. Hà nội thì mình không rõ nữa bạn ơi. Thấy HN co mấy của hàng bán máy rẻ lắm khoảng 5-6tr là bạn mua được 1 máy Mozat,Trophy mới rùi. Bạn seach trên mạng xem sao hay hỏi ACE trên diễn đàn.

trancongtruong

Anh anhthai ơi! Em dùng máy Mozart orange_UK, đã nhiều lần unlock và update nhưng vẫn không thể nào update bằng zune được (trước đó, lúc mua máy về, em chưa unlock và update bằng zune được). Chỉ có thể update bằng phương pháp của bác Tom là dùng phần mềm, thế là chỉ có thể lên được 7390 mà thôi. Zune vẫn báo update nhưng khi update đến giai đoạn cuối cùng thì nó báo lỗi không update được. Vậy là máy em đang xài bản 7390. Dùng bản này máy hay bị trục trặc như treo máy,...
Để update lên mango beta vậy em phải làm sao hả anh? (anh có yêu cầu là phải 7392). Anh đang ở SG à? Em cũng đang ở SG, anh có thể cho em địa chỉ hay sdt liên lạc nhờ anh giúp trực tiếp được ko ạ?
Help me!

minhtoanch

chết rồi update xong nó không cho connect bằng zune hay wp manager nữa làm sao bây giờ các bác ?

blackdoor

Manager
chết rồi update xong nó không cho connect bằng zune hay wp manager nữa làm sao bây giờ các bác ?

WPDM không sử dụng được với Mango, để sync với Zune bác phải tải bản Zune 4.8 beta về cài vào PC.