• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Guardian v2.1 (full) Chống trộm điện thoại hữu hiệu.

JuRay-Duan

Đây là phần mềm chống trộm điện thoại mình thấy rất hay và có tính bảo mật cực cao.

Guardian là một phần mềm chống chộm cho điện thoại Symbian Series 60. Mỗi khi switch on điện thoại chương trình sẽ kiểm tra SIM đang được lắp trong máy. Nếu SIM đang sử dụng không phải là sim được ủy quyền từ chủ nhân thì chương trình sẽ tự động gửi tin nhắn đến một số điện thoại đã được đặt trước (Để thông báo số điện thoại đang sử dụng trên máy đó.)
Đặc biệt là tất cả tin nhắn được gửi hay nhận bởi chương trình sẽ không có bất cứ dấu hiệu nào như không biểu tượng, không đèn, không âm thanh, không rung, không có bất cứ cái gì ở trong inbox/sent/outbox messages folder, và bộ đếm, trong nhật ký (Logs). Điều này tránh cho kẻ chộm, người sử dụng bất hợp pháp tìm cách phòng chống.
Chức năng:
- Sms Notification: Guardian sẽ tự động gửi 1 tin nhắn thông báo về sự thay đổi SIM (không được ủy quyền) và một số thông tin kèm theo: Số điện thoại, Vị trí hiện tại (Thông qua cell ID mà điện thoại đang kết nối), Mã quốc gia và loại mạng đang sử dụng.
- AutoStart: Guardian có khả năng tự động chạy mỗi khi turn on điện thoại.
- AutoHiding: Khi SIM (Không được ủy quyền) hay turn on điện thoại ở chế độ không có SIM (Chế độ offline ở một số dòng máy mới) chương trình sẽ tự động ẩn không hiển thị biểu tượng trong MENU để chánh sự phát hiện.
- Uninstall Protection and Hard Reset Protection: Chế độ chống gỡ bỏ. Chương trình chỉ có thể được gỡ bỏ bởi chủ nhân của điện thoại với SIM được ủy quyền hay pass đăng nhập chương trình lúc cài đặt.
Các bạn ai có "điều kiện"(máy bị lỗi cần phải format...) thì test hộ mình câu này ;):Ngay cả trong chế độ Hard-Format bằng 4 phím, chương trình sẽ vẫn có thể khôi phục lại.
Cái này giúp cho chương trình sẽ vẫn hoạt động nếu chẳng may bị phát hiện.
-Remote Control Plugins: Với chức năng này bạn sẽ có thể điều khiển máy điện thoại từ xa thông qua SMS với các chức năng như:
- Nhận lại SMS và danh bạ từ điện thoại bị mất.
- Lấy được thông tin về kẻ trộm, người sử dụng bất hợp pháp (Các cuộc gọi đi, nhận, tin nhắn...)
- Biết được vị trí của điện thoại, sử dụng vị trí BTS thông qua GSM Cell ID.
- Bảo vệ thông tin của bạn bằng cách DELETE nó khỏi điện thoại như (sms, contacts, images, videos, audios).
- Khóa máy, khóa sim của bạn để không ai có thể sử dụng.
-Sim White List :Chương trình có thể ủy quyền tối đa được 10 SIM nếu bạn muốn.

Ở phần Status, nếu chọn Enable nghĩa là cho phép phần mềm này hoạt động, còn Disable là kô cho phép.
Phần Rcipient: Chọn số điện thoại (đã lưu trong danh bạ) sẽ gửi tin nhắn tới khi SIM bị đổi.
Phần SMS Text: Nội dung tin nhắn sẽ đc gửi đi.

Để ủy quyền cho 1 SIM nào đó thì trước khi thay SIM các bạn phải "Disable" (kô cho phép phần mềm này hoạt động), nếu kô làm như vậy khi các bạn mở Menu lên (với SIM mới) thì sẽ kô thấy đc phần mềm Guardian này.
Chú ý: Phần "Authorized Sim" là danh sách các sim đc ủy quyền. Chỉ có thể Rename, kô thể Remove khi Sim đang đc sử dụng.

Và phần Password là do các bạn tự đặt, nhất định phải nhớ rõ.

Các bạn nhập ke.y là 10 số "0" nhé. Chúc các bạn vui vẻ.
Download: http://www.mediafire.com/?0zwgyulohzi

Đã có bản Việt hóa, ai mún thì tham khảo: http://pdaviet.net/showthread.php?t=70519

Chỉnh sửa cuối:

xuanhaipt

guadian ak?tui từng bị một con virust loại này.đây có phải virust ko bác?
khi cài đặt xong sẽ có biểu tượng hộp màu trắng mở 4 xung quanh trong có viên bi ko?no' toan gừi tui 192 diên ko chịu được dính virust này chỉ còn cach 4mat thôi.ai thử đi rồi cho ý kiến giúp anh em?dù sao cũng thank pác nha.

