• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Gõ tiếng Việt đơn giản và hiệu quả

vietthang911

Cho e hỏi muốn ko dùng cái này nữa thì tắt hoặc gỡ ở đâu ạ? Khi chuyển language sag tiếng khác thì các kí tự tiếng việt vẫn hiện ra.
Thanks.

saodoingoi142

Moderator
Cho e hỏi muốn ko dùng cái này nữa thì tắt hoặc gỡ ở đâu ạ? Khi chuyển language sag tiếng khác thì các kí tự tiếng việt vẫn hiện ra.
Thanks.

Muốn gỡ bỏ cái này thì bạn cứ vào trình Manager của máy tìm đến File cài đặt rồi Remove nó đi.Sau khi làm xong bạn nhớ Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy nhé!!!;;)

manhtu

Thanks.

Muốn gỡ bỏ cái này thì bạn cứ vào trình Manager của máy tìm đến File cài đặt rồi Remove nó đi.Sau khi làm xong bạn nhớ Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy nhé!!!;;)

Đơn giản thôi.
Đây chỉ là cách thêm ngôn ngữ viết cho điện thoại. Nếu không muốn gõ kiểu TV có dấu nữa thì ấn phím # chuyển qua kiểu gõ tiếng Anh vậy là xong, khi nào muốn gõ tiếng Việt thì làm tương tự. Không cần phải xóa đi rồi mất công cài lại.

vietthang911

Đơn giản thôi.
Đây chỉ là cách thêm ngôn ngữ viết cho điện thoại. Nếu không muốn gõ kiểu TV có dấu nữa thì ấn phím # chuyển qua kiểu gõ tiếng Anh vậy là xong, khi nào muốn gõ tiếng Việt thì làm tương tự. Không cần phải xóa đi rồi mất công cài lại.

Vâg, chắc lúc trước e tìm ko kĩ nên ko thấy, h thấy rồi. :D. Tiện đây cho e hỏi làm thế nào để có thể cài đặt thêm từ điển T9 cho mục Tiếeng Việet trong ứng dụng trên đc ạ? Mục dictionary bị thôg báo :"Nodict availbe...". Chỉ cần từ điển đó có 1 từ thôi cũg đc, sẽ add dần dần. Khi dùg từ điển T9 với ngôn ngữ tiếng Anh e thấy rất bất tiện vì tiếng Anh nó cứ xổ ra. Thanks a rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

vietthang911

Làm gì có từ điển tiên đoán T9 tiếng Việt.Nó thuộc F.W của nó

Tất nhiên là ko có, thế nên e mới muốn có một cái, trống trơn hoàn toàn, để mình có thể chỉ add tiếng Việt vào đó thôi. Như thế khi bấm vào các từ ngôn ngữ khác sẽ ko hiện ra.

cute09

Mơ ước xa vời.Với mấy em v2 thì dùng tạm đi.Có bộ gõ như vậy là tốt lắm rồi,

vietthang911

Mơ ước xa vời.Với mấy em v2 thì dùng tạm đi.Có bộ gõ như vậy là tốt lắm rồi,

Hic, e nghĩ đã làm đc đến thế rồi thì làm thêm cái custom dict nữa thì tốt quá. Nhưg ko biết có thành hiện thực đc ko.

JS_AnhTuan

Active Member
Hic, e nghĩ đã làm đc đến thế rồi thì làm thêm cái custom dict nữa thì tốt quá. Nhưg ko biết có thành hiện thực đc ko.

v3 còn chưa dám mơ bạn ạ. Các dòng khác mình ko biết chứ con n73 của mình gõ đc tv là hp rồi.

phuonggm

Hình như bản gõ TV có chút lỗi, hình như mình đang dùng bản của Phuongxinh thì phải. Khi mình gửi chữ "à" cho 1202 thì không hiển thị chữ... Ai test kỹ chưa nhỉ... MÌnh chỉ góp ý vậy thôi, mình đang bị lỗi thế... Ai đang dùng bản nào không lỗi post lên share mình nhé.

À, còn nữa... trước kia mình xài cái of ĐQS... Sau đó gỡ ra cài của Phuongxinh thì thấy chữ có phần bị thay đổi (có chút lên xuống trong bảng tin nhắn)
Góp ý thế thôi :)

changkhodt

Cái này làm theo hứơng dẫn của đại ca vothien12345 đây mà : Tạo bộ gõ theo phong cách riêng (nhưng v2 mình thì làm đơn giản hơn nhiều.
Tiện đây em cũng mạn phép up bộ gõ do em mod theo sở thích của em.(chèn các symbol ↑↓←→
♪♫♥ ...vào bộ gõ)

sáng nay up lộn tệp chưa fix,...hic...Đây là bộ gõ hoàn chỉnh ( bổ sung các kí tự ýỳỷỹỵÝỲỶỸỴ)

* Bộ gõ Tiếng Việt-symbol_v1.50

Link die hết Phuõnginh up lại cho mình xin,máy tớ mới 4ngón thẻ nên mất hết rồi