• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone Symbian S60v3 đơn giản với Norton Symbian H@ck

Các bạn cho mình hỏi mình làm hết các bước rồi đến lúc vào RomPatch nó báo sys/bin/patcher .ldd not found là sao vậy? Và add Auto cái Open4All Rp+ thì nó chỉ có vòng tròn màu vàng xung quanh chứ không có dấu check màu xanh báo thành công

minhtien1810

em cài cái rompatcher vào apply xuất hiện dấu màu đỏ ,khắc phục ra sao , e đã down file ở luu ý 1 rùi

phongkv2

k bit bạn dùng máy j?m cũng bị jong như bạn khi hack con n96.sau đó m tải rompatcher khác về là dc.đầu tiên m dùng rompatcher 3.1 nhưng k dc,sau đó m dùng rompatcher 2.3 thi lại dc.m đã lam thành công trên con n96,còn may khác thì m chưa thử.

thienrom

Mình xài N79 đã hack và sài một thời gian thì gặp tình trạng như sau :
- Norton Symbian báo hết hạng sử dụng, nó hiện báo trên màn hình chờ.
- Ấn vào file chương trình cài đặt mới thì màng hình chớp 1 cái và văng ra k cài được.
Hình như bay giờ nó k cho cài nữa rùi, cũng chẳng báo lổi chứng chỉ gì cả. Mình đã bật Open4all RP+ và Install sever RP+

Có bác nào chỉ giúp mình với. Cám ơn các bác nhiều

skyseparate

Lại thêm 1 cách hackphone nữa với lỗ hổng của phần mềm diệt virus với việc xem các file hack chứa autopatch của ROMpatch như 1 virut và dùng chức năng kiểm dịch đưa chúng vào C/sys/bin. Với cách hack này. Mình lại tiếp tục test okê trên X6 và C5-00
Đầu tiên các bạn tải NortonSymbianHack.sisx và RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx về lưu vào máy của mình
Tải về NortonSymbianHack.sisx
[size=+2]Tải về RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx[/size]
Bắt đầu chiến nhé :D
Đầu tiên vào quản lý tập tin cài đặt NortonSymbianHack.sisx. Trong quá trình cài đặt cứ Okê hết mọi điều kiện máy hỏi nhé
PIC

Sau đó vào Ứng dụng -> Lắp đặt sẽ thấy icon ứng dụng Norton
PIC

Ta vào ứng dụng sẽ thấy như hình
PIC

Bấm Tùy chọn -> AntiVirus -> Quarantine list
PIC

Sau đó trong phần Quarantine list ta sẽ thấy file hack :D "
PIC

Bấm Tùy chọn -> Restore
PIC

Ứng dụng hỏi ta có muốn kiểm dịch không. Chọn có
PIC

Sau đó mục Quarantine list sẽ trống. Ta thoát ứng dụng vào Quản lý tập tin và cài đặt RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx
PIC

Thoát ra vào Ứng dụng -> Lắp đặt -> ROMpatcher Plus và Apply 2 patch như hình
PIC

Vậy là okê rồi đó máy đã hack xong :D. Bạn có thể thoải mái cài những phần mềm tương thích :p :p :p
Lưu ý 1:
- Những ACE nào lúc hoàn tất mọi bước mà vào Rompatch có câu thông báo apply 2 patch trong Rompatch mà bị dấu nhân đỏ cả 2 ấy thì xóa cái Rompatche cũ và thử tải bản này về cài xem sao
[size=+2]Tải về[/size]
Lưu ý 2:
- Những ACE nào mà lúc hoàn tất mọi bước vào Rompatch chỉ apply thành công Open4all RP+.(Những máy này kô cần Install sever RP+).Thì dùng X-plore vào giải nén tập tin installsever.exe trong tệp nén zip dưới vào C/sys/bin.Lưu ý phải tải file install phù hợp. Nếu chép sai file lúc cài đặt phần mềm sẽ báo " Tập tin lỗi" lúc đó đừng vội,dùng X-plore xóa bỏ nó đi và thay bằng tập tin installsever.exe khác phù hợp
Lưu ý 3:
- Những ACE nào máy có ổ Y thì copy file installsever.exe vào Y/sys/bin để máy được hack vĩnh viễn. Nhớ là ổ Y lúc mới vào bằng X-plore đang trống chứ không phải là không vào được.Bạn cần phải tạo sys/bin
( Chú ý:Nếu bỏ installsever.exe vô Y/sys/bin mà cài phần mềm máy báo "Tập tin bị lỗi" thì dùng X-plore xóa bỏ nó đi, rồi thay bằng file installsever.exe khác. Ở dưới mình đã đưa 2 file installsever cho ACE chọn lựa. Và nhớ kỹ là kô được xóa bỏ X-plore, Rompatcher hoặc 4mat máy khi chưa xóa file installsever.exe không hợp trong Y/sys/bin nhé.)
Và đây là lưu ý cuối. Tất cả các thao tác bằng x-plore trên liên quan đến sys/bin thì ACE nhớ apply Open4all RP+ trong Rompatch trước
[size=+2]Bộ installseve.exe[/size]
Tải về cho 0S9.1
[size=+2]Tải về cho OS9.2[/size]
X-Plore bản mới nhất
[size=+2]X-plore 1.56 S603rd[/size]
Chúc ACE thành công :p :p :p
[size=+2]P/s:[/size] [size=+2]Trước khi hack ACE nên 4mat máy sạch sẽ để tránh 1 số lỗi không đáng trong quá trình hack máy[/size]
:|

