• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Glass ROM WM6.1 V6 Build 20275.1.3.3 PV

habubi

awww..........ok ......but da róm lôkin damn hottt..mút say...wtg ppl.......dis í just of da hôk...hope it doént slow down our phone... welll m sure it wont.
waiting anxiously for da rom. thxxxxxxx.................cheers

Yes. It won't slow down your PDA. I'm sure!! :D

chừng nào mới có link vậy HBB,nóng lòng quá
Ngày mai sẽ có link để mọi người sài vào cuối tuần. :D. Mầm đá như thế đã đủ chín chưa nhỉ :)) :)) :))

Hoangdat_vista

Glass Skin của ROM Dev Hoangdat_Vista
Habubi ơi, mình chưa phải là ROM Dev đâu nhé!!! Còn phải cố gắng nhiều mới theo kịp ROM Dev DVHA_ddt. Xưng danh như vậy là không đúng chức danh đâu nha!!!:)):)):))

habubi

Glass Skin của ROM Dev Hoangdat_Vista
Habubi ơi, mình chưa phải là ROM Dev đâu nhé!!! Còn phải cố gắng nhiều mới theo kịp ROM Dev DVHA_ddt. Xưng danh như vậy là không đúng chức danh đâu nha!!!:)):)):))

Hì hì. Thì anh Đạt đã được huân chương rồi còn j nữa. :D

To HoangDat: Tính ra "tốc độ build ROM" của bác cũng chỉ thua bác Hà có 1 chút thôi,nhưng dù sao cũng là 1 người năng nổ trong DEV ROM TEAM hen!Vậy mà sao chưa thấy lên chức DEV ROM cho goài hì!

To Habubi: Mình thì sao cũng được, nhưng chỉ sợ công việc build ROM hok đơn giản mà lại chỉ qua YM,sợ khó hiểu rồi bạn lại bực mình thôi!Hihi,chứ mình thì luôn cố gắng ham học.Bữa nào giúp đỡ hen.Nick YM của mình là: lonelyshadow0212

habubi

Đã có link ở trang 1. Mọi người down về dùng và cho ý kiến đóng góp giúp mình nhé :D

NBLam

He he, mình là người đầu tiên download để test ROM này nhé :))

Có lẽ đề nghị Admin cho Habubi làm Mod của room BA cùng với Hoàng Đạt và Hà nhỉ :) ROM này chắc là ngon đây :) Thanks....

Hehe,em là người thứ 2,xin cảm ơn bác Habubi,pác Hà và Pác Đạt nhiều!Em sẽ cho ý kiến sau vài phút nữa,mới up xong,hoho!

tuan2005

uP XONG rồi đang chạy thử. Các bạn cần biết là bản No ram màn hình Today đã thành Glass rồi. Thanh HBB.

kaka_86

Thanks anh HABUBI nha.tối về test mới được.ai phát hiện lỗi gì cho ý kiến nhá.:D

tuan2005

HBB ơi mình test qua thấy các ứng dụng đều chạy rất tôt. NHƯNG
soft Mymobile không thể connec được nên cũng ko thể chụp hình đưa lên đây.
Các file cap trong thẻ nhớ ko thể cài được, đã thử cả cài trên main & thẻ
chay file *exe ko được ( lacviệt 2004)
lỗi của comm chưa khắc phục được => tắt phone phải SR vì ko có Flight mode
Có cảm giác đọc thẻ nhớ chập chờn lúc được lúc ko( vì khi cài ứng dụng lúc hiện file có lúc ko nhưng ko thường xuyên vì mới tét 1 lúc lên ko chắc)

HBB gắng tìm hiểu nhé, chứ ko cài được *cap thì gay lắm.
ThankS HBB!

