• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

rosebeast

tiếp tục nè,lỗi vẫn còn nhiều quá nhỉ.chúc bác HACHAU sớm hoàn thành bản final nha:D

kimkimkim

Bác ơi emcài bản VLip1.0 cho con HTC 8525,tiếng việt rất ok nhưng có 1 lỗi là cuỗc gọi đến ko có đỗ chuông,ko rung luôn,em đã vào cài đặt chuông nghe thử thì có,set ra ngoài gọi tới thì ko.Khi em chuyển wa tiếng anh thì gọi đến đổ chuông bình thường.Mong bác chỉ dẫn thêm.

longpl

Active Member
Tôi sử dụng ROM S4V.19701.01,có những lổi như dưới đây :

TFSettings + PVLIP_WM6_1.0_released

Powerexe + PVLIP_WM6_1.0_released

Powerexe + PVLIP_WM6_1.0_released + PVLIP Power 2 hotfix

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Lần sau bạn truy cập trang http://www.imageshack.us/
Browse đến ảnh cần upload rồi bấm "Host it". Chờ một lát để imageshack up hình lên. Bạn để ý ở dưới copy đoạn mã ở dòng "Direct link to image" phía dưới cùng.
Ở mục gửi bài viết bấm vào biểu tượng Image, dán đoạn code đó vào hộp thoại hiện ra là lên hình ngay.

Các hình bạn vừa gửi rất khó xem (server offline), bạn có thể chụp ảnh up lên imageshack như trên rồi đính kèm cả file nén (tenfile.xxx.0409.mui) để nhóm Việt hoá fix nhé.

>> rosebeast: Attach file camera.exe.0409.mui lên mới fix được chứ!

Tôi sử dụng ROM S4V.19701.01,có những lổi như dưới đây :
(Tôi muốn đưa hình lên , nhưng chưa làm được . Chỉ làm được cách này . Mong HACHAU thông cảm.Xin cảm ơn)

_Khi cài xong :

http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=mxmi1nvrjth&thumb=4

http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=9vs9wjamjs4&thumb=4

_Cài PVLIP Power 2 hotfix :

Powerexe+PVLIP Power 2 hotfix.jpg
http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=l2djjjmzqjm&thumb=4

rosebeast

Lần sau bạn truy cập trang http://www.imageshack.us/
Browse đến ảnh cần upload rồi bấm "Host it". Chờ một lát để imageshack up hình lên. Bạn để ý ở dưới copy đoạn mã ở dòng "Direct link to image" phía dưới cùng.
Ở mục gửi bài viết bấm vào biểu tượng Image, dán đoạn code đó vào hộp thoại hiện ra là lên hình ngay.

Các hình bạn vừa gửi rất khó xem (server offline), bạn có thể chụp ảnh up lên imageshack như trên rồi đính kèm cả file nén (tenfile.xxx.0409.mui) để nhóm Việt hoá fix nhé.

>> rosebeast: Attach file camera.exe.0409.mui lên mới fix được chứ!

ủa,sao hok có file đó nhỉ.mình sync PPC vào máy tắt chế độ ẩn đi vẫn hok có.:-??:-?.sao thế nhỉ.hay do bản Rom:-?:D
đây là file debug của mình,bạn xem rồi fix nha

Chỉnh sửa cuối:

hiepkhach

minh moi install PVLIP vo ma'y cua mình khi chạy nó crash, restart lại là nó báo lỗi phải hard Reset.
máy của mình là Tilt/Kaiser đang xài cái ROM mới nhat của bác PhamQuang WM6.1 version 08
Error luc nó restart lại:
The device is unable to boot because you have turn off the device incorrectly or tried to install an application from untrusted source. Press send to rết your device ỏ press any other button to cancel. This operation will delete all your personal data and restore the device to its factory default settings.

