• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góc thơ văn pdaviet :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Bete kiếm đâu hay thế?3 Toàn hết tiền rồi cũng chỉ Donate được cho Te 50$ thôi :)

Phoenix

Hay quá nhưng mình thì không có đồng nào hết...., lỡ đọc xong rồi mà không có $ thì tính sao hả Bete ???:-? :-? :-?

NguyenQuang

Super V.I.P
Bete ơi anh yêu em thật mà,Chỉ có điều là kg lấy được em thôi.Mai Lấy tiền cá độ anh chuyển cho 1000 để đi ăn kem nhé

Bete

Híhí. Kiểu này em Te lời to.
Yêu mọi người trên PV lắm lắm
;;) ;;) ;;)

Bete

Thì bài này có lâu rồi mà. Sưu tầm được trên Internet á

Bete

BETE....quá :|
em donate đầu tiên mà...ko cám ơn sao??? :(( :((
:p

Hihi.... Quên.
Duo xie tất cả những ai đã, đang, và sẽ donate cho em Te nha:D :D :D
Tiếp tục phát huy nhé.
@all những ai có $ mà không chịu donate cho em Te: Em Te nguyền cho ai đó bị...ruồi ị vào tai, muỗi cắn vào mông >:) >:) b-) b-)

Hihi.... Quên.
Duo xie tất cả những ai đã, đang, và sẽ donate cho em Te nha:D :D :D
Tiếp tục phát huy nhé.
@all những ai có $ mà không chịu donate cho em Te: Em Te nguyền cho ai đó bị...ruồi ị vào tai, muỗi cắn vào mông >:) >:) b-) b-)

Muỗi cắn vào mông >>>>>> quá ác <<<<< gãi không được :)) :)) :))

Bete

Ước gì mình yêu nhau

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ bảo anh nắm lấy tay em… hãy cứ nắm lấy tay em và đừng bao giờ chủ động buông ra. Anh cứ để cho tay em được ngủ ngoan trong tay anh và rồi buông lơi tự lúc nào cả hai đứa không hề hay biết… Khi đó em sẽ là cô bé bình yên nhất thế gian…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ hỏi anh rằng anh có muốn làm Đường Minh Hoàng không? Anh sẽ hỏi lại em tại vì sao để em được trả lời rằng để được kẻ lại đôi chân mày cho nàng Dương Quí Phi kiều diễm. Để rồi sau đó em sẽ nũng nịu bảo anh kẻ lại đôi chân mày cho em…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu anh. Em sẽ bảo anh vuốt má em… hãy cứ kề tay anh lên má em mà đừng lo lắng về những vết chai sẽ làm em đau… Không đau tí nào đâu, anh cứ kề tay lên má em và giả lơ như không biết lâu lâu em lại hôn trộm lên tay anh một cái…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ bảo anh nằm yên cho em áp tai vào lồng ngực anh. Em sẽ lắng nghe thật chăm chú nhịp tim anh rồi bảo em thấy tim anh kêu bình bịch, bình bịch cho dù chả có tim nào kêu như thế cả…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ bảo anh ôm em, một cái ôm siết vòng từ phía sau lưng ra trước. Anh không cần phải nói gì cả, chỉ cần ôm em để em biết rằng trên thế gian rộng lớn này em vẫn còn một người yêu thương bằng tất cả tấm lòng…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ gối đầu lên bụng anh rồi cười nắc nẻ khi hơi thở anh phập phồng và rồi bình yên đi vào giấc ngủ không mộng mị, không ưu tư… Em sẽ bảo anh cứ bỏ đầu em ra nếu như nặng quá nhưng anh cứ nằm im nhé anh, đừng động đậy…

Có những lúc em ước ao rằng giá như mình yêu nhau. Em sẽ bảo anh hôn em… Một cái hôn kiểu Pháp thật dài và sâu lắng. Đừng hôn em tham lam quá, cứ từ từ để em cảm nhận và tận hưởng cảm giác gai gai, ram ráp, nhồn nhột khi râu anh cọ vào gương mặt em…

yingzhou

Hix, a thấy tội nghiệp bà mẹ chồng muh. Không thể sống để nhìn thấy cháu nữa. Tội nghiệp mọi người lun nữa. :(

