• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
1/ Về ý kiến của anh Trường:
- Power không có tiếng Việt. Có trường hợp tên file Power không phải là Power.exe mà là Powerexe.exe mới dẫn đến tình trạng này. Đã fix trong phiên bản mới. Nếu ai gặp trường hợp lỗi Device Information cũng vậy.
- Applet Buttons có chỗ tiếng Anh. Sẽ khắc phục trong phiên bản tới.
- Tương tự cho các mục khác cũng vậy. Sẽ fix ngay.
- Thank slide của Backlight bị lỗi, lát nữa em sẽ PM cho anh một bản sửa lỗi. Nếu OK thì sẽ phát hành bản hotfix.
- Riêng về chữ Phone: Đã suy nghĩ và quyết định không dịch nó.
Chữ "Kiểu chuông" quên chưa fix trong bản beta 2. nên mới bị xuống dòng như vậy. Beta 1 thì không bị.

2/ Ý kiến của hoangnam:
- Chắc chắn phiên bản mới sẽ có Windows Media Việt hoá rồi.

rosebeast

Lạ ghê. Bị mỗi cái đó hay toàn bộ HĐH không lên tiếng Việt hả bạn. Tin nhắn, lịch hẹn, ... có lên không?

Cũng đề nghị mọi người khi test thì cho biết các applet sau có chuyển tên sang tiếng Việt không nhé:
- Device Information
- Backlight
- Power
- GPRS Authentication

Các bạn càng báo chi tiết lỗi thì càng chóng khắc phục được .
HDH vẫn hiện lên tiếng việt,chỉ có file explorer,Device Information,Backlight, Power,GPRS Authentication là hok lên thôi ah.:(

rosebeast

cả phần wireless,CSD line Type,sim manager cũng hok hiện lên tiếng việt dc.phần phone thì chữ "KIỂU CHUÔNG" và "CHUÔNG" nằm lên nhau.phẩn PIN2,more của phone vẫn là tiêng anh.icon activesync vẫn hiện là activesync.hok hiện tiếng việt.hix.mod cố gắng fix nha

XuanTruong

Super V.I.P

- Thank slide của Backlight bị lỗi, lát nữa em sẽ PM cho anh một bản sửa lỗi. Nếu OK thì sẽ phát hành bản hotfix.

Mình đã tải về và chuyển qua tiếng Anh, sau đó copy vào! Nhưng chữ và biểu tượng vẫn chưa trùng nhau Sơn nhỉ???:-?:-?:-?

Tmap

Super V.I.P
wên,WM6.1 chạy tốt đó pác ;;)

Hình ảnh của bạn đưa lên không phải là của PVLIP bạn nhé, đừng nhầm lẫn giữa ROM và LIP

Mình đã tải về và chuyển qua tiếng Anh, sau đó copy vào! Nhưng chữ và biểu tượng vẫn chưa trùng nhau Sơn nhỉ???:-?:-?:-?

Lỗi này đã fix ok rồi, bác Trường đã test tốt rùi!

rosebeast

PVLIP cho WM6.1(beta 2) là bản dành cho WM6.1 phải hok hachau.pac trường nên chuyển sang dùng thử bản này đi.có mấy phần sẽ việt hóa dc.=D>

ah,khi mình cài bản PVlip 6.1 thi có 1 số thành phần bị mất tiêu luôn.ví dụ:bộ nhớ thì mất phần :"các chương trình đang chạy" rồi,còn GPRS setting thi trang xóa????,và 1 số chổ nữa:-/==> bị j` vậy ta??

khi để tiếng anh thi nói là phiên bản WM 6,con cài PVlip vào chuyển sang tiếng việt thì lại báo WM6.1 la sao nhỉ???:-/
:((

file explorer,device information,keyboardBacklight,power vẫn hok việt hóa dc.hok bit tại sao:-?

