• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ Giới Thiệu] Đã Có Mango Beta Cho Windows Phone.

hipngo2510

nhất thiết phải vào market trên máy hả bác? lúc nãy e xóa rồi deploy lại = máy tính mà ko chạy đc, đang restore để làm lại đây/ híc

hipngo2510

bác ơi cho e hỏi sao about của e software lại vẫn là wp7 trong khi ở dưới nó lại ghi là 7661, mỗi cái ấy e ko hiểu còn các cái khác đều tương tự vs about của bác

blackdoor

Manager
nhất thiết phải vào market trên máy hả bác? lúc nãy e xóa rồi deploy lại = máy tính mà ko chạy đc, đang restore để làm lại đây/ híc
Connection setup phải là bản ngon lành tải từ marketplace, nếu tải XAP về cài qua PC sau khi update có thể không chạy được.
bác ơi cho e hỏi sao about của e software lại vẫn là wp7 trong khi ở dưới nó lại ghi là 7661, mỗi cái ấy e ko hiểu còn các cái khác đều tương tự vs about của bác
7661 hay 7392 thì cũng đều là WP7 bác à. Mango beta có chỉ số OS là 7661, đến khi có Mango chính thức chỉ số này có thể thay đổi đấy.

hipngo2510

đúng rồi, lần sau làm e rút kinh nghiệm tải từ market về, máy h chạy ngon lành. Nhưng vẫn thắc mắc 1 điều là ở cái ảnh chụp phần about của bác chủ thớt thấy Soft ware là WP 7.5, còn của e vẫn là WP 7. Sao lại thế nhỉ?

blackdoor

Manager
đúng rồi, lần sau làm e rút kinh nghiệm tải từ market về, máy h chạy ngon lành. Nhưng vẫn thắc mắc 1 điều là ở cái ảnh chụp phần about của bác chủ thớt thấy Soft ware là WP 7.5, còn của e vẫn là WP 7. Sao lại thế nhỉ?
Của tôi cũng là 7661.WP7_5_Trial, máy HD7 Asia, có thể bác sử dụng máy khác chăng?

hipngo2510

Của tôi cũng là 7661.WP7_5_Trial, máy HD7 Asia, có thể bác sử dụng máy khác chăng?

b chưa hiểu ý e, cái ấy e cũng giống bác. nhưng cái dòng thứ 4 ấy: Software: window phone 7.5, của bác là gì?

hipngo2510

Thì của tôi cũng là Windows * Phone 7.5, y chang như ảnh ấy.

sao của e lại là window phone 7 nhỉ. ở dưới thì cũng 7661 mango beta, mà ở trên lại là wp7. lo lắng quá, có bác nào giải thích giúp em với

trancongtruong

Mình đã lên Mango rồi nhưng vẫn còn một số chưa hài lòng với bản Mango này, hi vọng anh em giúp:
1. Chọn bài hát để làm nhạc chuông theo hướng dẫn sử dụng Add nhạc chuông bằng Ringer Install không sử dụng được ở bản này so với bản NODO. Điện thoại vẫn add nhạc chuông wma nhưng khi vào setting/ring thì không có những bài đã add. ----> Có cách khác nữa không?
2. Không thể kết nối với Windows Phone Device Manager bởi vì không thể cài đặt được TochXprire. Hay chương trình TochXprixe ở bản Nodo sau khi update lên Mango thì không sử dụng được, Bản zune phải là 4.8 khi lên Mango, vậy Bản Windows Phone Device Manager có bản mới nào thay đổi để kết nối được Mango ko?
3. Bản Mango không có phần bỏ sửa lỗi chính tả như ở bản NODO ---> Giúp mình bỏ phần sửa lỗi này vì trong quá trình viết tin nhắn nó sẽ làm thay đổi những câu từ của mình.
Thanks!

edmundo2203

Mình trả lời các vấn đề của bạn theo thứ tự nhé :
1. Ở Mango các set Ringtone đơn giản như sau :
- Chọn 1 bài nhạc định dạng : mp3,wma
- Cắt bài nhạc ấy thành 1 đoạn nhạc không lớn hơn 39s
- Dung lượng bài nhạc <1Mb
Đưa bài nhạc vào Collection của Zune rồi Sync với điện thoại. Nhấp chuột phải vào bài nhạc trong phần Collection chọn Edit, ở phần Genre bạn nhập tay vào chữ RINGTONE. Sau đó Sync vào điện thoại ( kéo thả vào điện thoại). Vào Ringtone + Sound sẽ thấy bài nhạc vừa add trong Custom Sound.
2. WPDM mới nhất và Ver 1.3 không chạy được ở Mango bạn đợi Ver 1.4
3. Cách bỏ sửa lỗi chính tả vẫn giống NODO : Vào Setting/Keyboard/typing setting/nhấp vào chữ English ở keyboard/ bỏ chọn Suggest text and highlight...

trancongtruong

Thanks!
Mình sẽ test thử!
Mình trả lời các vấn đề của bạn theo thứ tự nhé :
1. Ở Mango các set Ringtone đơn giản như sau :
- Chọn 1 bài nhạc định dạng : mp3,wma
- Cắt bài nhạc ấy thành 1 đoạn nhạc không lớn hơn 39s
- Dung lượng bài nhạc <1Mb
Đưa bài nhạc vào Collection của Zune rồi Sync với điện thoại. Nhấp chuột phải vào bài nhạc trong phần Collection chọn Edit, ở phần Genre bạn nhập tay vào chữ RINGTONE. Sau đó Sync vào điện thoại ( kéo thả vào điện thoại). Vào Ringtone + Sound sẽ thấy bài nhạc vừa add trong Custom Sound.
2. WPDM mới nhất và Ver 1.3 không chạy được ở Mango bạn đợi Ver 1.4
3. Cách bỏ sửa lỗi chính tả vẫn giống NODO : Vào Setting/Keyboard/typing setting/nhấp vào chữ English ở keyboard/ bỏ chọn Suggest text and highlight...

Nokian85

Bạn ơi sau khi lên rồi giờ muốn quay lại NODO thì phải làm thế nào ? Tìm phần backup ở đâu ?

Nokian85

Em đã ko thành công ,relock microsoft ngay.. hix nghịch tí xem thế nào thôi... trở lại NODO...

robinkip

Mình đang up lên bản mango 7712 beta nè. ^^
Chờ xong test xem. Ae chỉ cách load hình lên web nhé.

mennguyen

Mình đã up lên Mango bằng Provision, bước 1 lên 7403, bước 2 lên 7712. Nay muốn trở lại Nodo thì phải làm sao? Các bạn giúp mình với! Thanks.