• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

gai

Well-Known Member
ý của mình muốn hỏi là, muốn truy cập vào private và vào thư mục sys không thấy thư mục bin đâu hết bạn ah. máy mình đã hack. bạn chỉ mình nha. thanks

Kojiro

Super V.I.P
ý của mình muốn hỏi là, muốn truy cập vào private và vào thư mục sys không thấy thư mục bin đâu hết bạn ah. máy mình đã hack. bạn chỉ mình nha. thanks

Vào Xplore, phần Configuration, chọn 4 cái dấu tick ở 4 dòng đầu tiên là ok. Mấy dòng bắt đầu bằng từ Show á.

gai

Well-Known Member
cái này mình biết rồi kojiro ah. nhưng mà vẫn không được đâu. không biết còn cách nào khác không nữa :(

Kojiro

Super V.I.P
cái này mình biết rồi kojiro ah. nhưng mà vẫn không được đâu. không biết còn cách nào khác không nữa :(

Hay nhỉ :-? Hack được thì phải vào xem được chứ, chỉnh là thấy, nếu vẫn không được thì bó tay. Mà đã hack được thì bạn cũng đâu cần vào đó làm gì đâu :D

gai

Well-Known Member
vậy mới đâu đầu chứ. lúc trước cài ứng dụng đều báo lỗi supplie. bây giờ cài thằng nào cũng chạy tút ( vậy cũng như hack rồi ) mình chỉ muốn truy cập vào và xóa cái file trong private thôi. tại vì máy của mình khởi động chậm lắm, mỗi lần bật máy là phải chờ nó intall thẻ khoảng 3 phút mới xong. bạn có cách gì cho nó chạy nhanh hơn không. giúp mình nhé. hix hix:(

Kojiro

Super V.I.P
vậy mới đâu đầu chứ. lúc trước cài ứng dụng đều báo lỗi supplie. bây giờ cài thằng nào cũng chạy tút ( vậy cũng như hack rồi ) mình chỉ muốn truy cập vào và xóa cái file trong private thôi. tại vì máy của mình khởi động chậm lắm, mỗi lần bật máy là phải chờ nó intall thẻ khoảng 3 phút mới xong. bạn có cách gì cho nó chạy nhanh hơn không. giúp mình nhé. hix hix:(

À muốn xóa các file rác hả? Đơn giản mà, bạn kết nối máy và PC qua MasStorage (USB), vào Private/....dce, muốn xóa gì cũng được cả :D

gai

Well-Known Member
bạn còn cách nào khác không. chẳng hạn như dùng 1 phần mềm nào đó để xem. còn cái này phải tốn 150k rùi. ( mình xài toàn pcsuite thôi) :p

Kojiro

Super V.I.P
bạn còn cách nào khác không. chẳng hạn như dùng 1 phần mềm nào đó để xem. còn cái này phải tốn 150k rùi. ( mình xài toàn pcsuite thôi) :p

Nếu xem thì chắc bản Xplore 1.22 Mod thì xem được, mà xem được làm gì khi chẳng làm được gì :( Xem ai có đầu đọc thẻ hay cáp, mượn làm tí đi. Ko còn cách nào cả.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé

link xplere full ko down đc cậu à hết bandwith rồi

Zenki

Super V.I.P
Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé

link xplere full ko down đc cậu à hết bandwith rồi
Bạn có link thì đưa lên đây mình sẽ tìm lại cho :D

zeke

Bắt đầu cài, vừa đụng bước đầu tiên nó không cho cài "Chứng Chỉ Hết Hạn" :D. sao đây anh mod

Kojiro

Super V.I.P
Bắt đầu cài, vừa đụng bước đầu tiên nó không cho cài "Chứng Chỉ Hết Hạn" :D. sao đây anh mod

Chưa chỉnh ngày hệ thống chứ gì. Chưa chửi là may còn hỏi nữa :))

mrdinh71

mình hack N81 8GB ngon rồi nhưng Xplore tự nó chạy bản 1.20 cài đè 1.22 len thì báo lỗi cập nhật,mà gỡ bản cũ di cài lại thì chạy tốt nhưng mất Capson,Capsoff theo anh em phai lam thế nào ???!!!

boyloveg

anh ơi anh check lại xem có hiệu nghiệm cho cả OS9.3 không hả, em cũng chỉ làm được với OS9.2 thôi (N95), mà version cũ 20.15 . Em đang phân vân không biết có nên Up version mới không, nếu up xong mà hack được thì mất công toi , lại còn cả bao nhiêu game N-gate đã cài nữa???

zeke

Chưa chỉnh ngày hệ thống chứ gì. Chưa chửi là may còn hỏi nữa :))
Hí hí up được rồi, mà up xong rồi thì file nhạc với file hình trong thẻ nhớ gallery không đọc được :(. Còn file theme trên thẻ thì xài bình thường, có ai bít tại sao không vậy, hép mi :|

Zenki

Super V.I.P
anh ơi anh check lại xem có hiệu nghiệm cho cả OS9.3 không hả, em cũng chỉ làm được với OS9.2 thôi (N95), mà version cũ 20.15 . Em đang phân vân không biết có nên Up version mới không, nếu up xong mà hack được thì mất công toi , lại còn cả bao nhiêu game N-gate đã cài nữa???
N95 up lên v30 vẫn hack được ngon đấy bạn :D Cứ up lên mà dùng đi :D

Kojiro

Super V.I.P
mình hack N81 8GB ngon rồi nhưng Xplore tự nó chạy bản 1.20 cài đè 1.22 len thì báo lỗi cập nhật,mà gỡ bản cũ di cài lại thì chạy tốt nhưng mất Capson,Capsoff theo anh em phai lam thế nào ???!!!

Gỡ ra, ko sao cả. Tìm bản Xplore fuul và Rompatcher cài vào là ok. Máy hack được là mừng rồi, mấy chuyện kia cỏn con :D

Status
Không mở trả lời sau này.