• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GoTiengVietCF v1.5.2 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile

vitcon3tuoi

Với S620, vào Registry>HKEY_LOCAL_MECHINE>Software tìm và xóa key Tegic đi và khởi động lại máy, 100% sẽ gõ được bình thường với kiểu gõ Telex. Tuy nhiên, nếu xóa khóa này đi rồi thì kiểu gõ bình thường cũng mất, phím sym không còn tác dụng, chỉ dùng để mở camera thui. Mình mò mãi chưa sửa lại được gì, anh em xem có mày mò được gì để cho nó vẫn gõ như bình thường được không.

davitru

Mình cài Cho Snap sao ko chạy dược nhỉ.. Chạy thì ok nhưng sao gõ ko ra được tiếng việt kiểu Telex vậy.. bạn nào cài được cho snap rồi chỉ mình ới :(

mrdue

CF không hỗ trợ WM 6.. Mình đã test thử rồi.
Không biết anh Nam xem lại như thế nào chứ ko ổn. Cài vào máy chỉ có biểu tượng thôi

hjr4m3kj

quả thật không chạy được trên s620 thật bác ah. chỉ hiện icon mà ko bấm ra tiếng việt được.huhu:((

meocosis

Mình đã cài thành công trên HTC snap, khi gõ tin nhắn thì hiển thị tiếng việt 100% với kiểu gõ telex, nhưng trong One Note thì một số kí tự bị biến thành ô vuông.
Bạn cài sao có thể chỉ mình không mình vẫn chưa cài được

Vovantuong

Với S620, vào Registry>HKEY_LOCAL_MECHINE>Software tìm và xóa key Tegic đi và khởi động lại máy, 100% sẽ gõ được bình thường với kiểu gõ Telex. Tuy nhiên, nếu xóa khóa này đi rồi thì kiểu gõ bình thường cũng mất, phím sym không còn tác dụng, chỉ dùng để mở camera thui. Mình mò mãi chưa sửa lại được gì, anh em xem có mày mò được gì để cho nó vẫn gõ như bình thường được không.
@vitcon3tuoi Bạn ơi sao mình không tìm thấy key tegic như bạn nói nhỉ, trong HKLM > software chỉ có folder tegic thôi, xóa cái này đi thì gõ toàn ra số thôi

newb

nếu không dùng được thì sao tác giả lại ghi hỗ trợ Windows Mobile 6 nhỉ??