• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google Maps 5.1 - Bản đồ Google (Cập nhật v6.11.1 + World Navigation activated)

nomobile

cho mình hỏi cái, với những loại apk ko cài đặt theo cách thông thường nì thì mổi lần up cũng đều phải thao tác lại y như lúc đầu ha?

venusian

Moderator
cho mình hỏi cái, với những loại apk ko cài đặt theo cách thông thường nì thì mổi lần up cũng đều phải thao tác lại y như lúc đầu ha?

Cài đặt như theo cách cài đặt các bản cũ nhé. Sử dụng Titanium Backup để cài. Không cài đặt bình thường đc đâu.

venusian

Moderator
Cập nhật Google Maps v6.5.1 ( + World Navigation activated)

• Cài đặt tương tự như các phiên bản trước.

trinh12345

Cái này cho em hỏi là có khác gì gg map có sẵn trong android ko ạ? mà cách cài đặt khác với cách thông thường là sao ạ? em mò mãi mà ko thấy cách cài đặt thế nào cả:( thanks!!!
PS: em vào check gg maps trong android thì thấy nó là 6.7.0 rồi mà, vậy cái map này với map trong máy android của em nó có khác nhau không ạ?

venusian

Moderator
Cái này cho em hỏi là có khác gì gg map có sẵn trong android ko ạ? mà cách cài đặt khác với cách thông thường là sao ạ? em mò mãi mà ko thấy cách cài đặt thế nào cả:( thanks!!!
PS: em vào check gg maps trong android thì thấy nó là 6.7.0 rồi mà, vậy cái map này với map trong máy android của em nó có khác nhau không ạ?

Cái này chính là Google Maps có sẵn trong máy Android.
Điểm khác biệt của nó chính là đã đc kích hoạt chức năng dẫn đường cho mọi quốc gia (World Navigation activated)
Phiên bản gốc của nó chỉ cho dẫn đường tại Mỹ thôi.
Đã có bản 6.7.0, tí nữa mình sẽ cập nhật.

venusian

Moderator
Cập nhật Google Maps v6.7.0 Mod + World Navigation Activated

Hướng dẫn cài đặt:

1/ Maps6.7.apk
  • Cài đặt Titanium Backup, chọn Maps và chọn backup.
  • Tiếp đó trên Titanium Backup chọn Maps và wipe data, sau đó chọn uninstall (gỡ bỏ).
  • Tiếp đến trên Titanium Backup chọn Street View vàwipe data, sau đó uninstall.
  • Cài đặt Maps6.7.apk tải ở link dưới bài.
  • Vào market, và cài đặt lại street view.

2/ Maps6.7-signed.apk

• Sử dụng Titanium Backup để gỡ bỏ ứng dụng maps.
  • Cài đặt maps từ Market.
  • Sau đó lại gỡ bỏ bình thường (không phải dùng Titanium).
  • Cài đặt Maps6.7-signed.apk link dưới bài.

nomobile

kiểm tra lại link Maps6.7 với. nó toàn báo chuẩn bị tải về rùi ko cho tải thui ah`. Maps6.7-signed thì bình thường

Sanvu88

Member
kiểm tra lại link Maps6.7 với. nó toàn báo chuẩn bị tải về rùi ko cho tải thui ah`. Maps6.7-signed thì bình thường

Link vẫn bình thường bạn nhé. Bạn tải lại vào lúc khác sẽ được thôi. Have fun.

thebach

google maps k hộ trộ việt nam nữa mấy bạn còn cài làm gì...ai k tin thi vào chỉ đường xem con xài được k.

PhamDung

google maps k hộ trộ việt nam nữa mấy bạn còn cài làm gì...ai k tin thi vào chỉ đường xem con xài được k.

Ủa, mới test tối qua mà, để chút chiều rảnh test lại thử xem sao

yeskia

Moderator

Ai bảo vậy, tôi vẫn đang sử dụng bình thường trên Evo 3D đây.
Chỉ có cập nhật trên Googleplay store thì đang bị lỗi, chưa cập nhật thêm được thôi.