• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass ROM WM6.1 V6 Build 20275.1.3.3 PV

habubi

Chân thành cám ơn 2 ROM Dev
Dvha79_ddt & Hoangdat_Vista​

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20275
(Build 20275.1.2.3 PV HBB) - V06

Bản rom này về thông số gần giống với bản 05

Thông số kỹ thuật:
Core 5.2.20275
Build 20275.1.3.3
24MB PagePool
16MB and No ramdisk
Rom date : 10 - Sep - 2008
Used RAM : 16 ÷ 18 MB

Đặc điểm của V06
Tích hợp (Added):
Glass Skin của ROM Dev Hoangdat_Vista
Clear Type Tuner Chỉnh độ mịn của chữ
GS Finder 1.04 build 1.99.01.12.2007(Trình duyệt thư mục đa dụng của Dutty's mới hơn phiên bản trong các build trước)
SoftKey Manager (Gán 2 phím chức năng)
HTC Simmanager 6.49
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
pBar 1.5
Regedit
SMS Alert Fix
SunHigh Windows Media Player (Good with WMV files - Thank SunHigh) NEW!!!
SynctroTime
USB HDD
WLAN Manager & WLAN Utilities
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

Loại bỏ (removed) : Buộc lòng phải bỏ một số thứ nếu không thì không đủ chô cho Glass
Diamond - 3G Battery number
Flightmode
SQL Mobile
Welcome Center

Chỉnh sửa cuối:

habubi

Mọi người cứ từ từ thưởng thức bản V5 đi đã. Mầm đá bao giờ chả ngon đúng ko :)) :)) :))

habubi

Ơ thế không đồng bộ à bác Hà, chố đen chỗ Glass thế ạ

Ý bạn nói là cái mh today đúng ko? Cái đấy thay thì đơn giản, nhưng mình chỉ sợ màu sắc quá thì sẽ hợp với màn today. Nếu cần thì mình sẽ thay cho đồng bộ.

Chỉnh sửa cuối:

vnanhvn

Cứ từ từ thôi chứ bác ơi! Cứ thế này thì anh em sao mà test kip được! ^^ Thanks bác cái ^^!

Mà em công nhận là nên để cho nó đồng bộ bác ạ!

Em cung nghi la nen tich hop glass vao ah!Em dang dam chan o V4,chua up len V5 vi dang trong cho V6,hehe! (sorry vi dang online bang PDA nen hok go tieng dau duoc,mod thong cam)

Cai nay ma Bac lam tich hop luon 1 skin Glass cho bo Mobile Shell 2x thi khoe qua

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Trông tuyệt đấy nhỉ.

Mà cho cái glass vào Today cũng ko bị rối lắm đâu, có khi cứ cho vào Habubi ạ.

hcqp

Rom mới nữa hả?! Tuyệt nhỉ!
Nhưng chiếc lá... có làm yếu đi, hay thiếu một chút gì đó Manly nhỉ?!

habubi

Rom mới nữa hả?! Tuyệt nhỉ!
Nhưng chiếc lá... có làm yếu đi, hay thiếu một chút gì đó Manly nhỉ?!

:D. CŨng giống như một người từ trước đến nay chỉ biết mặc mỗi 2 bộ đồng phục black và green (kiểu như chú CA, bộ đội ấy) bây giờ tự dưng diện áo hoa thì đương nhiên tính manly mất đi rồi. Thay vào đó là một sự trẻ trung, sáng sủa. :)) :)) :))

@ all: Sẽ fix lại cái today.
@ Anh Lâm: đến cuối tuần anh test rom giúp em nhé.
@ Lonelyshadow0212: Mình chưa đủ khả năng đó đâu, hy vọng ai giỏi về đồ họa làm nốt thôi.

kaka_86

Em xin đề cử Huân Chương cho anh HABUBI vì những đóng góp nhiệt tình cho BA.^^.
Khoác áo Hoa cho BA là đúng anh ạ.vì BA già rùi cần " HỒI XUÂN " ^^.

habubi

Em xin đề cử Huân Chương cho anh HABUBI vì những đóng góp nhiệt tình cho BA.^^.
Khoác áo Hoa cho BA là đúng anh ạ.vì BA già rùi cần " HỒI XUÂN " ^^.

Công ROM Dev Hoangdat_vista là chính vì đã tạo ra bộ giao diện glass này. Mình chỉ là người đưa nó vào trong rom thôi. :D

kingkobra

lôks damn kôl....but cant find no link???
plzzzz i cant understand da lang...can né help???
thx Dvha79_ddt & Hoangdat_Vista for da gr8 róm dat u give ú for our beloved blue angel....

NBLam

lôks damn kôl....but cant find no link???
plzzzz i cant understand da lang...can né help???
thx Dvha79_ddt & Hoangdat_Vista for da gr8 róm dat u give ú for our beloved blue angel....

Hi, kingkobra, pls wait a bit more for Habubi to test it before uploading. He will upload the ROM sometime very soon, hopefully by the end of the week :)) Cheers!!!

Hic,chac hom nao nho may bac chi em cach cook ROM qua ah!Muon tham gia nhung chua he` biet gi qua,kha nang test ROM cua em thi`.....:D. Nen khi em biet build & cook ROM thi em nghi se co nhung ROM tot' cho anh em xai.Ai ranh bua nao di off chi giup nha!

habubi

Hic,chac hom nao nho may bac chi em cach cook ROM qua ah!Muon tham gia nhung chua he` biet gi qua,kha nang test ROM cua em thi`.....:D. Nen khi em biet build & cook ROM thi em nghi se co nhung ROM tot' cho anh em xai.Ai ranh bua nao di off chi giup nha!

Chị sợ bạn không thích thôi. Chứ còn mình với ROM Dev Dvha79_ddt luôn sẵn sàng mà. Hiện tại có Rom Dev Dvha79_ddt cũng khá bận nên chắc ko đi off được đâu. Tốt nhất bạn cứ pm trực tiếp ấy. :D

kingkobra

awww..........ok ......but da róm lôkin damn hottt..mút say...wtg ppl.......dis í just of da hôk...hope it doént slow down our phone... welll m sure it wont.
waiting anxiously for da rom. thxxxxxxx.................cheers