• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

rosebeast

Bác ơi sau khi em cài bản RC1 thì máy bị như thế này.
1. Chọt vào nút Start , chỉ còn có thế này:

2. Chọt vào Program, thì ...

Và còn file log đính kèm
Bác xem giúp là lỗi gì với, và bây giờ muốn chở lại như cũ có được không hay là phải HR.
thank's
HHN
nếu bạn đã backup trước thì bây giờ chỉ cần chạy file backup la xong=D>:D.còn hok thì chỉ còn cách HR lại thôi:(:-??

HaChau

Super V.I.P
Bác ơi sau khi em cài bản RC1 thì máy bị như thế này.
1. Chọt vào nút Start , chỉ còn có thế này:

2. Chọt vào Program, thì ...

Và còn file log đính kèm
Bác xem giúp là lỗi gì với, và bây giờ muốn chở lại như cũ có được không hay là phải HR.
thank's
HHN
Đang phân tích lỗi của bạn, tạm thời trước mắt nếu bạn có thể mở Explorer thì có thể đổi copy nội dung thư mục \Windows\Start Menu vào thư mục \Windows\HaChauLIP.

Nguyên tắc:
Nếu HĐH chuyển sang tiếng Việt, thư mục chứa các shortcut sẽ là \Windows\HaChauLIP (thay thế cho thư mục \Windows\Start Menu
Nếu HĐH là tiếng Anh thì vẫn là Start Menu.

Đang kiểm tra lại quá trình chuyển đổi và có thể viết lại mã cho chắc chắn.

HaChau

Super V.I.P
Trong cái menu của em, ko có hiển thị được cái gì cả??
Để đảm bảo an toàn, tôi đã thiết kế thêm bộ thời gian đếm lùi 10 giây về 0 trước khi khởi động lại.
Rất có thể ứng dụng thực hiện lệnh di chuyển các tệp đến vị trí mới nhưng hệ thống không thực hiện kịp thời (cache???) trong khi PVLIP ép phải SR nên lỗi mất menu.
Tôi vẫn tiếp tục kiểm tra lại mã, tuy nhiên đoạn code này tôi không hề bẫy lỗi. Các bạn chuyển bình thường không gặp phải thông báo gì khác lạ nên tôi suy luận chỉ có nguyên nhân trên.
Phiền các bạn bị lỗi download bản fix về thử nghiệm giúp xem phán đoán này có đúng không.

Bản fix này đã đóng gói chỉ có file chương trình, cài đặt vào Main Memory sẽ cài đè lên phiên bản kia.

Mã:
http://cid-0f6c76ab5f817fd9.skydrive.live.com/self.aspx/PVLIP/PVLIP_WM6_RC1_hotfix.CAB

NgocVNPT

Đang phân tích lỗi của bạn, tạm thời trước mắt nếu bạn có thể mở Explorer thì có thể đổi copy nội dung thư mục \Windows\Start Menu vào thư mục \Windows\HaChauLIP.

Nguyên tắc:
Nếu HĐH chuyển sang tiếng Việt, thư mục chứa các shortcut sẽ là \Windows\HaChauLIP (thay thế cho thư mục \Windows\Start Menu
Nếu HĐH là tiếng Anh thì vẫn là Start Menu.

Đang kiểm tra lại quá trình chuyển đổi và có thể viết lại mã cho chắc chắn.

Sơn ơi ! Khi bị lỗi thế thì trong \Windows\Start Menu\Windows\HaChauLIP sẽ không có 1 shortcut nào cả ( Bản thân anh cũng bị rồi ) Theo những gì anh thấy thì đa số lỗi phát sinh khi máy đã cài sẵn nhiều soft sau đó mới cài VLIP thì xác suất bị rất cao còn lại anh đã cài 4 máy ở tình trạng vừa HR xong cài VLIP thì tất cả các bản của em đều hoạt động tốt ( Đó cũng là lý do mình khó bắt hết lỗi xung đột và đại đa số các máy em dùng để test đều không cài hoặc cài ít soft ).

Em nghiên cứu lỗi này nhé và và vẫn nên khuyến cáo các thành viên nên Full Backup trước khi cài VLIP cho đến khi không còn ai báo lỗi gì nữa.

Chúc em thành công ! =D>=D>=D>=D>=D>=D>

HaChau

Super V.I.P
Em chỉ có 01 máy duy nhất, soft cài thêm các soft sau: Spb Pocket Plus, Spb Imageer, Spb Insight, Opera 9.5, TCPMP, Resco Explorer, HandySwitcher, IM+, FTouchSL, NoviiRemote, Youtube Player. Nếu nói nhiều thì không nhiều nhưng cũng không phải là ít. Ngày nào ít cũng phải cài/chuyển PVLIP vài lần để test chức năng, vậy mà không sao.
Mọi người thử bản hotfix (đợi 10s trước khi SR) rồi confirm giúp có giải quyết được không.
Sơn ơi ! Khi bị lỗi thế thì trong \Windows\Start Menu\Windows\HaChauLIP sẽ không có 1 shortcut nào cả ( Bản thân anh cũng bị rồi ) Theo những gì anh thấy thì đa số lỗi phát sinh khi máy đã cài sẵn nhiều soft sau đó mới cài VLIP thì xác suất bị rất cao còn lại anh đã cài 4 máy ở tình trạng vừa HR xong cài VLIP thì tất cả các bản của em đều hoạt động tốt ( Đó cũng là lý do mình khó bắt hết lỗi xung đột và đại đa số các máy em dùng để test đều không cài hoặc cài ít soft ).

Em nghiên cứu lỗi này nhé và và vẫn nên khuyến cáo các thành viên nên Full Backup trước khi cài VLIP cho đến khi không còn ai báo lỗi gì nữa.

Chúc em thành công ! =D>=D>=D>=D>=D>=D>

sportdinh

mình vứa cài RC1 xong, đăng ký theo mã bác Hà Châu cho nhưng trong 4 ô để nhập mã (mỗi ô nhập 4 số hoặc chữ số) thì ô thứ 3 chỉ cho nhập 3 số cụ thể mã đăng ký của sportdinh ô thứ 3 là D0B2 nhưng chỉ nhập được 3 số là D0B thì nhảy sang ô thứ 4.
Không hiểu do chưa đăng ký được nên sau khi khởi động lại máy bị tình trạng không thấy hiển thị program và setting (mình ko up hình lên được) cuối cùng phải remove RC1 thông qua PC.
Giúp mình với. thank

HaChau

Super V.I.P
Lỗi nhảy ô là do bạn trước đó bạn nhập sai, khi nhập lại không xóa hết (bị che, kéo sang bên trái không nhìn thấy) nên mới bị vậy vì tôi bắt mã đủ 04 ký tự sẽ nhảy sang ô khác. Đơn giản nhất là đóng form đăng ký lại rồi nhập chính xác mã là xong.
Mình sẽ sửa ngay lại chỗ này để tránh ngộ nhận tương tự.

mình vứa cài RC1 xong, đăng ký theo mã bác Hà Châu cho nhưng trong 4 ô để nhập mã (mỗi ô nhập 4 số hoặc chữ số) thì ô thứ 3 chỉ cho nhập 3 số cụ thể mã đăng ký của sportdinh ô thứ 3 là D0B2 nhưng chỉ nhập được 3 số là D0B thì nhảy sang ô thứ 4.
Không hiểu do chưa đăng ký được nên sau khi khởi động lại máy bị tình trạng không thấy hiển thị program và setting (mình ko up hình lên được) cuối cùng phải remove RC1 thông qua PC.
Giúp mình với. thank

sportdinh

Lỗi nhảy ô là do bạn trước đó bạn nhập sai, khi nhập lại không xóa hết (bị che, kéo sang bên trái không nhìn thấy) nên mới bị vậy vì tôi bắt mã đủ 04 ký tự sẽ nhảy sang ô khác. Đơn giản nhất là đóng form đăng ký lại rồi nhập chính xác mã là xong.
[/QUOTE
bạn vẫn chưa khắc phục dùm mình việc ko hiển thị program và setting. Khi mình bấm vào "bắt đầu" thì ko thấy 2 mục này. bấm và chọt cả buổi cuối cùng cũng phải AS với PC remove đi.
potay