Hinh 1-2-3 lúc nó bị crash
Hinh 4-5-6 là sau khi nó crashed.
Hình 4 phan Settings-Cài đặt trống trơn
Hình 6 vô trong PVLIP thì nó nhận được ngon ngu Viet Nam
nếu mình restart lại máy = hard reset. :-?

djtrungkien

theo mình thì ai đang xài WM6.1 thì phải Hard reset xong cài vào thì ổn hiển thị tốt nhưng vào danh bạ thì ko được và sau đó cài 1 số phần mềm thì chọt vào vô tác dụng,trở lại giao diện tiếng Anh thì treo cứng.Nếu các bạn ko muốn xài mà Remove nó đi thì thật là sai lầm vì nó sẽ treo và ko vào Window được nghĩa là phải Hard reset.Trên đây là kinh nghiệm xài EXEC với WM6.1

HaChau

Super V.I.P
theo mình thì ai đang xài WM6.1 thì phải Hard reset xong cài vào thì ổn hiển thị tốt nhưng vào danh bạ thì ko được và sau đó cài 1 số phần mềm thì chọt vào vô tác dụng,trở lại giao diện tiếng Anh thì treo cứng.Nếu các bạn ko muốn xài mà Remove nó đi thì thật là sai lầm vì nó sẽ treo và ko vào Window được nghĩa là phải Hard reset.Trên đây là kinh nghiệm xài EXEC với WM6.1
Lỗi về gán button đã sửa xong. Đang fix lỗi liên quan đến quá trình chuyển ngôn ngữ và chiều hướng sáng sủa hơn.
Về việc gỡ cài thì đương nhiên là phải chuyển về tiếng Anh trước thì mới được do đây là một phần mềm can thiệp sâu vào hệ thống. Nếu không chuyển về tiếng Anh thì sẽ dẫn đến treo cả hệ thống.

hiepkhach

mình đã hard reset rồi mới install, nhung vẫn bị như cũ, tried several times.
Install xong roi mình hong vo duoc lại chỗ add/Remove nen khong the nào remove PVLIP được ->hard reset. :D

anhnga

Đây là các lỗi của mình khi chạy trên Asus P535

Mình hard reset sau đó cài luôn PVLip...
Đầu tiên là thông số hệ thống

Lỗi báo pin đây
display1qi0.bmp

Gỡ bỏ ứng dụng
display2kb4.bmp

Lỗi với HTC Home Today Plugin
display3ta8.bmp

Khi để ở chế độ tiếng Việt thì bấm vào tab thời tiết thì đen thui, không chọn được City. Khi chuyển về tiếng Anh thì chọn được ngon lành, và khi lại chuyển về tiếng Việt thì hiển thị kỳ cục.
display5qi4.bmp

Và vào mục Wi-Fi thì không có lên tiếng Việt
display6nl4.bmp

display7gl3.bmp

display8al7.bmp

display9bs5.bmp

Trang Bluetouth
display10it5.bmp

display11oy2.bmp

display12hz7.bmp

display13ys8.bmp

Trang USB Setting
display14ui0.bmp

Các mục khác trong Cài đặt
display17ul9.bmp

display18qo1.bmp

display19st0.bmp

Thuật sĩ mạng
display15ex0.bmp

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Đầu tiên, rất cảm ơn bạn đã chịu khó đưa các ảnh lên để chúng tôi có thể hình dung ra.
Mình hard reset sau đó cài luôn PVLip...
Đầu tiên là thông số hệ thống

Đây là phiên bản đặc thù của ROM OEM => bạn tìm hiểu xem nó là file nào (DeviceInfo.exe.0409.mui???) rồi đưa lên đây, sẽ fix được ngay.
Lỗi báo pin đây
display1qi0.bmp
Cũng vậy, chắc là phải đưa file Power.
Gỡ bỏ ứng dụng
display2kb4.bmp

Đã khắc phục xong lỗi về chữ No, Cancel. Sẽ có trong bản SP1.
Lỗi với HTC Home Today Plugin
display3ta8.bmp

