• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Cám ơn các bác rất rất nhiều. Mình đã hack trên N82 thành công mỹ mãn theo cách hướng dẫn của các bác. Nhưng không biết khi update fw thì với cách hack trên còn tác dụng không ạ.Xin các bác chỉ dẫn thêm. Hiện giờ chưa dám chạy update.

Update thì phải cài lại đó bạn. Nên update fw rồi cài lại mà dùng, đơn giản mà :D

cái này thì mình nghĩ khi update lên bản mới thì phải hack kiểu anh Koj nói thì mới dc , như vừa rồi thử up con N95 lên 30. hack cách cũ ko dc mà hack cách trên lại dc

Mình cũng thấy vậy, đây là phương pháp hữu hiệu cho hack các fw được nâng cấp.

cuongbep

Hu hu. Sao em down mãi mà ko đc hả a KJR. Cả 3 link luôn mà ko tài nào down dc. Res lai PC rồi. Model tốt. A kiêm tra xem thế nào a. Up con N95 lên 30 nhưng lại ko hack đc. Cho em hỏi cái luôn là em up lên 30 mà chả thấy icon n-gage đâu cả a ah. Hay em up bi thiếu hoặc sai gì hả a? giúp e cái, thak a nhìu !

Zenki

Super V.I.P
Hu hu. Sao em down mãi mà ko đc hả a KJR. Cả 3 link luôn mà ko tài nào down dc. Res lai PC rồi. Model tốt. A kiêm tra xem thế nào a. Up con N95 lên 30 nhưng lại ko hack đc. Cho em hỏi cái luôn là em up lên 30 mà chả thấy icon n-gage đâu cả a ah. Hay em up bi thiếu hoặc sai gì hả a? giúp e cái, thak a nhìu !

Link down tốt mà bạn. Dùng cái Mediafire cho dễ.

Trường hợp này lạ ah nghe. Bạn thử Up lại lần nữa xem.

cuongbep

Vẫn ko đc. Buồn thật đó. Chắc mang nhà mình bị sao rồi cũng nên. Giả sử bị gì thì mình làm sao lên đc PDA nhỉ :D.

Zenki

Super V.I.P
Vẫn ko đc. Buồn thật đó. Chắc mang nhà mình bị sao rồi cũng nên. Giả sử bị gì thì mình làm sao lên đc PDA nhỉ :D.

Down ngon mà. Bạn click vào link MediaFire rồi chờ khoảng 1-2s, sau đó nó hiện ra dòng Click here to start download rồi nhấp vào thôi. Bạn có thể cài thêm IDM (Internet Download Manager) vào để down nhanh và dễ hơn. Tại file .zip đó 10Mb luôn nên không up lên diễn đàn để bạn down trực tiếp được.

Kojiro

Super V.I.P

Up lên là Ngage màu xanh ở ngoài Menu luôn mà. Xem lại quá trình up nha bạn!

Link mediafire là ngon.

cuongbep

Huhu. Thế thì chết em rồi. Làm sao bây giờ đây các bạn ơi. Chắc mình up bị sao rồi. Up len em đc V 30.0.018. Nhấp vào Menu thì chỉ thấy co 11 icon. Thiếu cái N-gage. Hxhxhx. Mà giờ cài mãi vẫn ko cài đc Secman. :(( :((
Ai giúp mình với!!!

Zenki

Super V.I.P
Huhu. Thế thì chết em rồi. Làm sao bây giờ đây các bạn ơi. Chắc mình up bị sao rồi. Up len em đc V 30.0.018. Nhấp vào Menu thì chỉ thấy co 11 icon. Thiếu cái N-gage. Hxhxhx. Mà giờ cài mãi vẫn ko cài đc Secman. :(( :((
Ai giúp mình với!!!

Bạn thử format lại máy xem thế nào. Dùng *#7370# rồi nhập code 12345

Trường hợp này lạ quá :((

cuongbep

Up lên là Ngage màu xanh ở ngoài Menu luôn mà. Xem lại quá trình up nha bạn!

Link mediafire là ngon.

