• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

bác này nói sao ấy nhỉ .n81 có gps mà định được vị trí của mình mà .các bạn cài google map vào xem và chọn vào vị trí của tôi.thì n1 sẽ hiên ra thôi.máy phải kết nôi gprs hoặc wifi nha.load nhanh lắm.kiểm tra lại xem nhé=D>=D>:-?:-?

N81 mà có GPS tôi đi đầu xuông đất đó:-/!! Đúng như bác buuphuc nói đó nó chỉ có thể dò ra thiết bị phát sóng GPS qua Bluetooth thôi;)!

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác này nói sao ấy nhỉ .n81 có gps mà định được vị trí của mình mà .các bạn cài google map vào xem và chọn vào vị trí của tôi.thì n1 sẽ hiên ra thôi.máy phải kết nôi gprs hoặc wifi nha.load nhanh lắm.kiểm tra lại xem nhé=D>=D>:-?:-?

Cái google maps nó hỗ trợ định vị bằng cả GPRS và GPS. Bác xài là định vị qua GPRS. Không tin bác cài Vietmap thử xem có xài được không.

Hoden

Super V.I.P
Cái google maps nó hỗ trợ định vị bằng cả GPRS và GPS. Bác xài là định vị qua GPRS. Không tin bác cài Vietmap thử xem có xài được không.

viet map minh chua sử dụng.nhưng theo bạn nói là n81 ko có gps.mình mới dẫn chứng.n81 có gps nhé

Hoden

Super V.I.P
N81 mà có GPS tôi đi đầu xuông đất đó:-/!! Đúng như bác buuphuc nói đó nó chỉ có thể dò ra thiết bị phát sóng GPS qua Bluetooth thôi;)!

bạn có chắc là vậy không,nhỏ bạn mình sài và sử dụng google map và tìm thấy vị trí của nhau được nhé .nếu cần mình dẫn chứng không

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn có chắc là vậy không,nhỏ bạn mình sài và sử dụng google map và tìm thấy vị trí của nhau được nhé .nếu cần mình dẫn chứng không

Trước đó tui có xài N81 rồi mới đổi sang E71 còn cả google maps và vietmap thì tui đang xài và đã xài rất lâu rồi. Vì nó k có GPS nên tui mới đổi qua E71. Bạn không tin thì thôi vậy. Thì bạn cứ chuyển sang xài vietmap rồi thử xem N81 có GPS không thì biết vì all hoạt động của Vietmap đều dựa vào GPS.

Hoden

Super V.I.P
N81 làm gì có GPS em, Search trên Google là biết ngay ấy mà.:D

vây mà sao e có cài ggmap cho bạn e n81 và máy 5800 của e và có thể nhìn vị trí của nhau. nếu không có gps thì làm sao biết được vị trí của nhau.khó hiểu quá:-/:-/

su30mk2

>.< topic này hình như lập ra chỉ để thảo luận cách hack thôi thì phải mà,sao lại có GPS ở đây nhỉ,lại còn cãi nhau nữa :-?? .tui hok biết GPS là dùng để làm j,nhưng chỉ biết 81 có bộ phận đo đếm GPS thôi...

MinhThang

Manager
>.< topic này hình như lập ra chỉ để thảo luận cách hack thôi thì phải mà,sao lại có GPS ở đây nhỉ,lại còn cãi nhau nữa :-?? .tui hok biết GPS là dùng để làm j,nhưng chỉ biết 81 có bộ phận đo đếm GPS thôi...

Có thể anh em hơi lạc đề trong Topic chứ không hề cãi nhau bạn nhé!:-?

Hoden

Super V.I.P
Có thể anh em hơi lạc đề trong Topic chứ không hề cãi nhau bạn nhé!:-?

e có ra google n81 là ko có gps nhưng cái mà e thắc mắc là sao e dùng ggmap mà có định được vị trí .vẫn tìm được vị trí người thân,ae nào sử dụng n81 test thử xem dùng ggmap là có định vị

sory vì hơi lạc đề trong topic này các bạn thông cảm

BuuPhucCT

Well-Known Member
e có ra google n81 là ko có gps nhưng cái mà e thắc mắc là sao e dùng ggmap mà có định được vị trí .vẫn tìm được vị trí người thân,ae nào sử dụng n81 test thử xem dùng ggmap là có định vị

sory vì hơi lạc đề trong topic này các bạn thông cảm

Mình có nói với bạn là Google map nó hỗ trợ định vị bằng cả internet và GPS nên những máy không có GPS vẫn xài google map được. Muốn test chính xác N81 có hay không có GPS thì nên test bằng Vietmap là biết liền.
Những thông tin mình nói thì mình đều đã test rồi mới dám nói ra chứ không dám nói liều đâu.

HG12

Thank bạn nhiều,mình hack được rồi.Mình dùng Nokia N73ME.Nhưng hack xong mình muốn gỡ Xplore cũ và HelloCarbide (cái này mình ko biết dùng để làm j nữa) rồi cài bản Xplore mới 1.22 full mà bạn nói thì có vấn đề,remove bất cứ cái nào trong 4 cái đó nó cũng remove cả 4 luôn.Vậy phải làm sao để remove 2 cái kia mà vẫn giữ lại Cap off, cap on.:D

MinhThang

Manager
Thank bạn nhiều,mình hack được rồi.Mình dùng Nokia N73ME.Nhưng hack xong mình muốn gỡ Xplore cũ và HelloCarbide (cái này mình ko biết dùng để làm j nữa) rồi cài bản Xplore mới 1.22 full mà bạn nói thì có vấn đề,remove bất cứ cái nào trong 4 cái đó nó cũng remove cả 4 luôn.Vậy phải làm sao để remove 2 cái kia mà vẫn giữ lại Cap off, cap on.:D

Xóa hết đi bạn, rồi bạn cài cái ROMPatcher và X-Plore 1.22 vào là OK.

HG12

thank bạn nhiều :D

Bạn có thể cho mình xin link download ROMPatcher được ko?và sao phải cài cái đấy,minh tìm trong diễn đàn nhưng loạn quá ko hiểu j hết.

killmanu

Bạn chú ý khi post bài, đây không phải là Topic để bạn hỏi và yêu cầu PM bạn nhé!!!

á em xin lỗi ạ, em quên mất, em xóa ngay, lần sau ko thế nữa. Sơ ý wa :( tha em lần đầu nha

Chỉnh sửa cuối:

HG12

Xóa hết đi bạn, rồi bạn cài cái ROMPatcher và X-Plore 1.22 vào là OK.

Mình cài secman trước đó,h gỡ ko được,vậy dùng secman thôi được ko?ko cần dùng ROMpatcher?

Caominh171

Mình cài secman trước đó,h gỡ ko được,vậy dùng secman thôi được ko?ko cần dùng ROMpatcher?

Um chỉ cần dùng 1 trong 2 cái thôi.
Hồi đó dùng SecMan, nhưng từ khi biết thằng Romtp rồi thì mình chả dùng nó nữa :D

mog

Bạn ơi cho mình hỏi mình có cách nào hack mà không dùng cer file không? Mình thấy các cách hack trên trước khi hack vẫn phải cài mấy soft. mà cài các soft đó toàn bắt certificate

Status
Không mở trả lời sau này.