Khi để ở chế độ tiếng Việt thì bấm vào tab thời tiết thì đen thui, không chọn được City. Khi chuyển về tiếng Anh thì chọn được ngon lành, và khi lại chuyển về tiếng Việt thì hiển thị kỳ cục.
display5qi4.bmp
Đã khắc phục xong để tương thích với HTC Home. Sẽ có trong bản SP1.
Và vào mục Wi-Fi thì không có lên tiếng Việt
display6nl4.bmp

display7gl3.bmp

display8al7.bmp

display9bs5.bmp

Trang Bluetouth
display10it5.bmp

display11oy2.bmp

display12hz7.bmp

display13ys8.bmp

Trang USB Setting
display14ui0.bmp

Các mục khác trong Cài đặt
display17ul9.bmp

display18qo1.bmp

display19st0.bmp

Thuật sĩ mạng
display15ex0.bmp
Đã khắc phục xong về tên của applet. Tuy nhiên, về nội dung thì bạn vẫn phải đưa file MUI liên quan đến chức năng này để chúng tôi làm bản fix riêng cho máy.
Về ảnh Thuật sỹ mạng, không hiểu bạn muốn báo lỗi là gì? Nếu là nút OK thì là do chúng tôi cố tình để vậy, từ này quá thông dụng nên không dịch.

anhnga

Gửi bạn file MUI

Theo mình, bạn chỉ cần bung rom của Khắc Duy bản mới nhất ra là sẽ có các file MUI thôi mà...
Thôi để mình tìm tất cả các file MUI để đưa lên nhé...
Có gì fix giúp mình nhé...

bay

MÌNH CÀI LÊN ATOM LIFE ( ROM 6.1.0.7 CỦA MEDKID). CÒN NHIỀU CHỔ CHƯA HIỂN THỊ TIẾNG VIỆT.TRƯỚC ĐÂY CÀI KHÔNG ĐƯỢC, TỰ NHIÊN HÔM NAY CÀI LẠI THÌ ĐƯỢC. KHÔNG HIỂU LUÔN!
UP THÊM HÌNH
UP THÊM HÌNH NỮA
SORRY !!MÌNH KHÔNG BIẾT GỘP LẠI NÊN PHẢI GỬI 4 BÀI

Last edited by a moderator:

ATOM

Không đăng ký được mã sử dụng

Hà Châu thân!
Ko biết vì lý do gì, mà mình khi điền mã sử dụng chỉ điền được 3 ký tự với chữ hoa vào 1 khung. Nhưng lại được 4 ký tự với chữ thường ......:-??
nên ko thể nào dăng ký được với má sử dụng của bạn cho. Mong bạn xem lại!
Mã sử dụng của mình là: 282C-2148-DAA8-OC92

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Do bạn nhập sai chỗ nào đó, đóng hộp thoại rồi nhập lại sẽ OK.
Hà Châu thân!
Ko biết vì lý do gì, mà mình khi điền mã sử dụng chỉ điền được 3 ký tự với chữ hoa vào 1 khung. Nhưng lại được 4 ký tự với chữ thường ......:-??

ATOM

Do bạn nhập sai chỗ nào đó, đóng hộp thoại rồi nhập lại sẽ OK.

Mình đã thử rất nhiều nhưng vân ko được, vẫn bị như trên
chỉ riêng chỗ DAA8 là ko điền được thôi
bạn coi lai giúp nhé! thank!

anhcobra

Kính thưa các cụ là em cài cái này vào HTC diamond kết quả là tèo hết menu luôn rrooif ạ, không lên gì hết, có cụ nào chỉ em cách hard reset với ạ

HaChau

Super V.I.P
Hà Châu thân!
Xem hình đính kèm nhé, mình nhập OK ngay.
Hiện nay mình bận quá, không còn thời gian tập trung để nâng cấp tính năng cho PVLIP được :(

Status
Không mở trả lời sau này.