PS: Lướt net qua syn cực nhanh, hơn cả Opẻa 4.1
Máy mình là O2 xdaiis

Chỉnh sửa cuối:
Bản Rom thì ok,tốc độ nhanh,giao diện đẹp, chỉ có 1 khuyết điểm mà từ lâu đến giờ ver 6.1 bị lỗi là send bluetooth từ PPC sang PC hok được.

blacksky2210

sao 2 thanh taskbar ko đen giống như cảu mod Dat bên topic kia nhỉ? ai bik cách làm dc như vậy chỉ mình với :(

habubi

HBB ơi mình test qua thấy các ứng dụng đều chạy rất tôt. NHƯNG
soft Mymobile không thể connec được nên cũng ko thể chụp hình đưa lên đây.
Các file cap trong thẻ nhớ ko thể cài được, đã thử cả cài trên main & thẻ
chay file *exe ko được ( lacviệt 2004)
lỗi của comm chưa khắc phục được => tắt phone phải SR vì ko có Flight mode
Có cảm giác đọc thẻ nhớ chập chờn lúc được lúc ko( vì khi cài ứng dụng lúc hiện file có lúc ko nhưng ko thường xuyên vì mới tét 1 lúc lên ko chắc)

HBB gắng tìm hiểu nhé, chứ ko cài được *cap thì gay lắm.
ThankS HBB!

PS: Lướt net qua syn cực nhanh, hơn cả Opẻa 4.1
Máy mình là O2 xdaiis

Có thể thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi hoặc tiếp xúc kém. Mình chạy test ầm ầm, cài ExtRom vô tư mà. Bạn thử Vệ sinh lại chân thẻ nhớ xem sao.

sao 2 thanh taskbar ko đen giống như cảu mod Dat bên topic kia nhỉ? ai bik cách làm dc như vậy chỉ mình với

Nếu muốn đen tuyền thì bạn dùng cái này để chỉnh lại nhé

matkieng

Ủa?? sao em up xong,HR lại đang hoàng,thử nhận cuộc gọi đến thì không rung không chuông,vô setting/sound notification không thể chỉn lại chế độ nào khác ngoài Vibrate and ring, xong không thể thoát ra được luôn.
Trong GS Finder vẫn chưa fix lỗi ZIP/LHA archive.
Em vừa mới up xong nhận xét thấy thế ạ.

blacksky2210

Ủa?? sao em up xong,HR lại đang hoàng,thử nhận cuộc gọi đến thì không rung không chuông,vô setting/sound notification không thể chỉn lại chế độ nào khác ngoài Vibrate and ring, xong không thể thoát ra được luôn.
Trong GS Finder vẫn chưa fix lỗi ZIP/LHA archive.
Em vừa mới up xong nhận xét thấy thế ạ.

mình up xong thấy bt mà bạn,bạn thử format storgare thử xem,chọn no-yes-yes :D

tuan2005

Đang bỏ thẻ nhớ ra chạy thử. Hy vọng mọi việc tốt đẹp. Đã fomat thẻ rồi thẻ 4g vừa mua hôm qua của transcend bảo hành tận 5y.

Thông tin mới:
Sau khi bỏ thẻ nhớ ra, lắp lại cái thẻ cũ vẫn chạy tốt từ trước thì ok. *cap cài đặt ngon lành, Mymobile vesion cũ vẫn chạy tốt. KO còn phàn nàn gì ngoài tắt bật phone cả
Kết luận là ROM RẤT TUYỆT - CÁM ƠN HBB.

Ai biết trả lời giúp với thẻ SD trancend 4G tốc độ đọc 133X có sử dụng tốt cho O2 xdaiis ko nhỉ. Mua được 2 hôm, khi cài rom của HBB thì dùng luôn thẻ này nên bị tình trạng như vậy. ( đặc biệt khi cài thẻ vào điện thoại hay laptop khi rút ra thường xuyên thẻ bị gạt sang chế độ look - chắc lỗi này gây ra tình trạng trên )
CÁC BẠN ƠI - ROM HBB rất TUYỆT!

Chỉnh sửa cuối: