• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone Symbian S60v3 đơn giản với Norton Symbian H@ck

lastlov3

Mình dùng 5730s-1 hack theo cách này từ năm ngoái, dùng bình thường.. Tự nhiên vừa xong vào Apply Open4All thì ko đc. Ko bít có phải soft dọn rác nó xoá nhầm j ko? Mình thử cài lại RotPathner rùi vẫn thế

duylinh27884

Moderator
Mình dùng 5730s-1 hack theo cách này từ năm ngoái, dùng bình thường.. Tự nhiên vừa xong vào Apply Open4All thì ko đc. Ko bít có phải soft dọn rác nó xoá nhầm j ko? Mình thử cài lại RotPathner rùi vẫn thế

Tìm 1bản rompatcher khác cài vào ok thôi bạn,lúc trước mìh cũg gặp vấn đề này;;) cứ tìm cài trước nếu ko đc mìh sẽ up thử bản rompatcher mìh đag dùg để bạn thử:D

lastlov3

Tìm 1bản rompatcher khác cài vào ok thôi bạn,lúc trước mìh cũg gặp vấn đề này;;) cứ tìm cài trước nếu ko đc mìh sẽ up thử bản rompatcher mìh đag dùg để bạn thử:D

Mình xài 2 bản trong topic này đều ko đc. Bạn đag xài bản nào?

duylinh27884

Moderator
Mình xài 2 bản trong topic này đều ko đc. Bạn đag xài bản nào?

Mình đang dùng bản 2.5, mình up lên cho bạn bản 2.5 và 2.3 trước đây mình dùng,cả 2 bản điều apply đc Open4All,RP 2.3 & 2.5 .Trước khi cài bản của mình thì bạn xóa thư mục patches đang có ở ổ C hoặc E đi nhé,xong xóa bản rompatcher đang cài trong máy rồi cài bản mình up.

ntdung86

Cách hack này quá tuyệt vời. Mấy hôm nay tìm cách hack cho C5-00 ver 101.003 đủ mọi cách mà không được. Theo nhiều cách như Dr.Web, Quanratine, Rompatcher, X-plore ...nhưng botay vì không cách nào can thiệp vào Private, cũng không thấy Bin trong C:\Sys. Hack theo cách này quá hay , cực kỳ đơn giản.
Cảm ơn bác chủ thớt nhé !

dieptandatst

sao cái RomPatcherPlus mình cài ko dc @@ mình dùng c5 00 :(

Ko cần thiết trích dẫn cả bài #1 bạn nhé

Last edited by a moderator:

karoshj89

có 3' là hack xong rồi..công nhận cách này của chủ pic Pro thật..lâu giờ đau khổ vật vã vì vốn dĩ mình gà CNTT lắm;;)

st4z

Tất nhiên là được. Vào phần Quản lý ứng dụng xóa nhé. Do ứng dụng gồm 5 part trong Quản lý ứng dụng. Bạn chỉ cần xóa Symantec Symbian Hack (1kb) là 4part kia sẽ remove luôn. ;;). Còn nếu thích bạn có thể xóa thủ công từng cái. Chúc zui :D

Bạn ơi cho mình xin cái sđt của bạn với. Phòng khi mình hack mà có vấn đề gì kô hiểu thì bạn làm ơn giúp mình nha.

MaKimLien

Member
Bạn ơi cho mình xin cái sđt của bạn với. Phòng khi mình hack mà có vấn đề gì kô hiểu thì bạn làm ơn giúp mình nha.

Có gì thắc mắc bạn cứ cmt lại đây. Mình không dùng sym nữa nhưng anh em bro sym hơn mình thì còn hoạt động đầy ra đó.:ar!

wavelove

bạn ơi mình cài norton virut vào xong nó đòi đăng kí bản quyền là sao bạn ơi

chiduc07

norton expired

norton vao bao het han roi.

Chú ý : viết có dấu đầy đủ nhé!

Last edited by a moderator:

duylinh27884

Moderator
bạn ơi mình cài norton virut vào xong nó đòi đăng kí bản quyền là sao bạn ơi

norton vao bao het han roi.

Nếu ko hack đc với norton thì sang đây xem bài #80 để hack bằg SafeMgr, tìm đúng file installserver.exe cho đời máy của các bạn rồi down nó và SafeMgr về tiến hành hack ko mất quá 1 phút đâu,có hìh minh họa đó làm theo hìh mih họa thôi.

