• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

bạn có mod bàn phím nào tích hợp gõ tiếng việt nào ngon và cùng với giao diện sen 6 này không, mình thấy bàn phím bản viper 5.2 này tệ quá gõ không chính xác gì hết tệ hơn bản ship luôn
Bạn tải ứng dụng GoTiengViet của tác giả Kỳ Nam nhé. Có đủ giao diện bàn phím như HTC, Galaxy,... luôn.

ah bạn mình đã cài 4EXT Recovery Touch v1.0.0.6 RC1 giờ mình muốn lên bản mới nhất mình vào http://www.4ext.net/ tải file apk rồi cài update lên được không bạn, bạn có file recovery.img mới nhất không cho mình với bạn cái bạn gửi cho mình vừa rồi là bản v1.0.0.5 rc5 chứ không phải là v1.0.0.6 rc3 bạn
thank bạn
Bạn có thể tải công cụ 4EXT Recovery Updater này về, cài vào máy và update trực tiếp lên bản Recovery mới nhất nhé.

Ngoài ra bạn cũng có thể cài trực tiếp qua Fastboot bằng cách gõ lệnh trên cmd hay có thể flash file .zip thông qua Recovery để update. Bạn vui lòng tải ở dưới bản 4EXT Recovery Touch v1.0.0.6 RC3:

- Update bằng Recovery: http://www.fshare.vn/file/TKR394T8WT/

- Update bằng Fastboot: http://www.fshare.vn/file/TX90DB5JJT/

Pass: PDAVIET

coc3k

Member
mình đã Fastboot file của bạn sao nó vẫn là v1.0.0.5rc5 là sao bạn [MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION]

blackdoor

Manager
mình đã Fastboot file của bạn sao nó vẫn là v1.0.0.5rc5 là sao bạn [MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION]

Bạn cài 4EXT Recovery Updater, cho máy kết nối wifi, chạy nó rồi chọn update recovery, sẽ có bản mới nhất thôi.

coc3k

Member
Bạn cài 4EXT Recovery Updater, cho máy kết nối wifi, chạy nó rồi chọn update recovery, sẽ có bản mới nhất thôi.
uh thank bạn, mình muốn Fastboot luôn cho khỏe đó mà :) mình cài bản này http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=53254046&postcount=834 là 1.0.0.6 rc2 mà khi nó khởi động recovery nó báo dòng lệnh "The recovery hasn't been configured. Use 4EXT recovery control or the free app 4EXT Recovery Updater! .........." là bị không tương thích với máy phải không bạn

Chỉnh sửa cuối:
uh thank bạn, mình muốn Fastboot luôn cho khỏe đó mà :) mình cài bản 1.0.0.6 rc2 mà khi nó khởi động recovery nó báo dòng lệnh "The recovery hasn't been configured. Use 4EXT recovery control or the free app 4EXT Recovery Updater! .........." là bị không tương thích với máy phải không bạn
Thông báo lỗi trên là ý là chưa phù hợp với cấu hình, yêu cầu bạn cài thêm 4EXT Recovery Control hay 4EXT Recovery Updater để có độ tương thích với cấu hình hơn. Bây giờ bạn đang ở v1.0.0.5 RC5 thì bạn cứ cài 4EXT Recovery Updater rồi update lên bản mới nhất, sau đó vào thư mục clockworkmod trên thẻ nhớ hay thư mục Download xem có file .img của bản Recovery mới nhất không nhé.

coc3k

Member
Thông báo lỗi trên là ý là chưa phù hợp với cấu hình, yêu cầu bạn cài thêm 4EXT Recovery Control hay 4EXT Recovery Updater để có độ tương thích với cấu hình hơn. Bây giờ bạn đang ở v1.0.0.5 RC5 thì bạn cứ cài 4EXT Recovery Updater rồi update lên bản mới nhất, sau đó vào thư mục clockworkmod trên thẻ nhớ hay thư mục Download xem có file .img của bản Recovery mới nhất không nhé.
thank bạn nhìu mình đã làm như bạn và thành công mỹ mãn :D

Chỉnh sửa cuối:

vietcad

Member
mình đã làm như bạn và đã lên được phiên bản mới nhất rồi nhưng khi mở nó vẫn báo dòng lệnh "The recovery hasn't been configured. Use 4EXT recovery control or the free app 4EXT Recovery Updater! .........." là sao bạn he. mình có nên quan tâm đến dòng thông báo đó không
Không cần quan tâm đến cái đó đâu. Cứ thế Flash bình thường thôi. Lấy bản mới Vipers 5.3.0 MOD thử xem sao nhé: http://www.fshare.vn/file/L6RFYMVD72/

coc3k

Member
Không cần quan tâm đến cái đó đâu. Cứ thế Flash bình thường thôi. Lấy bản mới Vipers 5.3.0 MOD thử xem sao nhé: http://www.fshare.vn/file/L6RFYMVD72/
ui đã quá có bản mới rồi hả anh, có fix hết mấy lỗi kia chưa anh em đọc trên XDA thấy bản 5.3 này nhìu lỗi quá . thank a

ah bản này có fix luôn lỗi khi mình xóa tin nhắn mà mỗi lần vào tin nhắn nó chớp một phát các tin nhắn mình đã xóa lên không a

