• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GOLDCARD: CỨU MÁY EXCALIBUR BỊ TREO.

thanh111111111

chẳng hiểu sao hôm nay có bác lên nhờ mình. Mình dùng đúng cải thẻ đã cứu con máy của mình mà máy của bác ý không chạy.Thử mấy bản rom gốc 1.11, 1.33, 1.22 mà không được. Làm lại goldcard rồi thử máy mình thì chạy ngay. Lỗi này khônh biết bác nào gặp chưa???

huunam83

chẳng hiểu sao hôm nay có bác lên nhờ mình. Mình dùng đúng cải thẻ đã cứu con máy của mình mà máy của bác ý không chạy.Thử mấy bản rom gốc 1.11, 1.33, 1.22 mà không được. Làm lại goldcard rồi thử máy mình thì chạy ngay. Lỗi này khônh biết bác nào gặp chưa???
không hiểu sao nữa bác thanh11111111 à! em đã dùng thử rất nhiều bản rom gốc mà nó vẫn không chịu update chỉ vào đến checking SD card rồi lại chạy vào màn hình 3 màu. SPL của em là 1.15.0000 em không sao tìm được bản rom gốc theo spl của mình, Mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ em !!!!

huunam83

Bác Chaien78 đã tìm được rom theo spl 1.15.0000 giúp em chưa ạ? ai cũng cứu được máy mà không hiểu tại sao con máy của em lại không chịu chạy update.......:(( . Mong các bác giúp đỡ :|

huunam83

không có ai giúp đỡ em sao, hix ! bó tay sao các anh em ! Mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ !!!

hanly

mình cũng bị giống bạn nữa mong bà con giúp đỡ.máy mình spl la:1.10.0000

chaien78

huunam83: mình cũng đang tìm rom theo spl 1.15.0000. Tìm được mình alo cho bạn ngay, cứ bình tĩnh nhé?
hanly: spl 1.10.0000 thì có nhiều rom gốc lắm, có gì alo mình sẽ giúp. Mình ở Hà nội

chaien78

Hiện tại thì tui đang thắc mắc về vấn đề làm Goldcard. Theo như bác mrtoanbtn thì thẻ khi tạo thành công goldcard đều có thể uprom vào máy excalibur chết. Nhưng vấn đề quan trọng là khi bác tạo được Goldcard trên destop. Sau đó đưa vào máy ở chế độ bootloader. Máy excalibur chết không thể tự chuyển sang màn hình xám để uprom được. Tui đã thử với tất cả các loại thẻ (từ 1gb trở xuống. tất cả đều là thẻ xịn của nokia). các trường hợp đều không thành công trong việc uprom.
Vì khi tạo thành công thẻ Goldcard tui đã kiểm tra lại thẻ thì không hề tìm thấy file *.IMG
Theo lý thuyết nếu không tạo được file đó thì không thể uprom được.
Hiện tại tui đang có 8 rom gốc của exca. Lúc đầu tui thử kể cả rom theo máy luôn. Nhưng đều bị báo lỗi 294. Các pác giải thích giùm về vấn đề tạo GoldCard dùm.
Ps : Máy tui đã sửa được từ hôm trước. Nhưng tui đang cần tìm hiể kĩ hơn về vấn đề tạo GoldCard chuẩn. Thanks các pác trước

Mình không hiểu máy "chết" bạn nói là theo nghĩa nào? Nếu máy chỉ bị lỗi ở phần khởi động (màn hình đứng nguyên, uprom 3% là tự ngắt...) thì goldcard chuyên trị bệnh này. Còn nếu máy bị rơi, lỏng chân main, đứt cáp thì chịu...Còn trường hợp tạo được goldcard mà lại không có file EXCAIMG.nbh thì boot kiểu gì.

huunam83

huunam83: mình cũng đang tìm rom theo spl 1.15.0000. Tìm được mình alo cho bạn ngay, cứ bình tĩnh nhé?
hanly: spl 1.10.0000 thì có nhiều rom gốc lắm, có gì alo mình sẽ giúp. Mình ở Hà nội
Cám ơn bác Quang trước nhé, thực sự là em hết cách rồi , chi chờ các anh em trên diên đàn giúp đỡ thôi anh a`! nếu có bác alo cho em nhé : 0973501183. À bác thanh1111 ơi khi để em chờ co rom la boot lại máy rồi em gửi thẻ lên trả cho bác nhé .

