• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt đơn giản và hiệu quả

cksovhl

Member
tuyệt vời bác Sự. chia sẻ miễn phí một phần mềm quá hay. từ nay ta copy pase thoải mái rùi. quá sướng. khỏi bị out luôn. mong các pro luôn chia sẻ để PV ngày càng phát triển.

manhtu

Mạnh Tú cũng up lên cho A e dùng và cho ý kiến nào

của manhtu cũng đơn giản và hiệu quả thôi
không thêm thắt gì nhiều chỉ cần đủ chữ cái có dấu kể cả khi viết thường hay viết hoa
có dùng hay không dùng font đa ngôn ngữ đều sử dụng được hết

không phải là ổ C đâu bác trai, mà là lấy file PtEnglish.rsc trong ổ z
theo đường dẫn Z:\system\Data\multitap\ PtEnglish.rsc sau đó dùng mobihex thêm kí tự TV vào .Làm song thì chép vào C:\system\Data\multitap\ ,tắt bật đt để máy tạo path là xong

phuonxinh mà sửa file PtiEnglish mà nó hiện được Tiếeng Việet như của A.Sự khi chọn ngôn ngữ viết thì giỏi quá
Toàn phải lôi ở v3 sang thì mới hiển thị được như thế, khi chọn ai mà ko thấy giống như hình minh họa thì đọc bài 2 nhé
nói chung cũng học tập từ v3 sang thôi

ai đó bảo gõ nhiều và chậm thì hay xem lại kiểu gõ unikey trc đây của anhtam nhé, cũng phải bấm tương tự vậy thôi, nếu lười ko bấm thì cũng phải joytick kéo xuống

cksovhl

Member
ai đó bảo gõ nhiều và chậm thì hay xem lại kiểu gõ unikey trc đây của anhtam nhé, cũng phải bấm tương tự vậy thôi, nếu lười ko bấm thì cũng phải joytick kéo xuống

có cái bộ gõ VNI thì gõ nhanh hơn thật. tuy nhiên gõ TV bằng VNI thì nhiều lỗi lắm, lại không copy pase được nữa. dùng cái này là tốt hơn rất nhiều rồi

jeffer2

sao mình cài bộ gõ của DQS,lúc vào setting,general chọn writting ko thấy "Tiếeng Việet" đâu cả :(
(N70-1)

manhtu

Dùng cho tất cả s60v2 và kể cả cho s60v1 nữa
Dùng cho cả v1 nữa ah là cho những máy nào thế, 7610 kêu không được này
7610 cài được không bác
N-Gage QD cũng không được này
sao mình cài bộ gõ của DQS,lúc vào setting,general chọn writting ko thấy "Tiếeng Việet" đâu cả :(
(N70-1)
Không hiện được trong phần Writing language ở Settings đâu, nó chỉ hiện được khi ở giao diện gõ chữ thôi. Bài 2 cũng đã nói rồi

manhtu

bác Tú share bản của bác để anh em chiêm nghiệm nào =))

mình đã nói ở trên rồi mà
của manhtu cũng đơn giản và hiệu quả thôi
không thêm thắt gì nhiều chỉ cần đủ chữ cái có dấu kể cả khi viết thường hay viết hoa
có dùng hay không dùng font đa ngôn ngữ đều sử dụng được hết

thanhtungsx

Ku Tú up lên đê , nhá hoài . Hehe , các bạn mod lại mấy bộ gõ hay thật . Nhưng mình vẫn thích unikey của Tám đại ka thôi .

cksovhl

Member
(N70-1)

restart lại máy mới thấy được bạn à. trong writting language ý.

quangdct

Với N6681 nhấn fím bút chì chọn dòng cuối cùng writing language trống ko bấm ok là xong

thanhtungsx

Với N6681 nhấn fím bút chì chọn dòng cuối cùng writing language trống ko bấm ok là xong

Bản của manhtu mod ko bị lỗi này . Mình ko muốn up lên vì đã hứa với manhtu . Nếu ko mình đã share cho anh em từ lâu rồi !

cksovhl

Member
kiểu gõ này bị lỗi cái là không có dấu cho chữ "y". ví dụ muốn viết chữ "đồng ý" thì không viết được chữ ý

nolis

Đúng vậy.Chử y gõ không có dấu.Bác Sư sữa được cái này là hoàn hảo

hihoha

Well-Known Member
kiểu gõ này bị lỗi cái là không có dấu cho chữ "y". ví dụ muốn viết chữ "đồng ý" thì không viết được chữ ý

Đúng vậy.Chử y gõ không có dấu.Bác Sư sữa được cái này là hoàn hảo

Các bạn dùng mobihex xóa bớt đi 10 ký tự hay symbol ko cần thiết rồi thêm ýỳỷỹỵ ÝỲỶỸỴ vào sau wxyz9...hay WXYZ9...là OK thôi.
Chắc a.Sự chỉ thích symbol và ko khoái "đồng ý" nên chơi nhìu symbol quá mà :))

hovang86

6 béo của mình không dùng được pm này bạn à.cài xong các thu mục trong foder bị đẩy hết ra menu không hiểu sao nữa???????