mình bổ sung thêm một chút nhé: sau khi các bạn cài đặt xong norton và làm theo hd ở trên thì đừng vội cài rompatcher 2.3 vội mà hãy Vào "App Manager" remove "Symantec Symbian Hack" đi!Đồng thời xóa luôn thư mục này: "C:/shared/folder". Sau đó mới cài đặt rompatcher 2.3 . chúc mọi người thành công

Last edited by a moderator:

lehuydung

em cài đến bước xóa file Hack.CODeRUS.OS9x.A thì no báo lỗi: restore failed. file already exists
các pro giup em voi. may em la N95 2Gb

0986212555

cho mìbh hỏi xíu nha.sao mình chẳng cài đc kái gì vậy.tải hết về rùi mà cài lên ko đc.xplore cũng thế.norton cũng vậy.thế thì sao mà cài đc.ai chỉ gjùm mình kái.máy e71

pyn_xit

bạn ơi hack giùm mình được không bạn mình có con n95 8gb nè có gì mình sẽ hậu tạ

kim_bo_kyung

cho mình hỏi mình đang xài cái e5-00....nó có xài được những ứng dụng trong topic này hay không?

Quangtuyen92

hack mới all symbian

Hack phone all Symbian
Cách hack phone này do mình tự tổng hợp lại trên các bài viết
Đầu tiên các bạn tải trọn bộ hack dưới đây về máy và giải nén chúng vào thẻ hay bộ nhớ trung tùy ý
http://upwap.ru/2089835
B1: các bạn cài đặt 2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.sisx
b2: Các bạn cài SafeMgr_V3.30.950.sisx
sau khi cài xong 2 phần trên các bạn vào safemgr bạn chọn như biểu tượng công cụ xem hình

tiếp chọn quản lý tài liệu xem hình

sau đó bạn chọn tập tin mà bạn đã giải nén trước đó patcher.ldd,patcherS3.ldd,patcherShadow.ldd di chuyển vào c/sys/bin từng cái một nhé.
bạn xem hình

Hai cái còn lại bạn làm tương tự
khi các bạn di chuyển xong ba tập tin trên là (patcher.ldd,patcherS3.ldd,patcherShadow.ldd ) các bạn thoát sfmg vào rompatcher apply hai cái Install Server RP .rmp và Open4All RP .rmp hiện nên màu xanh là ok. tuy tiếng trung nhìn hơi khó làm xíu các bạn chịu khó nhìn theo hình là có thể làm dc. mình đã làm thử trên con c7,n76,n86,5230 đều ok.
Cách 2; Ngoài ra còn cách nhanh hơn là, các bạn dùng phần mềm (safemg) các bạn di chuyển cái installserver.exe vào c/sys/bin như mình thấy cách trên ổn hơn
Link :tất cả loại máy http://www.4shared.com/zip/VNGWUwWz/pack_installserver_all_symbian.html
Nếu thấy hay thì (thank) cho mình phát lấy tinh thần nha....

bemeolovepethuy

.:: Đai Sứ Offline ::.
Toàn tiếng tàu nhìn đau hết cả mắt.chóng hếy cả mặt.dù sao cũng cám ơn bác chia sẻ