• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

IceBreaker

Kojiro ơi! Sao mình cài cái TRK 2_8_9 của bạn thì đc, mà khi cài secman nó lại báo là access not granted là sao ? Cái secman của bạn chưa sign à ? Còn khi kết nối với PC suite để cài trên PC thì bị báo là Unknown device !!! Mình vừa up lên FW 30.0.0.15 cho N95. Bây giờ chơi game N-gage ko đc rồi ! :((

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi! Sao mình cài cái TRK 2_8_9 của bạn thì đc, mà khi cài secman nó lại báo là access not granted là sao ? Cái secman của bạn chưa sign à ? Còn khi kết nối với PC suite để cài trên PC thì bị báo là Unknown device !!! Mình vừa up lên FW 30.0.0.15 cho N95. Bây giờ chơi game N-gage ko đc rồi ! :((

Bạn cài SecMan file sis thử đi, mình cài đâu bị thế đâu ta :-? Khởi động lại PC, cắm cáp vào lại xem sao, mình dùng bình thường từ lúc up đến giờ mà.

Kojiro

Super V.I.P
Ko ơi, cai golf, Ko test dùm jus xem sao? Cứ 2 lượt đánh của phần caree la out

Game mà chạy qua đây luôn à, muốn bị cảnh cáo hả :D

Mình ko thích game đó nên không thèm test, a e tự xử :D cái gì cũng kêu KJR thì có chết :)) Bạn nhiều máy mà test k được thì chắc game lỗi :p

tonhatthanh

Các bạn giúp mình với :(. Con 3250 cuả mình sau khi cài xong cái RomPatcher, mình không thể reset bằng cách bấm *#7370# được nữa. Help me:(:)(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với :(. Con 3250 cuả mình sau khi cài xong cái RomPatcher, mình không thể reset bằng cách bấm *#7370# được nữa. Help me:(:)(:)((

Sau khi cài có cho nó chạy ngầm cái patch nào không? Đừng đổ thừa nó tội nghiệp :D

tonhatthanh

Để mình xem lại cái phần mềm này xem sao . Cho mình hỏi nếu có chạy ngầm cái patch nào thì làm sao tắt được vậy. Cám ơn sư huynh nhiều nha

Kojiro

Super V.I.P
Để mình xem lại cái phần mềm này xem sao . Cho mình hỏi nếu có chạy ngầm cái patch nào thì làm sao tắt được vậy. Cám ơn sư huynh nhiều nha

Bạn chọn nó chạy thì Apply, còn bỏ chọn thì Disable nó là xong :D

tonhatthanh

Mình làm như sau : Option->Patch->Disable, nó hiện lên thông báo "App.closed;ROMPatcher", như vậy RomPatcher bị lỗi rồi phải không. Chắc phải cho chú em này ra tiệm quá. Cảm ơn Kojiro nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm như sau : Option->Patch->Disable, nó hiện lên thông báo "App.closed;ROMPatcher", như vậy RomPatcher bị lỗi rồi phải không. Chắc phải cho chú em này ra tiệm quá. Cảm ơn Kojiro nhiều

Gỡ ra cài lại đi bạn :D ra tiệm chi, nó cũng không biết gì đâu

shadow8842

tốt nhất bạn nên cài pcsuit của nokia vào. rồi kết nối cáp usb. thương không có chương trình pcsuit thì máy vẩn kết nối nhưng không hiện biểu tượng kết nối. như vậy sẻ không được, sau đó hẳn vào trk nha.kick hoạt chương trình cài secman trên máy tính. như vậy chuẩn hơn.

tonytrung235

tốt nhất bạn nên cài pcsuit của nokia vào. rồi kết nối cáp usb. thương không có chương trình pcsuit thì máy vẩn kết nối nhưng không hiện biểu tượng kết nối. như vậy sẻ không được, sau đó hẳn vào trk nha.kick hoạt chương trình cài secman trên máy tính. như vậy chuẩn hơn.

nếu máy mới update firmware mới cài trk xong mà chạy secman trên pc để nó chuyển vào thì chạy = giời .... mò cả đêm hôm wa nó cũng ko chạy .. chỉ cài cái secman.sis của ông kojiro thì may ra ^^

tonhatthanh

Gỡ ra cài lại đi bạn :D ra tiệm chi, nó cũng không biết gì đâu

Mình đã remove mà không được, reset cũng không xong, cũng đã format thẻ nhớ luôn, up formware thì nó nói là cái của mình là mới nhất rồi (V 04.14 ). Bó tay luôn

chimcondn

Cứ theo cách của Kojiro đi các bạn ,thậm chí cài game xong cũng chả cần chạy file patch nữa.
Mình dùng N95-8G,test:OK

ocnnnet

Cám ơn các bác rất rất nhiều. Mình đã hack trên N82 thành công mỹ mãn theo cách hướng dẫn của các bác. Nhưng không biết khi update fw thì với cách hack trên còn tác dụng không ạ.Xin các bác chỉ dẫn thêm. Hiện giờ chưa dám chạy update.

kaizuki

cái này thì mình nghĩ khi update lên bản mới thì phải hack kiểu anh Koj nói thì mới dc , như vừa rồi thử up con N95 lên 30. hack cách cũ ko dc mà hack cách trên lại dc

Status
Không mở trả lời sau này.