hanly

Mình đã up goldcard bang file RUU từ rom gốc nhưng vẫn không đựơc.mong bạn có rom gốc spl 1.10 send cho mình nhá.cám ơn bạn nhiều.hanly555@yahoo.com.vn

hungchandat

bác lấy RUU của bản dưói ý. mình dùng bản đó up phát về luôn.chạy dc rùi
RUU_Excalibur_HTC_WWE_1.11.405.4_4.1.13.28_02.63.90_Ship

huunam83

bác lấy RUU của bản dưói ý. mình dùng bản đó up phát về luôn.chạy dc rùi
RUU_Excalibur_HTC_WWE_1.11.405.4_4.1.13.28_02.63.90_Ship
Bạn có thể gửi cho mình link dowload được không? mình không tìm thấy bản đó. Cảm ơn bạn nhiều !!!!

bác nào có rom gốc cho spl 1.22.0000 cho em xin với e tìm mãi mà không được. e tạo được cái goldcard rồi mà không có rom hic

thanh111111111

Bạn có thể gửi cho mình link dowload được không? mình không tìm thấy bản đó. Cảm ơn bạn nhiều !!!!

Vẫn chưa cứu được máy hả????Thử kiểm tra lại khe thẻ của mình có ok không? Có lẽ nào do khe thẻ không nhận thẻ không nhỉ????

hic bác nào giúp e với :( cho e xin rom gốc spl 1.22.0000 của s620. cả tuần e không có máy dùng rồi hic. e đi mấy hàng họ toàn bảo không làm được :((

huunam83

Thử bản này đi em, nhưng anh cũng đã thử cài vào máy em nhưng không được
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.co...TC_GER_1.11.407.2_4.1.13.28_02.63.90_Ship.exe
Bác Quang a! hay tại cái thẻ 1gb nhỉ ? Bác mrtoan đã gửi thẻ lại cho bác chưa ạ? nếu gửi rồi thì em gửi máy lên chỗ bạn em rồi em bảo nó cầm ra cho bác nhé ! để bác thử thẻ khác xem sao. chứ giờ em bó tay hẳn , nhìn thấy nó mà ức chế quá X-( :-??

thank bác nó chạy phè phè rồi vui quá.nhưng mà con jogg của em nó lại không hoạt động. Không biết có phải khác USPL mà nó không hoạt động không? vì trước của em là 1.22.0000 jờ là 1.33.0000

bác thanh1111 oi giúp tôi với được không? hôm trước tôi up ROM nhưng bi lỗi. tôi đang mày mò cách sửa nhưng giờ không tạo được goldcard. bác có cho tôi mượn hoặc bác cho tôi dịa chỉ tôi sang thỉnh giáo bác. sdd : 0982996411. tôi ỏ gần ĐH Giao Thông :-?:-?:-??

Hôm vừa rồi Tớ qua chỗ bác Quang ở Đê La Thành mượn được Goldcard cho vào đầu đọc thẻ nhớ copy ROM gốc vào thế là xong nhưng hỏng mất JOGGR nên ko chỉnh được volume nghe bé quá ...up bản khác vào cũng vậy .Lỗi này thì bó tay luôn .Tiện thể tớ cũng tạo luôn 1 goldcadr nữa ai muốn tạo goldcad mang thẻ nhớ tới mình làm cho 2 phút ok+5 phút tìm rom gốc là xong .

tôi đang có nhu cầu tạo goldcard ông giúp tôi nha. em T Mobile của tôi die rùi.buồn quá. ông cho tôi sdd đỉ rồi tôi qua nhờ ông chỉ giáo. sdt của tôi: 0982996411:-?

mrtoanbtn

nhược điểm của dòng exalibur la joggr dễ bị hỏng khi up rom có lẽ là do SPL bi thay đổi tôi đang tìm cách thay đổi SPL để cứu 1so em dash bi treo số ĐT của tui 0915952010