• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

coc3k

Member
Vậy là bạn đang dùng bản Radio kèm theo FW mới nhất rồi. Mình đã thử và kết quả là "bị" tụt một vạch...:p
vậy là máy mình bị nằm trong lô hàng bị lỗi rồi, che phát là từ sóng full còn 1 dấu chấm, e đọc trên mấy diễn đàn bệnh này có người bị nhiều người bị ít e nằm trong danh sách bị nhiều rồi :( , ah còn cái bệnh xóa tin nhắn đó a fix được chưa, e đã làm theo cách anh [MENTION=136541]vietcad[/MENTION] vẫn còn bị, e thấy bên bản 5.3 hình như là ko bị cái này nên e đã lấy ứng dụng tin nhắn từ 5.3 đưa qua 5.2 mà nó vẫn bị ah, mỗi lần mỡ tin nhắn thấy khó chịu quá :(
ah cho e cái facebook hay gì cho dể nc với a

vậy là máy mình bị nằm trong lô hàng bị lỗi rồi, che phát là từ sóng full còn 1 dấu chấm, e đọc trên mấy diễn đàn bệnh này có người bị nhiều người bị ít e nằm trong danh sách bị nhiều rồi :( , ah còn cái bệnh xóa tin nhắn đó a fix được chưa, e đã làm theo cách anh @vietcad vẫn còn bị, e thấy bên bản 5.3 hình như là ko bị cái này nên e đã lấy ứng dụng tin nhắn từ 5.3 đưa qua 5.2 mà nó vẫn bị ah, mỗi lần mỡ tin nhắn thấy khó chịu quá :(
Lỗi đó mình không fix được...:D

ah cho e cái facebook hay gì cho dể nc với a
Nick fb: Đinh Dũng

coc3k

Member
vừa mới test xong đã thử tắt máy và bật lại được, còn xem vụ pin nữa, dích thêm một lỗi wifi không kết nối đc :( mong anh [MENTION=136541]vietcad[/MENTION] sớm fix được

le_anh81

Anh Vietcad ơi, em hỏi chút, em dạo này cứ có ver mới của anh là em lại thử, nhưng gần đây máy em có 1 số lỗi sau, anh có biết vì sao không ah:
1. Thi thoảng có cuộc gọi đến máy đổ chuông bình thường nhưng màn hình tối om, phải bấm nút nguồn cho sáng lên.
2. Báo thức...thi thoảng báo lần 1 thì đổ chuông (chắc chỉ được 1 giây) xong lịm luôn, 10p sau mới báo lại (cái này bình thường)

Ngoài ra, anh có em hỏi chút (vì em gà mấy cái nghịch ngợm này lắm), dạo này con Sensation của em cứ dùng 3G 1 lúc là máy nóng ran...hơn bình thường.
Em cảm ơn

coc3k

Member
Anh Vietcad ơi, em hỏi chút, em dạo này cứ có ver mới của anh là em lại thử, nhưng gần đây máy em có 1 số lỗi sau, anh có biết vì sao không ah:
1. Thi thoảng có cuộc gọi đến máy đổ chuông bình thường nhưng màn hình tối om, phải bấm nút nguồn cho sáng lên.
2. Báo thức...thi thoảng báo lần 1 thì đổ chuông (chắc chỉ được 1 giây) xong lịm luôn, 10p sau mới báo lại (cái này bình thường)

Ngoài ra, anh có em hỏi chút (vì em gà mấy cái nghịch ngợm này lắm), dạo này con Sensation của em cứ dùng 3G 1 lúc là máy nóng ran...hơn bình thường.
Em cảm ơn

lỗi thứ 1 mình đã từng bị lý do là do phần mềm khóa màn hình ko tương thích bạn chuyển sang phần mềm soft lock screen là hết

Em cảm ơn
Bạn flash rom xong nên Factory reset lại cho máy chạy ổn định. Ngoài ra trước khi úp rom nên Full wipe và Format all partitions (trừ sdcard ra nhé) và nên flash bằng 4EXT Recovery Touch cho đỡ lỗi.

le_anh81

Cảm ơn bạn [MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION], nói thật mấy cái này mình chưa nghịch bao giờ, nên không rõ thế nào, chỉ mới nghịch đến Root, recovery...để vọc con Sensation, thay đổi ROM thôi. Còn hình thức Flash thì vẫn chỉ 1 kiểu duy nhất. Nên không biết cái bạn nói "flash bằng 4EXT Recovery Touch" có phức tạp không nhỉ...hì

le_anh81

Cảm ơn bạn, mình đã thử FM mới xem thế nào...tks bạn nhiều.
lỗi thứ 1 mình đã từng bị lý do là do phần mềm khóa màn hình ko tương thích bạn chuyển sang phần mềm soft lock screen là hết

Cảm ơn bạn, nói thật mấy cái này mình chưa nghịch bao giờ, nên không rõ thế nào, chỉ mới nghịch đến Root, recovery...để vọc con Sensation, thay đổi ROM thôi. Còn hình thức Flash thì vẫn chỉ 1 kiểu duy nhất. Nên không biết cái bạn nói "flash bằng 4EXT Recovery Touch" có phức tạp không nhỉ...hì
4EXT Recovery Touch chỉ là Recovery dạng thao tác bằng cảm ứng và có nhiều chức năng hơn bản Recovery thường nhé. Bạn vui lòng tham khảo thêm ở đây.

le_anh81

[MENTION=194350]dinhtuandung2012[/MENTION]: Mình làm theo chỉ dẫn nhưng có vẻ không thành công:
- Tải về 4EXT Recovery Touch v1.0.0.5 RC5
- Giải nén được thư mục 4EXT Recovery Touch Sen, chạy file Run.bat bên trong thư mục này
- Kết nối điện thoại với PC ở chế độ FASTBOOT
- Chờ 5 giây là chạy xong
Nhưng cửa sổ CMD sau đó tự close, còn máy lại quay lại màn hình Fastboot.
Không biết có làm sai bước nào không nữa.
4EXT Recovery Touch chỉ là Recovery dạng thao tác bằng cảm ứng và có nhiều chức năng hơn bản Recovery thường nhé. Bạn vui lòng tham khảo thêm ở đây.