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
HDH vẫn hiện lên tiếng việt,chỉ có file explorer,Device Information,Backlight, Power,GPRS Authentication là hok lên thôi ah.:(
Lỗi này đã biết, đã fix xong trong bản beta 2 sắp ra mắt.
Chỉ có lỗi File Explorer là rất lạ, nếu không lên tiếng Việt thì cả HĐH sẽ không lên tiếng Việt.
cả phần wireless,CSD line Type,sim manager cũng hok hiện lên tiếng việt dc.phần phone thì chữ "KIỂU CHUÔNG" và "CHUÔNG" nằm lên nhau.phẩn PIN2,more của phone vẫn là tiêng anh.icon activesync vẫn hiện là activesync.hok hiện tiếng việt.hix.mod cố gắng fix nha
Đấy là bản beta 2 của 6.0
Mình fix xong các lỗi cơ bản của 6.1 sẽ chuyển sang fix cho 6.0 trên cơ sở kinh nghiệm từ 6.1
PVLIP cho WM6.1(beta 2) là bản dành cho WM6.1 phải hok hachau.pac trường nên chuyển sang dùng thử bản này đi.có mấy phần sẽ việt hóa dc.=D>

ah,khi mình cài bản PVlip 6.1 thi có 1 số thành phần bị mất tiêu luôn.ví dụ:bộ nhớ thì mất phần :"các chương trình đang chạy" rồi,còn GPRS setting thi trang xóa????,và 1 số chổ nữa:-/==> bị j` vậy ta??

khi để tiếng anh thi nói là phiên bản WM 6,con cài PVlip vào chuyển sang tiếng việt thì lại báo WM6.1 la sao nhỉ???:-/
:((

file explorer,device information,keyboardBacklight,power vẫn hok việt hóa dc.hok bit tại sao:-?

Viết tiếng Việt đầy đủ đi bạn, nếu cứ viết bài kiểu vậy thì sẽ xoá bài đấy. Đọc mệt cả mắt.

longpl

Active Member
Mình hiểu rồi, đó là trang mặc định của windows, bạn mở trình duyệt lên và gõ đị chỉ sau:
file://\windows\default_0409.htm
là sẽ có lại như cũ thôi, nếu bạn muốn lần sau mở lên là có trang mặc định windows thì bấm Danh mục > Công cụ > Tùy chọn...> Tổng quát > Lấy hiện tại
rồi bấm ok

Chào Tmap và hachau !

Tôi làm theo sự hướng dẩn của bạn đã hiện trang mặc định Windows , nhưng

mở lần sau thì không hiện trang mặc định Windows , vậy là cách nầy nó

không nhớ được ...

_Nếu mình cài thêm HTC Enlarge Start Menu , khi mở Bắt đầu / Cài đặt và Ứng dụng : không đúng

như chức năng bạn gán cho , tự hiện trở lại Programs và Settings

Chỉnh sửa cuối:

rosebeast

Lỗi này đã biết, đã fix xong trong bản beta 2 sắp ra mắt.
Chỉ có lỗi File Explorer là rất lạ, nếu không lên tiếng Việt thì cả HĐH sẽ không lên tiếng Việt.
Đấy là bản beta 2 của 6.0
Mình fix xong các lỗi cơ bản của 6.1 sẽ chuyển sang fix cho 6.0 trên cơ sở kinh nghiệm từ 6.1
Viết tiếng Việt đầy đủ đi bạn, nếu cứ viết bài kiểu vậy thì sẽ xoá bài đấy. Đọc mệt cả mắt.
hì,xin lỗi,mình viết có dấu đấy chứ,hok hiểu tại sao HDH vẫn lên tiếng việt mà cái file explorer nó hok lên.hix
ah,làm sao chụp lại màn hình vậy.để chụp lại đưa lên cho mọi người =D>:Ddễ hiểu.
cần nói thêm là cài PVLIP 6.0 thì nói phiên bản HDH la WM6,con cài PVLIP 6.1 khi chuyển sang tiếng việt thi lại nói HDH 6.1,bị sao vậy nhỉ
ah,mình thấy cài PVLIP 6.1 beta2 lai việt hóa dc nhiều phần hơn 6.0beta2 .máy mình lại dùng HDH WM6.0.thấy lạ hok:-??
help my! cài PVLIP 6.1 beta.bấm nút start kg được
bạn cài có đúng phiên bản hok,bạn chuyển sang 6.0 thử nha.dùng beta2 ấy.fix nhiều lỗi rồi:D=D>;;)
nhớ RS nha

Chỉnh sửa cuối:

namket

Mình mới cài Lip 6.1 trên miniS. Thấy có lỗi:

Backlight thì trống trơn ko có gì.
Tin nhắn đến thì ko rung cũng ko chuông (gỡ bỏ Lip nhưng vẫn bị)
Gọi đến thì treo máy cứng luôn.
mới phát hiện đc nhiêu đó :)

HaChau

Super V.I.P
Mình mới cài Lip 6.1 trên miniS. Thấy có lỗi:

Backlight thì trống trơn ko có gì.
Đã fix xong.
Các thay đổi trong phiên bản sắp tới sẽ được cập nhật tại đây.

