• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Góp ý cho PVLIP

Status
Không mở trả lời sau này.

123456987

trong setting/about con O2 đang dùng thì nó chạy windows mobile 6 professional CE OS 5.2.1413(build 17913.0.3.0) device info thì rom vesion là 4.0.0.0 WWE rom date là 2/02/07 thế đủ chưa

littlepro

Thân chào các anh em,

Mình đang dùng con X01T, đã cài và kích hoạt người dùng thành công VLIP 6.0. Tuy nhiên, khi tiến hành chuyển ngữ thì máy báo lỗi "An unexpected error has occurred in PVLIP.exe. Select Quit and then restart..."
Mình thấy có một số anh em cũng dính lỗi này. Mình cũng upload bản log ở đây. Mong anh em giúp mình sớm đọc được tiếng mẹ đẻ, mò mẫm hoài mấy chữ tiếng Nhật phê quá.

Rất mong được anh em phản hồi sớm.

Thân,

duylong187

Tôi dùng eten x800, sau khi cài đặt và reset lại máy thì telephon không hoạt động nữa, nhấn vào phone thì phím bấm không hề hiện ra. không gọi hay nhận được. bấm vào danh bạ cũng vậy hoàn toàn tê liệt. đã thử đủ mọi cách....mà không được. đành phải Hrs từ đầu. vì dt mà không gọi được thì....
chán quá

Máy mình là Atom Life, sử dụng bản ROM HTC 6.1 của T2M. Sau khi cài VLIP6.1 release thì chạy rất tốt, hiển thị tiếng Việt rõ ràng và chạy nhẹ; nhưng lại bị lỗi giống như bạn nêu trên đây: không mở dialpad và contact được nhưng vẫn nhận đt được (đỡ tốn tiền ghê nhỉ, do không gọi được...hihi). Mặc dù vậy mình rất muốn sử dụng PLIP nên các bạn có thể giúp sửa lỗi trên không. Thanks

HaChau

Super V.I.P
Thân chào các anh em,

Mình đang dùng con X01T, đã cài và kích hoạt người dùng thành công VLIP 6.0. Tuy nhiên, khi tiến hành chuyển ngữ thì máy báo lỗi "An unexpected error has occurred in PVLIP.exe. Select Quit and then restart..."
Mình thấy có một số anh em cũng dính lỗi này. Mình cũng upload bản log ở đây. Mong anh em giúp mình sớm đọc được tiếng mẹ đẻ, mò mẫm hoài mấy chữ tiếng Nhật phê quá.

Rất mong được anh em phản hồi sớm.

Thân,
PVLIP hiện chưa chuyển được ngôn ngữ khác ngoài Anh - Việt đâu bạn à.
Máy mình là Atom Life, sử dụng bản ROM HTC 6.1 của T2M. Sau khi cài VLIP6.1 release thì chạy rất tốt, hiển thị tiếng Việt rõ ràng và chạy nhẹ; nhưng lại bị lỗi giống như bạn nêu trên đây: không mở dialpad và contact được nhưng vẫn nhận đt được (đỡ tốn tiền ghê nhỉ, do không gọi được...hihi). Mặc dù vậy mình rất muốn sử dụng PLIP nên các bạn có thể giúp sửa lỗi trên không. Thanks
Đọc ở đây: CÁC BẢN SỬA LỖI ĐẶC THÙ PVLIP ‎(

duylong187

PVLIP hiện chưa chuyển được ngôn ngữ khác ngoài Anh - Việt đâu bạn à.

Đọc ở đây: CÁC BẢN SỬA LỖI ĐẶC THÙ PVLIP ‎(

Cám ơn Sơn đã quan tâm trả lời, nhưng tôi đã sử dụng bản sửa lỗi của Sơn rồi mà nó chỉ kích hoạt được phần dialpad thôi, còn phần contact thì...chịu thua. Giải pháp tôi đang dùng là cài thêm phần mềm photcontacrpro để xem danh bạ khi cần.
Mong Sơn sửa giúp cho hoàn thiện ct thì hay lắm. Thanks

letuankhung

Máy của mình là Atom Pure sau khi up rom của Sonblack bản "CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 PV" và cài PVLIP_WM6_1.0_released thì bị tình trạng sau: mất màn hình HTC home.mình đã cài cái này "tapres.dll.042a.rar‎" rúi nhưng no vẫn không hiện lên.mong 2 bác chiếu cố

letuankhung

ah tối qua minh bỏ cái HTC không sài nửa thì thấy ổn nhưng khi can truy cập contact thì không được híc muốn gọi cho ai củng khó mong mấy MOD cố gắn hoàn thiện VietLip hơn nửa cảm ơn mấy MOD nhiếu nha.

lycucu

Máy của mình là Atom Pure sau khi up rom của Sonblack bản "CE OS 5.2.20273 Build 20273.1.3.3 PV" và cài PVLIP_WM6_1.0_released thì bị tình trạng sau: mất màn hình HTC home.mình đã cài cái này "tapres.dll.042a.rar‎" rúi nhưng no vẫn không hiện lên.mong 2 bác chiếu cố
mình cũng bị mất HTC home! cái phần HTC home nó không hiện ra nhưng vẫn có khoảng trống ngay HTC home mong anh giúp đỡ !còn bạn letuankhung trong khi chờ đợi thì bạn vào đây tải xuống nó cũng giống HTC home vậy mình xài Atom cài cái này bình thường nè:http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=28726anh ơi em xài Atom rom 6.1 của anh sonblack viết mặc dù e đã cài tất cả các bản sữa lổi nhưng vẫn không vào được phone và contact

