• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GSmart TOUCH Cảm nhận mới về màn hình Today!

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi có cách nào chuyển nút hình wireless thành nút shutXP được không không vậy
Tại sao không:))?

Bạn cài phần mềm shutXP, Tắt phần mềm GSmarTouch. Vào thư mục cài GSmarTouch copy file mmiaction.xml ra PC và mở bằng NotePad sau đó chỉnh sửa như sau (Dòng mình tô đậm ) :

<LaunchApp name="L_OFFICE" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Office" />
<LaunchApp name="L_SETTING" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Setting" />
<LaunchApp name="L_PROGRAMS" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Programs" />
<LaunchApp name="L_BATTERY" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Power" />
<LaunchApp name="L_WIRELESS" context="\Program Files\psShutXP\psShutXP.exe" />
<LaunchApp name="L_MIE" context="\Windows\iExplore.exe" />
<LaunchApp name="L_CALENDAR" context="\Windows\poutlook.exe" contextparam="calendar" />
<LaunchApp name="L_WIZARD" context="\Windows\QuickList.exe" />
<LaunchApp name="L_CLOCK" context="\Windows\clock.exe" />

Lưu ý là đúng chữ in và chữ thường. Sau đó copy ngược lại PPC. Khởi động lại GSmarTouch là OK

Nemmatlanh

Plugin đẹp quá mà không hỗ trợ VGA buồn thật :(,bao giờ mới có bản hỗ trợ VGA đây,anh Ân xem thế nào đi chứ nhỉ :D

nguyenkhoi117

Tại sao không:))?

Bạn cài phần mềm shutXP, Tắt phần mềm GSmarTouch. Vào thư mục cài GSmarTouch copy file mmiaction.xml ra PC và mở bằng NotePad sau đó chỉnh sửa như sau (Dòng mình tô đậm ) :

<LaunchApp name="L_OFFICE" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Office" />
<LaunchApp name="L_SETTING" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Setting" />
<LaunchApp name="L_PROGRAMS" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Programs" />
<LaunchApp name="L_BATTERY" context="\Windows\GbcCELib_Exe.exe" contextparam="Power" />
<LaunchApp name="L_WIRELESS" context="\Program Files\psShutXP\psShutXP.exe" />
<LaunchApp name="L_MIE" context="\Windows\iExplore.exe" />
<LaunchApp name="L_CALENDAR" context="\Windows\poutlook.exe" contextparam="calendar" />
<LaunchApp name="L_WIZARD" context="\Windows\QuickList.exe" />
<LaunchApp name="L_CLOCK" context="\Windows\clock.exe" />

Lưu ý là đúng chữ in và chữ thường. Sau đó copy ngược lại PPC. Khởi động lại GSmarTouch là OK

Đã làm theo hướng dẫn của bro, nhưng sao dong chữ phía dưới logo vẫn là chữ Wireless vậy. Và khi shut down, bật máy lên thì nó nhảy vào today chính của máy chứ không phải vào GSmarTouch. Có cách nào khắc phục không vậy

ancola66

Super V.I.P
Đã làm theo hướng dẫn của bro, nhưng sao dong chữ phía dưới logo vẫn là chữ Wireless vậy. Và khi shut down, bật máy lên thì nó nhảy vào today chính của máy chứ không phải vào GSmarTouch. Có cách nào khắc phục không vậy
*Tất nhiên rồi :File mmiaction đó là file quản lý mở các ứng dụng mà nó quản lý (Lưu đường dẫn đến các ứng dụng) còn để quản lý nó ( Kí tự hiện thị, Vì trí các kí tự và ảnh các button thì lại do file khác quản lý ). Cụ thể là mmisymbolapplycation ( Bạn muốn thay thế các chữ thì phải chỉnh sửa trong các file này)
* Mình không dùng phần mềm psShutXP nên không để ý đến lỗi bạn vừa nêu. Để mình nghiên cứu thử xem:D

O

octhegreat

Guest
GSMART TOUCH v1.3

Phiên bản mới của phần mềm quản lý Today sửa lỗi và cải thiện tốc độ. Hỗ trợ 2K5, 2K6 màn hình QVGA

Phiên bản này thêm button Device Lock và quan trọng là tất cả các Button đều hoạt động và vào ứng dụng rất nhanh

Làm thế nào để cái iCon Missed Call nhỏ nhỏ bên cạnh iCon SMS chạy được vậy

Có cách nào thếm icon được không, ví dụ thêm 1 cái application từ điển chằng hạn ???

ancola66

Super V.I.P
Làm thế nào để cái iCon Missed Call nhỏ nhỏ bên cạnh iCon SMS chạy được vậy

Có cách nào thếm icon được không, ví dụ thêm 1 cái application từ điển chằng hạn ???
* Muốn làm cái button nho nhỏ đó chạy được bạn làm như sau :
* Trước tiên Tải file CallHistory ở ĐÂY ,Giải nén chép thẳng vào Windows.
* Khởi động lại phần mềm là OK ngay:D

haiqht

* Muốn làm cái button nho nhỏ đó chạy được bạn làm như sau :
* Trước tiên Tải file CallHistory ở ĐÂY ,Giải nén chép thẳng vào Windows.
* Khởi động lại phần mềm là OK ngay:D

Sao em làm như bác mà vẫn không đươc nhỉ

ltdrs

các bác cho em hỏi sao cái hình cục pin nó không hiện thị đúng nhỉ bơm đầy mà nó vẫn vậy..., cả cột sóng nữa... thanks

Lincoln

cái này cài cho P990 đc ko mình ko hiu lắm về cái này bác cho biết rõ hơn về cái này đi
thank

anhboy1690

chỉ cho e rõ từng chi tiết cài đi e chưa rõ lắm :-/ , e mà đụng vào là đứng máy luôn :( , e đang dùng con GIGABYTE i64 :-/:-??:(

qqonline33

Cho những tín đồ còn quan tâm đến phần mềm giao diện này

Plugin đẹp quá mà không hỗ trợ VGA buồn thật :(,bao giờ mới có bản hỗ trợ VGA đây,anh Ân xem thế nào đi chứ nhỉ :D

Cách cài đặt trên Diamond (Màn hình VGA):
1) Install GSmart-Smart-Touch-II-VGA_no_setupdll.cab
2) Copy các file GBCShell.WMobile.exe,... sau khi giải nén folder Smart Touch II-VGA-(07-Jan-2009)_cured.zip vào GSmart forder (overwrite) (Có thể giải nén nhé)

PS: Mình ko có máy test. Bạn nào test rùi thì Feedback nhé...

Download:

hoangkimma

có ban? dủng cho vga nhưng hok có đổng hổ.mỉnh đã text chạy rất mượt trên o2 neo=))

hpdata

Phần mềm wá tuyệt vời, nhưng sao không có phiên bản mới hả mấy anh?

hpdata

em có con hpdata dùng cũng hay tuy nhiên thêm nhàm quá em muốn có thêm mới.

hpdata

em thấy thêm này rất đẹp bác nào có cho em xin một bản hoàn chỉnh nhé.em cảm ơn các bác