Mình up len la nó thành 30.0.018
và nó ko co biểu tượng N-gage ở đâu nữa. Hxhx. Ko biết máy có sao ko?
Máy em up lên nó như thế này đó các bạn. Các bạn xem dùm mình có sai sót gì ko? cẢm ơn nhiều!
Mình ko hiểu cái Dictionary và cái Games đó để làm gì. Vì khi click vào nó hiện ra cái gì mà mình chả hiểu.

Máy em up lên nó như thế này đó các bạn. Các bạn xem dùm mình có sai sót gì ko? cẢm ơn nhiều!
Mình ko hiểu cái Dictionary và cái Games đó để làm gì. Vì khi click vào nó hiện ra cái gì mà mình chả hiểu.

Cái games ở hình 4 của bác là cái gì đó???? Ngage bản mới cũng tên là games:)

Zenki

Super V.I.P

Mình check lại thì FW mới nhất cho N95-130.0.015

Phần mềm mới nhất hiện có cho Nokia N95, Số hiệu điện thoại 0534839
Phiên bản: 30.0.015
So sánh số
Nếu phiên bản hiện tại của bạn đã lỗi thời, hãy cập nhật ngay để nhận những tính năng, ứng dụng và phần nâng cấp mới nhất. Vào Nokia Software Updater

Bạn Up 1 phát lên tới 30.0.018 luôn là sao ? Bạn xài N95 thường hay N95 8G thế ?

Kojiro

Super V.I.P

Bạn Up 1 phát lên tới 30.0.018 luôn là sao ? Bạn xài N95 thường hay N95 8G thế ?

Đúng rồi! Mình up đâu có cái Dictionary và cái hình 2 của bạn đâu ta :-?

Mình cũng chỉ 30.0.015 à, bạn lên 18 luôn. Có lúc nào máy bạn dùng ngôn ngữ Trung hoa không đó :-?

cuongbep

Cái games ở hình 4 của bác là cái gì đó???? Ngage bản mới cũng tên là games:)

Bác hỏi em em biết hỏi ai giờ. Hxhx. Em up lên rồi vào máy là thấy như thế mà. Hxhxhx.
Đang hỏi bác thì bác lại hỏi lại em. :) :)

Mình dùng n95 8G ban ah. Thấy anh trinhha cung up len 018 giống mình mà nhỉ.

Đúng rồi! Mình up đâu có cái Dictionary và cái hình 2 của bạn đâu ta :-?

Mình cũng chỉ 30.0.015 à, bạn lên 18 luôn. Có lúc nào máy bạn dùng ngôn ngữ Trung hoa không đó :-?

Ôi thế mọi người khác mình ah. Hoho. Mình up từ 20 >30.18 đó. Máy mình chưa bao giờ xài cái gì liên quan đến trung hoa cả đâu.
KJR sang bên đây http://pdaviet.com/showthread.php?t=32905&page=3 xem bài và ảnh của trinhha nè. Mình cũng giống anh ấy. :D :D. Đúng là hay thật.

devil13

ủa mà cuongbep sao up lên 30 có cái dictionart của bản tiếng hoa vậy .bạn up code nào vậy ...mình cũng xài n95 8gb

Bo0Bo0

đã ai hack thử cách mới này trên nokia 5320 xm chưa,được để tớ còn làm nào..mà 5320 thì hỗ trợ Ngage rồi nên ko phải cài Secman nữa hả..chỉ cần hack là chơi được phải ko(mình gà nên cả nhà thông cảm)

Kojiro

Super V.I.P
đã ai hack thử cách mới này trên nokia 5320 xm chưa,được để tớ còn làm nào..mà 5320 thì hỗ trợ Ngage rồi nên ko phải cài Secman nữa hả..chỉ cần hack là chơi được phải ko(mình gà nên cả nhà thông cảm)

Đã có người hack thành công, phải có SecMan mới cài được game full. Gà nhưng siêng đọc bài tí là được, gà mà thụ động thì thua.

Y

yiukiang

Guest
Huhuhu ... Sao ko có N75 trong này ta ?
ai biết N75 thuộc FP nào chỉ mình với

TLP

hic làm với con i450 chả thấy ăn thua gì cả, vào hellocarbide nhấn Options, chọn Menu1 rồi chả thấy gì hiện ra cả, ai giúp mình với!!!

Status
Không mở trả lời sau này.