danhlan

Lại thêm 1 cách hackphone nữa với lỗ hổng của phần mềm diệt virus với việc xem các file hack chứa autopatch của ROMpatch như 1 virut và dùng chức năng kiểm dịch đưa chúng vào C/sys/bin. Với cách hack này. Mình lại tiếp tục test okê trên X6 và C5-00
Đầu tiên các bạn tải NortonSymbianHack.sisx và RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx về lưu vào máy của mình
Tải về NortonSymbianHack.sisx
[SIZE=+2]Tải về RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx[/SIZE]
Bắt đầu chiến nhé :D
Đầu tiên vào quản lý tập tin cài đặt NortonSymbianHack.sisx. Trong quá trình cài đặt cứ Okê hết mọi điều kiện máy hỏi nhé
PIC
Sau đó vào Ứng dụng -> Lắp đặt sẽ thấy icon ứng dụng Norton
PIC
Ta vào ứng dụng sẽ thấy như hình
PIC
Bấm Tùy chọn -> AntiVirus -> Quarantine list
PIC
Sau đó trong phần Quarantine list ta sẽ thấy file hack :D "
PIC
Bấm Tùy chọn -> Restore
PIC
Ứng dụng hỏi ta có muốn kiểm dịch không. Chọn có
PIC
Sau đó mục Quarantine list sẽ trống. Ta thoát ứng dụng vào Quản lý tập tin và cài đặt RomPatcherPlus v2.3 LeftupRoot Signed.sisx
PIC
Thoát ra vào Ứng dụng -> Lắp đặt -> ROMpatcher Plus và Apply 2 patch như hình
PIC
Vậy là okê rồi đó máy đã hack xong :D. Bạn có thể thoải mái cài những phần mềm tương thích :p :p :p
Lưu ý 1:
- Những ACE nào lúc hoàn tất mọi bước mà vào Rompatch có câu thông báo apply 2 patch trong Rompatch mà bị dấu nhân đỏ cả 2 ấy thì xóa cái Rompatche cũ và thử tải bản này về cài xem sao
[SIZE=+2]Tải về[/SIZE]
Lưu ý 2:
- Những ACE nào mà lúc hoàn tất mọi bước vào Rompatch chỉ apply thành công Open4all RP+.(Những máy này kô cần Install sever RP+).Thì dùng X-plore vào giải nén tập tin installsever.exe trong tệp nén zip dưới vào C/sys/bin.Lưu ý phải tải file install phù hợp. Nếu chép sai file lúc cài đặt phần mềm sẽ báo " Tập tin lỗi" lúc đó đừng vội,dùng X-plore xóa bỏ nó đi và thay bằng tập tin installsever.exe khác phù hợp
Lưu ý 3:
- Những ACE nào máy có ổ Y thì copy file installsever.exe vào Y/sys/bin để máy được hack vĩnh viễn. Nhớ là ổ Y lúc mới vào bằng X-plore đang trống chứ không phải là không vào được.Bạn cần phải tạo sys/bin
( Chú ý:Nếu bỏ installsever.exe vô Y/sys/bin mà cài phần mềm máy báo "Tập tin bị lỗi" thì dùng X-plore xóa bỏ nó đi, rồi thay bằng file installsever.exe khác. Ở dưới mình đã đưa 2 file installsever cho ACE chọn lựa. Và nhớ kỹ là kô được xóa bỏ X-plore, Rompatcher hoặc 4mat máy khi chưa xóa file installsever.exe không hợp trong Y/sys/bin nhé.)
Và đây là lưu ý cuối. Tất cả các thao tác bằng x-plore trên liên quan đến sys/bin thì ACE nhớ apply Open4all RP+ trong Rompatch trước
[SIZE=+2]Bộ installseve.exe[/SIZE]
Tải về cho OS9.1
[SIZE=+2]Tải về cho OS9.2[/SIZE]
X-Plore bản mới nhất
[SIZE=+2]X-plore 1.58 S603rd[/SIZE]
Chúc ACE thành công :p :p :p
[SIZE=+2]P/s:[/SIZE] [SIZE=+2]Trước khi hack ACE nên 4mat máy sạch sẽ để tránh 1 số lỗi không đáng trong quá trình hack máy[/SIZE] :|
EM đang dùng con 6120 classic em cũng làm giống bác sao rompatcher vẫn báo lỗi là sao hả bác .Mong bác giúp đỡ.thank bác nhiều

MinhThang

Manager
EM đang dùng con 6120 classic em cũng làm giống bác sao rompatcher vẫn báo lỗi là sao hả bác .Mong bác giúp đỡ.thank bác nhiều

Báo lỗi gì vậy bạn? Bạn thử với bản Rompatcher khác xem sao nhé.

acurapro

chỉ dùm cho mình cách hackphone cho nokiia E71

tình hình là miình đang dùng con e71, nhiưng một số pm bị lỗii k dùng đc bác nào có kiinh nghiệm chỉ cho e cách hackphone sdt 01649794737

01674193823

Gửi chủ thớt Maikimliên

Nếu mình tạo thư mục Sys/bin/ trên ổ Y và chép file Insalleve.exe vào đó thì đã hachphone vĩnh viễn chưa?
Nếu Mìh fomat 4 ngón hoặc chạy lại PM thì có mất hách ko vậy.....?

tuongcaigi

Giúp hack phone nokia n95 8g 35.0.001

ai giúp em signed phần mềm Helloox2 với
IM : 354829029371642
em tìm cer key không được
ai giúp em với