Tin nhắn đến thì ko rung cũng ko chuông (gỡ bỏ Lip nhưng vẫn bị)
Có bạn nào bị vậy không?
Gọi đến thì treo máy cứng luôn.
mới phát hiện đc nhiêu đó :)
Đã có khoảng 80 người cài đặt, chưa thấy ai phản ánh như bạn.
Bạn thử backup/HR lại xem có còn lỗi tin nhắn + phone đến không.

rosebeast

Đã fix xong.
Các thay đổi trong phiên bản sắp tới sẽ được cập nhật tại đây.

Có bạn nào bị vậy không?

Đã có khoảng 80 người cài đặt, chưa thấy ai phản ánh như bạn.
Bạn thử backup/HR lại xem có còn lỗi tin nhắn + phone đến không.
mình cũng bị vậy nè.bạn cài PVLip 6.1 phải hok.bạn cài thử 6.0 đi.bản đó hok bị vậy đâu:D
bạn nên HR là hết ah`,mình làm thử rồi

rosebeast

pác hachau,lúc cài xong và chuyển qua tiếng việt thì hiện lên thông báo lỗi,mã lỗi:0x001.có thể đây là nguyên nhân nó hok việt hóa dc file explorer đấy pác ah:-?

HaChau

Super V.I.P
pác hachau,lúc cài xong và chuyển qua tiếng việt thì hiện lên thông báo lỗi,mã lỗi:0x001.có thể đây là nguyên nhân nó hok việt hóa dc file explorer đấy pác ah:-?
Đang kiểm tra lại code, lỗi 0x001 liên quan đến việc đổi tên lối tắt/di chuyển lối tắt.
Một lỗi khác là chưa chuyển tên lại về tiếng Anh của applet trong Settings>

Sẽ fix sớm.

HaChau

Super V.I.P
Với lỗi Managed Programs: Có ai biết gồm những file nào không để mình tìm cách xử lý.

matrixblack84

em có cái HTC 3600i rom tiếng Trung nên định dùng thử Vietlip để Việt hóa xem sao
tiện cho em hỏi là Vietlip chuyển từ Tiếng Trung hay Tiếng Nga có gì khác hay lỗi gì ko ạh

nếu được anh HaChau cho em xin 1 bộ key để em test thử với nhé, thanks a nhiều

Owner: Viet Cuong

HaChau

Super V.I.P
Hiện tại thì chỉ chuyển qua lại từ ngôn ngữ tiếng Anh sang tiếng Việt thôi bạn à. Tuy nhiên, việc chuyển từ các ngôn ngữ khác cũng vậy thôi.
Cái khó là chúng tôi dùng ROM tiếng Anh, chưa biết tên các shortcut tiếng Trung, tiếng Nga ra sao để mà chuyển đổi. Sau khi hoàn thiện bản En-Vi sẽ làm cho các ngôn ngữ khác vì chỉ thay đổi ở chương trình, MUI vẫn giữ nguyên. Nếu các bạn đang dùng ROM ngôn ngữ Trung, Nga phối kết hợp để làm thì sẽ sớm có bản LIP tốt hơn.
em có cái HTC 3600i rom tiếng Trung nên định dùng thử Vietlip để Việt hóa xem sao
tiện cho em hỏi là Vietlip chuyển từ Tiếng Trung hay Tiếng Nga có gì khác hay lỗi gì ko ạh

nếu được anh HaChau cho em xin 1 bộ key để em test thử với nhé, thanks a nhiều

Owner: Viet Cuong
A0CF-4D35-E6A0-DC75

Banghoadao

Lỗi này có thể vì lý do sau (thử trên OIIS):
- Mình vào Start Menu, chuyển một vài icon từ Anh sang Việt cho ngắn gọn (ví dụ LingvoSoft Dicti... thành Từ điển),sau đó cài PVLIP và chuyển qua tiếng Việt thì bị lỗi 0x001.
- Còn nếu upRom xong, cài các softs bình thường mà không chỉnh sửa gì cả thì sau khi cài PVLIP sẽ chuyển sang tiếng Việt ngon lành, không mắc lỗi 0x001.
- Mình không hiểu lắm về PC và PPC, chỉ mò cho vui thôi, các bạn kiểm tra lại có phải như thế không.

Status
Không mở trả lời sau này.