Dongque

HaChau ơi,hôm nay mình test thử bản 6.1 thấy:
-Nhận được tin nhắn nhưng không đọc được
-Không đặt được fím mềm fải,trái tùy ý
-Không cài được GPS,vào fần này chỉ thấy màn hình trắng xoá
& còn đang thử tiếp...
Mấy lời đóng góp mong HC lưu ý.

salemgtvt84

HaChau ơi,hôm nay mình test thử bản 6.1 thấy:
-Nhận được tin nhắn nhưng không đọc được
-Không đặt được fím mềm fải,trái tùy ý
-Không cài được GPS,vào fần này chỉ thấy màn hình trắng xoá
& còn đang thử tiếp...
Mấy lời đóng góp mong HC lưu ý.

Bạn dùng chức năng Debug file, gửi file lên diễn đàn để a.Hachau fix nhé...:)

rosebeast

[/QUOTE
bạn vẫn chưa khắc phục dùm mình việc ko hiển thị program và setting. Khi mình bấm vào "bắt đầu" thì ko thấy 2 mục này. bấm và chọt cả buổi cuối cùng cũng phải AS với PC remove đi.
potay
bạn cài PVLIP xong,khi chuyển sang tiếng việt xong thì đừng bấm OK ma chờ 1 phút rồi mới bấm OK là dc ngay thôi mà:D
còn nếu đã lỡ bị tình trạng trên thì bạn nên HR rồi cài lai PVLIP cho chắc;;):(

lams-blu

VILIP Beta 2 cài vào EXEC lúc cài pin còn 70% từ lúc 24h đến 7h sáng pin còn 30% có phải lổi không HaChau ui ( pin đang xài tốt đến 4% mới tắc máy)

sportdinh

Rất cám ơn bạn Hà Châu và bạn Rosebeast, mình đã cài thành công đang text thử xem sao
thank again

HaChau

Super V.I.P
VILIP Beta 2 cài vào EXEC lúc cài pin còn 70% từ lúc 24h đến 7h sáng pin còn 30% có phải lổi không HaChau ui ( pin đang xài tốt đến 4% mới tắc máy)
PVLIP chỉ cài một lần, không can thiệp vào các thông số cấu hình hệ thống nên khó có thể cho rằng lỗi do PVLIP, cụ thể là các file MUI (MUI là tệp quy định ngôn ngữ).

lonebeast

Tình hình là bản PVLip mới em không thể cài trên Atom Life (cả dùng bản WM6 của MWG lẫn bản WM6.1 của Medkid). Có ai bị lỗi như em không vậy?

LongXuyenBoy

PVLIP 1.0 for WM6 cài trên O2S rom build 19701 của DVH bị lỗi hiển thị phần thông tin chi tiết pin, biểu đồ pin bị chữ đè lên nên ko thấy đc pin bao nhiu %

binhhdda

Chào Hà Châu! Mình mới dùng đã thấy các vấn đề sau (máy P3600 WM6):
Ở màn hình today: dòng của HTCHomeplug: từ trái sang phải
- không có biểu tượng của hiển thị pin nhưng click vào đó vẫn chạy vào Pin management (không hiện chữ gì cả chỉ có hình).
- Tại vị trí của biểu tượng xoay màn hình không có biểu tượng nhưng chọt vào màn hình vẫn xoay!
- Tại biểu tương hiện thị bộ nhớ chọt vào vẫn vào được chương trình nhưng khi vào trong thì không thấy Tab: running progame chỉ còn tab bộ nhớ chính và tab thẻ nhớ thui!
- Chọc vào biểu tượng QuickGPS thì báo "Failed to create empty document

Mong bạn xem và fix giúp! Thanks a lot!
Đã sang chủ đề Fix lỗi cài file cab của các bác rùi nhưng vẫn bị các lỗi nêu trên!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.