Chỉnh sửa cuối:

heo_map

Anh Sơn ơi, không hiểu sao em cài cho con NEO chuyển sang tiếng Việt là không vào được chương trình nữa. Bấm Bắt đầu nó chỉ sáng nút lên chứ không hiện ra gì cả. Danh bạ, Lịch, tin nhắn vẫn hoạt động bình thường. Em cài xong bấm đăng ký rồi khởi động lại máy là bị thế luôn. chuyển trả về tiếng Anh lại hết. May mà vẫn vào được phần quản lý file, nếu không chắc HR máy quá. hic hic. Anh xem giúp em với nhé

help me,mình cũng bị tình trạng vậy. Mình cài vào máy nhưng máy không chuyển đổi sang tiếng việt lên. Phần bắt đầu nhấn vào đó mà ko có cái ji luôn. Mình đã khởi động lại máy nhưng tình trạng vẫn vậy. Bây jo máy chẳng lam dc ji phần wan lý file vào cũng ko được giúp với.

Tmap

Super V.I.P
help me,mình cũng bị tình trạng vậy. Mình cài vào máy nhưng máy không chuyển đổi sang tiếng việt lên. Phần bắt đầu nhấn vào đó mà ko có cái ji luôn. Mình đã khởi động lại máy nhưng tình trạng vẫn vậy. Bây jo máy chẳng lam dc ji phần wan lý file vào cũng ko được giúp với.

Bạn hãy đồng bộ PPC bộ với máy tính, dùng trình duyệt file của ActiveSync, tìm đến thư mục cài PVLip, copy file PVLip.exe rồi Paste shortcut vào thư muc Windows/StartUp > Khởi động lại PPC nó sẽ tự chạy PVLip > chuyển về lại tiếng Anh, sau đó bạn gửi file Log lên đây để nhóm PVLip xem xét.

thienly12333

e cài vào con atom xài bản 6.1 của bác sơn,chuyển sang tiếng việt thì mất hết phần programs và setting luôn.hậu quả là phải hr lại tất cả.thế là sao vậy bác!!!!

heo_map

Bạn hãy đồng bộ PPC bộ với máy tính, dùng trình duyệt file của ActiveSync, tìm đến thư mục cài PVLip, copy file PVLip.exe rồi Paste shortcut vào thư muc Windows/StartUp > Khởi động lại PPC nó sẽ tự chạy PVLip > chuyển về lại tiếng Anh, sau đó bạn gửi file Log lên đây để nhóm PVLip xem xét.

mình làm rồi khi chạy chuyển lại về tiếng anh thì chưong trình PVlip báo là wa hạn 3 tháng. chuyển đổi rồi nhung "start" vẫn ko còn các chương trình như trước nữa mà đã mất hết y như lúc cài PVlip vậy. mình fai HR máy lại và cài lại được PVlip nhưng HTC home thi mất nhung khoảng trống vẫn còn phần "phone" thì vào ko đc và gọi đi các số ko có trong DB thì ko được dù cài các bản sửa lỗi rùi.

Chỉnh sửa cuối:

lyadong185

em su dung may 818 pro khi vao thi chuong trinh touch FLO settings thi no ra loi dau u nguoc lai,vay co cach nao de em khac phuc khong vay

hoangvanpro

em cài bản PVLIP cho window mobile 6.1 xong....em gỡ bỏ ra thì bị treo máy....đợi mãi không lên....em buộc phải format lại máy...hic...lại phải cài lại bao nhiêu phần mềm...kiểu này chắc em cạch đến già.....

leduchiep

Giúp mình với

Topic này tạo ra để các bạn góp ý, báo lỗi trong quá trình sử dụng. Đây là project chính tôi sẽ tập trung làm. Càng nhiều sự góp ý của các bạn, chương trình càng hoàn thiện hơn.

Các bạn nên báo lỗi theo mẫu sau:
- Tên bản ROM
- Thông báo lỗi (nếu có), có hình chụp lúc đó càng tốt.

Cám ơn các bạn đã ủng hộ.

bạn ơi! mình đã cài thử bản flip WM6.1 nhưng sao không cài được, báo lỗi như sau:
"PDAVIET LIP for WM6" cannot be intallde
to try intalling again to a different location,choose a location

bạn có thể giải đáp giúp mình được không, cám ơn bạn nhiều nhé

mình sài máy Atom exec WM 6.1 tải từ PDAVIET

NgocVNPT

Anh Tuấn - Anh Sơn ơi!

Dùng bản VLip cho máy HTC Prophet
Dùng bản Rom http://pdaviet.net/showthread.php?t=33572
Bị lỗi sau :
Khi chuyển sang chế độ tiếng anh không vấn đề gì nhưng khi chuyển sang tiếng Việt bị lỗi không kích hoạt được PhoneContac.

leduchiep

mình cài WM 6.1 của bác sonblack nhưng ko cài được PVLIP cho máy, máy báo unsusesfull hoài àh, các bác giúp dùm mình với

yeumai89

Bác ơi, máy atom exec của e ko cài đc PVLIP ạ
- ROM của e là 20080607B2WWE ạ, Win 6.1 bác ạ.
- Nó báo lỗi không thể cài được ạ.
hic

của e giống hệt bác leduchiep ạ

Em đã download về cài thử và điền đúng serial nhưng khi chạy nó thi không nhìn thấy các chường trình khác đâu nữa và cũng không thể vào setting hay sync với PC để remove nó được.
Em đang dùng WM 6.1 của pác sonblack dùng cho O2 Atom
nhân đây xin cảm ơn pác sonblack rất nhiều đã cho anh em vọc đã luôn
Cho em hỏi tý (tuy hơi lạc đề một chút các pác thông cảm)
MMS setting em tìm không thấy?
Thanks!!

Status
Không mở trả lời sau này.