Chỉnh sửa cuối:

vietcad

Member
ui đã quá có bản mới rồi hả anh, có fix hết mấy lỗi kia chưa anh em đọc trên XDA thấy bản 5.3 này nhìu lỗi quá . thank a

ah bản này có fix luôn lỗi khi mình xóa tin nhắn mà mỗi lần vào tin nhắn nó chớp một phát các tin nhắn mình đã xóa lên không a
Bản này chẳng có lỗi gì. Lỗi tin nhắn làm như sau: Soạn tin nhắn nháp rồi quay ra Tin nhắn -> bấm Menu -> Nháp -> Nhấn giữ vào yin nhắn nháp -> Xóa.

coc3k

Member
đã cài đặt xong Vipers 5.3.0 MOD của anh [MENTION=136541]vietcad[/MENTION] bây giờ test thôi :D

coc3k

Member
Bản này chẳng có lỗi gì. Lỗi tin nhắn làm như sau: Soạn tin nhắn nháp rồi quay ra Tin nhắn -> bấm Menu -> Nháp -> Nhấn giữ vào yin nhắn nháp -> Xóa.
thank bạn, trong bản VIPERS 5.3.0 nó dư các phần như 2 danh bạ, 2 cuộc gọi. mình đã mod lại và đang test tiếp :D

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
sau khi mod xóa các ứng dụng mình không dùng, xóa bớt 2 ứng dụng danh bạ và cuộc gọi để lại 2 cái mặc định của htc, thêm lại ứng dụng nghe nhạc mặc định htc. sau 1 buổi chiều sữ dụng mình thấy bản này rất tuyệt chạy rất là nhanh và mượt và tiếp tục test tiếp :D . thank anh [MENTION=136541]vietcad[/MENTION] nhìu

coc3k

Member
bản VIPERS 5.3.0 MOD BY VIETCAD​ sau khi test mình có cảm nhận như sau mọi thứ đều rất rốt máy chạy rất nhanh và mượt nhưng bị dính các lỗi rất quan trong đó là pin tuột rất nhanh, bệnh mất sóng wifi khi che vùng anten càng nặng hơn nữa, sóng mạng yếu không bao giờ lên đc 4 vạch mong anh [MENTION=136541]vietcad[/MENTION] sớm fix được các lỗi nghiêm trọng này. thank anh

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
bản VIPERS 5.3.0 MOD BY VIETCAD còn dính thêm 1 lỗi nặng nữa là tắt máy không bật nguồn lên được phải tháo pin ra mới bất nguồn lên và mình đã zề lại VIPERS 5.2.1 MOD BY VIETCAD :D
ah bạn [MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION] khi mình full wipe mình có format luôn boot theo bạn có nên làm hay không vậy

bản VIPERS 5.3.0 MOD BY VIETCAD còn dính thêm 1 lỗi nặng nữa là tắt máy không bật nguồn lên được phải tháo pin ra mới bất nguồn lên và mình đã zề lại VIPERS 5.2.1 MOD BY VIETCAD :D
Bản ViperS v5.3.0 mình cài cũng bị nên ivicask chưa công bố chính thức. Chờ một thời gian nữa ivicask sẽ fix lỗi này.

ah bạn @dinhtuandung2012 khi mình full wipe mình có format luôn boot theo bạn có nên làm hay không vậy
Bạn chọn Format all partitions (except sdcard) nhé.

coc3k

Member
Bản ViperS v5.3.0 mình cài cũng bị nên ivicask chưa công bố chính thức. Chờ một thời gian nữa ivicask sẽ fix lỗi này.

Bạn chọn Format all partitions (except sdcard) nhé.

thank anh. máy anh có bị mắc lỗi yếu sóng wifi khi che vùng anten không, máy em bị dích lỗi này mới đau chứ :(

coc3k

Member
Test luôn và ngay, tình hình là không bị...:D Máy bạn đang chạy Radio mấy vậy?
mình dùng Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M này của rom ship luôn, bạn thử úp khu vực cụm camera vào lòng bàn tay thử xem có bị ko vậy

mình dùng Radio_11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M này của rom ship luôn, bạn thử úp khu vực cụm camera vào lòng bàn tay thử xem có bị ko vậy
Vậy là bạn đang dùng bản Radio kèm theo FW mới nhất rồi. Mình đã thử và kết quả là "bị" tụt một vạch...:p