• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

2muadongbuon

Uh đúng rồi. X-Plore 1.22 có thể truy cập private sys, có thể chỉnh sửa, xóa file trong private nhưng trong sys thì chưa được. Nhưng bản X-Plore 1.22 yêu cầu phải sign hoặc hack phone rồi thì mới cài được :)

Umh...có lẽ con N95 đấy tận mạng rồi :D...còn cái X-plore 1.22 kia sao nó ác thế nhỉ :D ko cho ng ta xài trial tý sao :)
Chẳng nhẽ bây giờ mặc kệ sao?Hic...ngồi cả ngày chỉnh ngày giờ để cài 1 số pm cho nó...mãi mới đc 1-2 pm :((....hết thuốc rồi sao?:-/:-/

Zenki

Super V.I.P
Chẳng nhẽ bây giờ mặc kệ sao?Hic...ngồi cả ngày chỉnh ngày giờ để cài 1 số pm cho nó...mãi mới đc 1-2 pm :((....hết thuốc rồi sao?:-/:-/

Trường hợp của bạn cũng hy hữu quá. Mình pó tay rồi :D Có lẽ đây là lần đầu tiên mình gặp trường hợp N95 không hack được trên PDAVIET quá :-??

MinhThang

Manager
Umh...có lẽ con N95 đấy tận mạng rồi :D...còn cái X-plore 1.22 kia sao nó ác thế nhỉ :D ko cho ng ta xài trial tý sao :)

Cách này không đuợc thì làm cách khác có rất nhiều cách,bạn chịu khó tìm và tham khảo chúc bạn thành công.

2muadongbuon

Sướng nhất cách ở #1...đơn giản,dễ hiểu,nhanh gọn...;))
Dù sao cũng cảm ơn các bro...em đành ngậm đắng nuốt cay học cách hack khác vậy :D...hi vọng hack đc >:) . . .

hao_t

Bác nào giúp em với, em cài đến bước thứ 5 là Restart lại máy sau đó cài Drakkarious_3.01 explore update thì báo File Corrupted, cài file nào cũng báo vậy ? Em cài E62.

MinhThang

Manager
Bác nào giúp em với, em cài đến bước thứ 5 là Restart lại máy sau đó cài Drakkarious_3.01 explore update thì báo File Corrupted, cài file nào cũng báo vậy ? Em cài E62.

Bạn Down lại lần nữa và cài lên nhé, chắc lúc down file bị thiếu, nên mới gặp lỗi đó.

Zenki

Super V.I.P

Bạn download lại File vài cài thử xem có được không. Theo mình bước này không quan trọng lắm. Cái này chỉ giúp update X-Plore của bạn lên bản mới thôi. Bạn có thể download X-Plore 1.22 về cài đặt lên cũng được. Không cần chạy bước này.

hieu_mobilehn nói:
Bác nào có Hack N96 thì share cho anh em vọc đi lâu quá rồi đó , Bác Minhthang có chữ ký đẹp quá !

N96 vẫn chưa hack được đâu bạn :D

hongngant

Em down bản TRK 2.8.9 về cài được rồi (em ko cài được bản 2.7), nhưng đến khi cài Secman thì máy bị khởi động lại, ko thể cài được! (Em đang dùng N82)
có anh nào chỉ em biết tại sao với?

MinhThang

Manager
Em down bản TRK 2.8.9 về cài được rồi (em ko cài được bản 2.7), nhưng đến khi cài Secman thì máy bị khởi động lại, ko thể cài được! (Em đang dùng N82)
có anh nào chỉ em biết tại sao với?

Bạn kiểm tra lại file cài đặt, nếu nhầm file thì bị seret máy lại đấy bạn.

hongngant

Nhầm file là như thế nào hả anh? em chạy file TRK trước, đã báo Connected, sau đó em chạy Secman trên PC, đến đoạn Connecting thì điện thoại khởi động lại, em cũng ko hiểu sao nữa???

hao_t

Bạn Down lại lần nữa và cài lên nhé, chắc lúc down file bị thiếu, nên mới gặp lỗi đó.

Em vừa down và hack lại thử nhưng vẫn ko được, sau khi restart máy cài file nào cũng báo File Corrupted :-/
Bác nào rành vụ này chỉ cho em với

MinhThang

Manager
Nhầm file là như thế nào hả anh? em chạy file TRK trước, đã báo Connected, sau đó em chạy Secman trên PC, đến đoạn Connecting thì điện thoại khởi động lại, em cũng ko hiểu sao nữa???

Bạn đang nói tới hack phone hay nói gì vậy,làm như cách trên thì chạy cái gì ở pc đâu?

Zenki

Super V.I.P
Em vừa down và hack lại thử nhưng vẫn ko được, sau khi restart máy cài file nào cũng báo File Corrupted :-/

Sau khi restar máy bạn đã đổi ngày giờ lại thời điểm hiện tại chưa hay vẫn còn để 2007 ?

MinhThang

Manager

restart máy xong bạn phải chỉnh lại giờ hệ thống chưa?

hoatim

Chào bạn Kojiro cùng các bạn, mình đã thử cách trên để hackphone (máy mình là N95 8Gb V20.0.016, 28-02-2008) nhưng hiện ra thông báo Erreur certificat (khi mình cái file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS). Không biết có cách nào giải quyết không các bạn ? Mong có sự trả lời của các bạn. Cảm ơn rất nhiều .

Kojiro

Super V.I.P
Chào bạn Kojiro cùng các bạn, mình đã thử cách trên để hackphone (máy mình là N95 8Gb V20.0.016, 28-02-2008) nhưng hiện ra thông báo Erreur certificat (khi mình cái file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS). Không biết có cách nào giải quyết không các bạn ? Mong có sự trả lời của các bạn. Cảm ơn rất nhiều .

Bản chỉnh ngày hệ thống chưa theo hướng dẫn chưa? Bạn vào AppMgr của máy, vào settings, xem dòng trên All dòng dưới Off chưa nhé?

hongngant

Em đang dùng N82, em làm đến bước copy 2 file trong thư mục Hack vào c:\SYS\bin thì ko được vì ko có thư mục bin trong đó, em thử copy vào thư mục SYS cũng ko được vì nó báo ko thể mở được file, ai chỉ giúp em với?

Status
Không mở trả lời sau này.