JuRay-Duan

guadian ak?tui từng bị một con virust loại này.đây có phải virust ko bác?
khi cài đặt xong sẽ có biểu tượng hộp màu trắng mở 4 xung quanh trong có viên bi ko?no' toan gừi tui 192 diên ko chịu được dính virust này chỉ còn cach 4mat thôi.ai thử đi rồi cho ý kiến giúp anh em?dù sao cũng thank pác nha.

Guard tiếng Việt có nghĩa là: sự đề phòng, sự cảnh giác. Còn Guardian nghĩa là: người bảo vệ...
Mình đã test ok trên máy của mình :)Làm gì có virus viriếc gì hả bạn X-(

jimmyvn88

ai chà chà, 4mat 4 ngón rồi 4mat cả thẻ nhớ mà vẫn khôi phục lại đc sao?
như thế thì quá pro ấy chứ

Kojiro

Super V.I.P
Tác giả xem lại ý kiến trên nha, 4mat 4 ngón mà còn khôi phục lại được à, hơi phi lý đó :-??

TruBic

Well-Known Member
vụ này mới à format là mất luôn phần mềm và các dữ liệu vậy lấy gì khôi phục lại ta?:-?

thuglife18

Well-Known Member
bạn ui cho hỏi tí về cái nì vừa cài test thấy ổn trên đt mình à mình sài N70ME
trong mục setting chỗ Ẽcute SMS Comman á nó để là On Sim Chance là sao thế và bên mục Authorized Sim có để SIM rùi 1 dãy số dài lắm dưới chữ SIM là sao ạ...nếu Rename hay Remove có j ko ạ

JuRay-Duan

bạn ui cho hỏi tí về cái nì vừa cài test thấy ổn trên đt mình à mình sài N70ME
trong mục setting chỗ Ẽcute SMS Comman á nó để là On Sim Chance là sao thế và bên mục Authorized Sim có để SIM rùi 1 dãy số dài lắm dưới chữ SIM là sao ạ...nếu Rename hay Remove có j ko ạ

Lúc nãy bạn hỏi mình = pm rùi mà, sao lại post bài nữa thế :-?, nhấn F5 đi thôi..

JuRay-Duan

Tác giả xem lại ý kiến trên nha, 4mat 4 ngón mà còn khôi phục lại được à, hơi phi lý đó :-??

vụ này mới à format là mất luôn phần mềm và các dữ liệu vậy lấy gì khôi phục lại ta?:-?

4mat 4 ngón là đi tiêu rồi còn gì nữa

Đã đính chính đôi chút, vì chưa test chức năng này nên kô khẳng định đc ;). Các bác ai có "điều kiện" (máy dính virus, hay gì gì đó...phải 4mat) Nhớ chỉnh Uninstall phần mềm này và test hộ em nó với nhé =))
Mình nghĩ pm này có dạng con "Warrior" chăng :-??

thuglife18

Well-Known Member
Lúc nãy bạn hỏi mình = pm rùi mà, sao lại post bài nữa thế :-?, nhấn F5 đi thôi..
tại gấp gáp ko bik làm sao đành fai~ spam 2 lần như thế sr nhá...và mình đã test trên N70ME của mình fai~ nói là rất là tuyệt hihi...mình thữ xem Viettel thì nó cũng nt wa số máy mà mình định sẳn có điều ko hỉu 2 dòng hui...Cell gì đó...mình ko có hình...^^! dù sao cug~ thanks nha

TruBic

Well-Known Member
cai' quardian minh` dung` mai~ rui`.bao lan` 4mat may' (ke ca the nho')the' ma` khi on may' van~ thay' thang` cha nay` tong may=)).
Phai vao` tận bên trong ctrinh` mới remove dc cơ;)

sao post bài bỏ dấu kiểu này vậy bạn?

hongle516

Bác vanduan1990 cho em hỏi chút ạ.Chức năng Remote Control Plugins của chương trình sử dụng như thế nào vậy bác? Em test thấy nó chỉ gửi 1 tin báo là đã đổi sim thôi à. Còn thử gọi và nhắn tin từ Sim lạ thì không thấy chương trình tự gửi tin nhắn nữa. Bác giúp em với nha em xin cảm ơn.

daokay

em đã dùng trên con 3230 của em, dùng sim em cài vô, dùng 1 sim khác kiểm tra, ko thấy tác dụng gì, gắn sim em vô lại thì :(( mất chương trình guradian lun, sao h các pác

hongle516

Cái phần mềm này chỉ dùng đc chức năng nhắn tin thông báo là đã bị đổi sim, còn chức năng Remote Control Plugins không sử dụng được. Đã test trên N72

killphone

Neu 4mat =4ngon ko dc thi chi con cach chay lai pm nhung truoc khi chay nen luu lai danh ba va nhung gi cam thay quan trong. Sr nhe online tren mobi ko the viet dau thong cam minh nhe