• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

sh0ck_b0y_kute

Cho em hỏi. Máy của em khi cài file hack thì nó báo "Expired certificate" . Em đã thử Fomat và càilaij nhưng vẫn thế .

anhbaba

Mình không biết check FW, mình xài N78 thấy thông tin máy sản xuất 8-5-2008, S60 3rd, cài HelloCarbide không hiễn thị như hướng dẫn được

MinhThang

Manager
Mình không biết check FW, mình xài N78 thấy thông tin máy sản xuất 8-5-2008, S60 3rd, cài HelloCarbide không hiễn thị như hướng dẫn được

Dùng lệnh *#0000# để biết thông tin bạn nhé.

kachiuxa14

Được bạn à! Hack đi là biết ngay cần chi hỏi :)
Không được bạn ạ. Sau khi cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis như hướng dẫn ở trên thì không truy nhập được vào các file hệ thống. Cũng không update được Xplore. Mặc dù trước khi nâng cấp ver mình vẫn hack bình thường

MinhThang

Manager
Không được bạn ạ. Sau khi cài Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.sis như hướng dẫn ở trên thì không truy nhập được vào các file hệ thống. Cũng không update được Xplore. Mặc dù trước khi nâng cấp ver mình vẫn hack bình thường

Bạn dùng máy gì và úp lên fw bao nhiêu?

kachiuxa14

Bạn dùng máy gì và úp lên fw bao nhiêu?
Mình dùng n73 me up lên V4.0839.42.2.1
Không hiểu sao vẫn cài Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.sis bìng thường nhưng không update được Xplore cũng như không truy nhập được vào các file hệ thống của máy.

HotelHoangMinh

E đã làm đúng như hương dẫn của bác nhưng khi install các phần mềm đều bị báo lỗi "File corrupted" là sao vậy bác?

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng n73 me up lên V4.0839.42.2.1
Không hiểu sao vẫn cài Drakkarious 3.01 3250 5500 E50 E51 E61.sis bìng thường nhưng không update được Xplore cũng như không truy nhập được vào các file hệ thống của máy.

N73 sao cài file đó vậy bạn, cài file kia chứ :) sau khi hack xong gỡ cái Xplore ra cài bản khác vào, gỡ ra rồi cài.

E đã làm đúng như hương dẫn của bác nhưng khi install các phần mềm đều bị báo lỗi "File corrupted" là sao vậy bác?

Bạn dùng nhầm file rồi! làm theo hướng dẫn ở trên.

anhbaba

Máy mình là N78
Software version 10.136 (SV date 09-05-2008)
Custom version 10.136.051.1 (CV date 08-05-2008)
Type designator RM-235
Không biết có ai hack d0u7o75c chưa?

hao_t

Em cũng làm đúng các bước như trên, cài xong Restart lại máy, chỉnh lại ngày giờ hệ thống. Sau đó cài ứng dụng thì ko cài được gì, chạy cái gì cũng báo "File Corrupted". Em đọc kỹ & làm đi làm lại vài lần đều thế, em đang xài E61. Bác nào biết lỗi do đâu chỉ dùm em với.Tks!

seta99

Em đã làm theo hướng dẫn nhưng sao không tìm thấy folder c:/sys/bin. Chỉ có c:/sys thui mà create dir ko được, ko bít phải làm sao. Em đang xài con 6210 navigator. Các bác hướng dẫn giùm

MinhThang

Manager
Em đã làm theo hướng dẫn nhưng sao không tìm thấy folder c:/sys/bin. Chỉ có c:/sys thui mà create dir ko được, ko bít phải làm sao. Em đang xài con 6210 navigator. Các bác hướng dẫn giùm

Bạn mở X-Plore lên bấm phím số 0 tích vào ô vuông Show thì sẽ thấy, còn để vào được thì bạn phải Hack thành công,để copy chỉnh sửa thì phải CapsOff.

seta99

đã tick hết các ô show rồi nhưng vẫn ko thấy, trước khi làm cái này có phải hack cái nào nữa ko ? Em tưởng cái này là hack rồi chứ. Em đã thử cap off rồi cũng ko edit được

MinhThang

Manager
đã tick hết các ô show rồi nhưng vẫn ko thấy, trước khi làm cái này có phải hack cái nào nữa ko ? Em tưởng cái này là hack rồi chứ. Em đã thử cap off rồi cũng ko edit được

Bạn xem bài 1 hướng dẫn kỹ và tham khảo Topic anh em chia sẻ những FW của các đời máy Hack và Không Hack được. chúc bạn thành công.

HotelHoangMinh

Lỗi là file installsever dùng cho dòng máy của bạn sai:)

Bác ơi "Lỗi là file installsever dùng cho dòng máy của bạn sai" là sao vậy bác. Mình đã làm đúng theo hướng dẫn mà. Vậy làm sao mới đúng mong bác hướng dẫn thêm. Máy mình là N73. Thanks.

Cách hack cũ mà mới.

Đây có thể xem là cách hack cũ tuy nhiên được tác giả giới thiệu có thể hack được các máy OS9.3 như N96, N78...

...........

Bác ơi mình làm giống như hướng dẫn nhưng khi cài chương trình đều báo lỗi "File corrup ted" là sao vậy bác, mình đã format máy và làm lại theo hướng dẫn vẫn không được? Chương trình RomPatcher ở đâu vậy bác? Mong các bác hướng dẫn thêm. Máy mình là N73.

Thì tui nói rồi, là bác dùng file exe của 9.2 mà N73 là 9.1 nên mới bị thế. Là mem mới phải chịu kho tìm kiếm. Rompatcher bản mới nhất là đuôi sis và có auto patch, bạn tự tìm đi.

Kojiro

Super V.I.P

Bạn vào http://pdaviet.net/showthread.php?t=41892 xem fw máy mình có hack được k. Nếu được thì tuân thủ theo hướng dẫn, nếu không thì ... thua :)

Bác ơi "Lỗi là file installsever dùng cho dòng máy của bạn sai" là sao vậy bác. Mình đã làm đúng theo hướng dẫn mà. Vậy làm sao mới đúng mong bác hướng dẫn thêm. Máy mình là N73. Thanks.

Bác ơi mình làm giống như hướng dẫn nhưng khi cài chương trình đều báo lỗi "File corrup ted" là sao vậy bác, mình đã format máy và làm lại theo hướng dẫn vẫn không được? Chương trình RomPatcher ở đâu vậy bác? Mong các bác hướng dẫn thêm. Máy mình là N73.

Bạn hỏi rất nhiều nơi 1 vấn đề :( vấn đề của bạn là cài nhầm file Dakk dành cho dòng máy khác, hãy chọn cài ngược lại file kia, N73 là dễ hack nhất trên đời.

thaihoaduong

Kiểu máy: 6220c-1 (Nokia 6220 Classic)
Loại: RM-328
Phiên bản ngày 26/12/08

Hack bằng Drakarious 3.01 không thành công, gặp mấy trục trặc như sau:
- Đến đoạn chạy file Hellocalixxxx rồi bấm menu1 máy không hỏi bất cứ thông tin gì mà quit ra khỏi chương trình luôn và cũng không ứng dụng nào bị treo.
- Extract 2 file trong hack.rar vào C:\Sys\bin không được vì không có thư mục bin trong sys

Vậy là không thành công

Nhờ AE bên nhật cường Ver cũng không hạ được
Chán, buồn....

Thân,

Status
Không mở trả lời sau này.