• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Maps 5.1 - Bản đồ Google (Cập nhật v6.11.1 + World Navigation activated)

paradise1409

Mình đang dùng đây bạn. Bạn thực hiện theo cách thứ nhất mình hướng dẫn đi. Cái này nó ko ài đặt bình thường đc đâu.
Đã cài thử theo cách của bác venusian và đang dùng ngon lành.

nomobile

Mình đang dùng đây bạn. Bạn thực hiện theo cách thứ nhất mình hướng dẫn đi. Cái này nó ko ài đặt bình thường đc đâu.

đã làm thành công theo hướng dẫn 1 nhưng hướng dẩn 2 lỡ xóa mất tiu cái street view của hệ thống nhưng load cái khác trên maket rui :( như j có sao ko mod

venusian

Moderator
đã làm thành công theo hướng dẫn 1 nhưng hướng dẩn 2 lỡ xóa mất tiu cái street view của hệ thống nhưng load cái khác trên maket rui :( như j có sao ko mod

Không sao đâu bạn ạ. Giống nhau cả thôi mà :D

shin_3t

minh thử cả c1 rồi bạn ah,sau khi restart lại thì mình vào màn hình chủ nó hiện cả 4 icon của gmap và đều trắng xóa.sau khi ấn vào thì nó ép buộc đóng luôn,mong bạn giúp mình nha

venusian

Moderator
minh thử cả c1 rồi bạn ah,sau khi restart lại thì mình vào màn hình chủ nó hiện cả 4 icon của gmap và đều trắng xóa.sau khi ấn vào thì nó ép buộc đóng luôn,mong bạn giúp mình nha

Gỡ bỏ ứng dụng Maps đấy đi làm lại nhé. Mình đã cài đặt thành công trên máy mình rồi. Lúc bạn chọn set permission thì nó có 3 cột dọc. Cột đầu tiên bạn chọn tích hết. Cột giữa thì bạn chỉ tích vào cái trên cùng. Còn cột thứ 3 thì để trống.

nomobile

mình làm lần đầu cũng giống như bạn j đó. ra 4icon tên dài ngoằn com. j j đó ko nhớ. Run nó thì báo ép đóng. lý do là mình đổi tên nó thành maps.apk ở ngoài máy vi tính. khi bị như vậy mình dùng root explorer vào đổi tên file đó lại thành Maps.apk xong reset máy lại nó chạy ngon lành :D

cuulonggiang

Sao mấy pác này gặp khó khăn thế nhỉ...:-? .. mình vô market rồi update Google Map cái là xong thôi mà... sao cứ phải cài mấy cái này cho khổ ?\-/

nomobile

Sao mấy pác này gặp khó khăn thế nhỉ...:-? .. mình vô market rồi update Google Map cái là xong thôi mà... sao cứ phải cài mấy cái này cho khổ ?\-/

nếu làm thế thì còn j là khám phá, vọc vạch công nghệ nữa bạn?

shin_3t

cuối cùng cũng lm đc.nhưng ko biết là vì move rồi mới rename hay là vì tick vào setpermision nữa.hic.dù sao cũng xin cảm ơn vì sự nhiệt tình của các bạn

shin_3t

cho mình hỏi thêm 1 câu nữa vậy.làm sao để chuyển bản đồ sang 3d vậy.?xin cảm ơn

max1397

Member
cái này phải dùng online hả.có data offline ko.chứ xài 3G nó load thì chết tiền lun.

venusian

Moderator
cái này phải dùng online hả.có data offline ko.chứ xài 3G nó load thì chết tiền lun.

Bạn bật 3G hay wifi thì nó tải nhanh hơn. Còn không sử dụng mỗi GPS cũng đc. Nhưng tải hơi lâu.

letinhclover

set permission thì nó có 3 cột dọc. Cột đầu tiên bạn chọn tích hết. Cột giữa thì bạn chỉ tích vào cái trên cùng. Còn cột thứ 3 thì để trống. làm theo sẻ được

nomobile

mình xoa map trong máy xong mà cài vẫn ko dược?

cái nì theo cách hướng dẩn số 1 thì có cài cái j đâu, gỡ bỏ MAP của máy xong dùng root exlore đổi tên file thành Maps.apk coppy lại vào máy rùi đặt permissions cho nó là ok thui mà. có cài đặt j đâu

venusian

Moderator
Cập nhật Google Maps v6.4.0 + WorldWide Navigation Activated

Có gì ở Google Maps v6.4.0 Mod ownhere

• Các biểu tượng chuyển hướng có thể được sử dụng trực tiếp
  • Đây là phiên bản tăng tốc. Một số điện thoại không thể tải về Map cache qua gprs (lý do là do máy chủ của Google);
  • Hỗ trợ chuyển hướng bằng giọng nói cho Samsung.
  • Phiên bản này là không giống như các phiên bản mod dung lượng thấp khác, có thể dẫn đến một số điện thoại cấp thấp không cài đặt được.