Yuri1992

Em ghét bà mẹ chồng bởi vì bà ý là đầu nguồn của mọi tội lỗi. Bà ý xử sự quá trẻ con trong khi chính bà ý mới là người lớn tuổi nhất. Ghét bà ý nhất bởi vì em thấy 2 người con đáng thương hơn... Nếu bà mẹ không xuất hiện thì đã chẳng có chuyện j xảy ra, 2 vợ chồng kia sẽ sống hạnh phúc và chào đón đứa con sắp chào đời. Có lẽ bà mẹ ấy cũng thương con trai mình và muốn chăm sóc cho con nên mới đồng ý đến ở cùng 2 vợ chồng. Nhưng tại sao bà ý không nhận ra chính bà đang làm cho con mình phải khổ?Tại sao bà ý không chịu thông cảm cho con dâu của mình, cô ý rõ ràng là 1 người con dâu tốt mà :(

veronique

trùi ui dữ dội wa'... đọc mệt nghỉ luôn...
cho em bon chen chút nha... lâu rồi không đọc thơ quên gần hết rồi có sai xin mọi người đừng cười tội em... :D

Tình cờ em đã gặp anh
Tình cờ em đả yêu anh mất rui
Tình cờ nối tiếp tình cờ
Chia tay có phải tình cờ ko anh

-------------------
Giọt Mưa Buồn...!

Đã mấy hôm sao mình không thể viết...
Dòng thơ tình nay biền biệt nơi đâu...
Để từng đêm nghe giọt nhớ rơi sầu...
Đang dần thấm vào tâm hồn bé nhỏ !

Mưa vẫn cứ rơi đều qua lối ngõ...
Lặng đứng nhìn mưa nhỏ giọt buồn hơn...
Đèn hắt hiu soi tỏa bóng cô đơn...
Đêm quạnh vắng nghe hồn đang tê dại

Thời gian ơi có thể nào dừng lại...
Để ta về tìm lại dáng người thương...
Mưa vẫn rơi tí tách suốt đêm trường...
Buồn lạnh lẽo người thương ơi có biết

Đêm hiu hắt giọt sầu hoen mắt biếc
Từng giọt buồn đang tha thiết gọi tên
Lệ hay mưa đang đọng giọt môi mềm
Nghe thấm mặn giữa hồn đang đơn lạnh

Này mưa ơi ! đến bao giờ mới tạnh
Để nắng về sưởi ấm nỗi cô đơn
Cho mắt Em thôi đọng giọt tủi hờn
Cho môi nhỏ đượm nụ cười tươi thấm !

Người thương ơi ! Từ phương thời xa thẳm
Biết mưa buồn đang lạnh lắm hồn em
Nhìn mưa rơi tí tách giọt bên thềm
Buồn lắng đọng hồn em từng giọt nhớ !

----------------

Thương ai hát bản tình ca
Tặng nhau vương vấn nụ hoa ái tình
Hoàng hôn lặng ngẫm một mình
Hoa rơi hữu ý, vô tình nước trôi ./.

-------------------------
Gái sài gòn như vàng lên giá
Trai SG như đá lót đường đi.

--------------------------
trước mắt em anh là thằng hai lúa
sau lưng em anh là chúa của giang hồ
trên đường đời anh sang bằng tất cả
trên đường tình anh gục ngã dưới chân em.

Phoenix

Hôm nay mới đọc thơ này, cũng thấy hay, tiếc là không có nút Thank ở đây ;;)
Hùng làm thêm vài bài nữa đi cho vui...=D> =D> =D>

B

Beelzebub

Guest
Vẫn biết ngày mai em lấy chồng
Trời ơi mọi việc thế la xong
Đêm mai em nằm bên thằng khác
Không biết động phòng có thích không?

