• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

minh111128

hình như N78 & n82 V3.0 vẫn chưa được bro ơi.khi chep phần hack.rar vào sys nó o có phần bin .xin chỉ giáo

viponline02

Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78...

........
Xong các bước trên thì ta cài file Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis

Đây là cách được up vào ngày 1/9, hôm nay mới up fw nên test cho anh em luôn và thấy kết quả tốt. Anh em nào chưa hack thì làm thử, anh em nào hack rồi thì tham khảo, anh em nào có máy mới dùng OS9.3 thì test xem có được không.

Lưu ý là sau khi làm hết các bước thì nhớ chỉnh lại giờ hệ thống và cài bản Xplore full vào mà dùng nhé :D

Hic em dùng may 3250 cài xong xuôi rồi nhwng hễ cài cái j mới là nó restart lại máy

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Cho em hỏi là N96 FW bao nhiêu trở xuống thì hack được ạ?

Hiện tại N96 mới ra nên mình không biết là fw hay cũ như thế nào, mình có mua 1 con lúc mới ra đã không Hcak được rồi.

dig31vn

Thế mà thấy bác chủ ghi là hack được N96 :((. Giờ làm sao em cài đặt software đây, lại còn từ điển nữa chứ :((

Kojiro

Super V.I.P
Thế mà thấy bác chủ ghi là hack được N96 :((. Giờ làm sao em cài đặt software đây, lại còn từ điển nữa chứ :((

Mình ghi là tác giả giới thiệu chứ mình có nói chắc chắn đâu. Để cài ứng dụng thì bạn sign bằng file cer nhé!

viponline02

FW máy em là bao nhiêu? Hiện giờ chỉ có fw 3.14 và 3.60 hack được thôi à.

Fw 4.60 mà hic chỉ tại hai file attack ra vao c/bin/... thì khi cài bất cứ cái gì cũng bị restart lại máy. ùm xóa đi thì cài được nhưng vẫn phải sign các phần mềm cần crack.

MinhThang

Manager
Fw 4.60 mà hic chỉ tại hai file attack ra vao c/bin/... thì khi cài bất cứ cái gì cũng bị restart lại máy. ùm xóa đi thì cài được nhưng vẫn phải sign các phần mềm cần crack.

Không Hack được thì phải Sign là đúng rồi đó bạn.:D

dig31vn

Các bác cho em xin cách lấy file cer để cài đặt với ạ, xin lỗi vì em cũng mới tập tành nên cũng ko biết cách j ạ >_<. Mà dùng cái này thì dùng phần mềm full hay là vẫn chỉ là dùng bản trial ạ? Các bác giúp em với, cám ơn các bác nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em xin cách lấy file cer để cài đặt với ạ, xin lỗi vì em cũng mới tập tành nên cũng ko biết cách j ạ >_<. Mà dùng cái này thì dùng phần mềm full hay là vẫn chỉ là dùng bản trial ạ? Các bác giúp em với, cám ơn các bác nhiều

Hướng dẫn lấy file cer tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22905

Bạn cần phân biệt rõ, đây chỉ là cách hack hay sign để cài được PM vào máy, còn việc bạn dùng trial hay full thì phụ thuộc vào Pm bạn cài là full hay trial.

Cần phân biệt rõ nhé!

troly

Well-Known Member
Mới thấy thằng này Đọc thấy là hack được "testd ok on my N95 8 GB with nokia latest firmware". Có bạn nào texl thử ko. Mình ko có máy loại này.

nhunguyen12

bác KJR cho em hoi chút cài file Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis mục đích làm gì vậy bác?

Zenki

Super V.I.P
bác KJR cho em hoi chút cài file Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis mục đích làm gì vậy bác?
Để update cái X-Plore lên thôi, bước này không quan trọng không cần cài cũng ok, cài xong Drakkarious bỏ cái X-Plore cũ đi cài bản 1.22 vào là ok ;)

Status
Không mở trả lời sau này.