Vẫn biết ngày mai em lấy chồng
Bao năm chờ đợi cũng bằng ko
Anh về mài sẵn con dao nhọn
Đón chặn xe hoa lấy máu hồng

Lòng anh thật sự thích Vân.
Oái oăm ở chỗ lại thân với Hiền.
Vậy nhưng Hà mới có tiền.
Em Thu mới đẹp ôi phiền quá đi.
Ý anh cũng định chọn Ly.
Oài,nhưng bố bảo con Vi ngọt ngào.
U thì bắt cưới bé Đào
4 hôm anh nghĩ lẽ nào chọn Ngân.
Em Mai cũng chẳng dưới phân.
Vợ anh nhìn phải giống Hân mới đành
Eo ơi em Thủy ngon lành.
Rút cuộc tình cảm biết giành trao ai?

Em thường tắm ở đầm sen
Tắm đi tắm lại vẫn đen sì sì

Anh lớn lên dưới bầu vú mẹ
Và dại khờ trước vòm ngực của em
Em ru tôi trong chiếc áo của em
Từ phút ấy mùa đông thành vô nghĩa

1 chiếc lá vàng rời
Đâu phải mùa thu tới
1 cái nhìn đắ đuối
Đâu đã phải tình yêu

Ra đường thấy cánh hoa rơi
2 chân đạp nát: "Ko chơi của thừa"

2 mắt em là 2 lỗ huyệt đời
Đã chôn sống bao tâm hồn trai trẻ
2 mi em là 2 hàng liễu nhỏ
Viếng linh hồn của những kẻ đi qua

Cuộc đời sướng nhất i... ngoài đồng
Gió mát hiu hiu sướng cả mông

Làm sao dụ dỗ được người yêu
Có khó gì đâu 1 buổi chiều
Kiếm cách mời em vào khách sạn
Nàng ngu mà chịu kể như tiêu

Bete

Điên cái đầu.

Bạn có biết Triết học là gì không? Tôi xin giải thích: Triết học là 1 hiện tượng luận về sự vật hiện tượng xung quanh hay thế giới quanh ta mà đôi khi chúng ta luận về hiện tượng đó thì đúng là hiện tượng luận cho nên người ta mới gọi hiện tượng luận là luận về hiện tượng đó . Nhưng hiện tượng đó đôi khi hiện tượng luận không thể luận nên luận về hiện tượng đó gọi là hiện tượng luận về cái không thể dùng hiện tượng luận để luận cái không là cái gì . Sở dĩ gọi là cái gì tức là nó tồn tại nhưng không thể dùng hiện tượng luận để luận hiện tượng đó nên nó là không là cái gì. Lênin có nói đại khái là khi sự vật hiện tượng có tên gọi thì tức là nó tồn tại. Ví dụ: Chân không. Tức là không có gì hết ráo. Nhưng mà tại nó tồn tại hiện tượng đó nên chúng ta có quyền dùng hiện tượng luận để luận ra nó là chân không. Còn cái gì tồn tại mà không luận được hiện tượng đó thì nó đích thị là Cái không là gì! Vậy người học hiện tượng luận phải tự luận cái đó ra cái tên để gọi vì nó tồn tại. Nhưng khổ một cái là người học hiện tượng luận không thể dùng hiện tượng luận để kết luận nó là cái gì. Tức quá, người học cũng không thể áp dụng cái mà hiện tượng luận gọi là trí thức có văn hoá để kết luận hiện tượng không thể luận nên cuối cùng, người luận hiện tượng luận chửi một câu: *!@#$%^&()<>? hết sức trí thức vô văn hoá và phản hiện tượng luận.Vì sao? Vì hiện tượng luận cũng không thể luận cái hiện tượng tức tối mà không làm gì được nên luận đại là hiện tượng bất khả kháng của thần kinh trong trạng thái bị ức chế mãn tính. Hehehe.

lamtoanhong

Đọc mấy câu đầu.....bỏ qua đoạn giữa... đọc mấy câu cuối = vẫn điên cái đầu.:(( :((

Status
Không mở trả lời sau này.