• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack FW mới cho 5230 (21.0.004)=JAF

vietdung1989

ai không up được trên OTA mà up = Jaf thì down file của mình về chép đè vào folder RM-588 nhé rồi flash bình thường nhé ,mình đã hack sẵn và mod sẵn 7homescren rồi ,chúc vui vẻ >:)
hình ảnh sau khi flash fw nè :
[/IMG]

link down : http://www.mediafire.com/?dydhqymgzfnn4ji

Chỉnh sửa cuối:

135798642

cho hỏi chút, làm thế nào để xóa cái X-plore có sẵn trong cái CFW này vậy, đã tiếng việt, thông số lại mặc định, cứ tắt đi là lại trở về như cũ, chán kinh...............
X-plore là cái dùng nhiều nhất trên dt, mà ko xóa dc chắc phải quay lại Firmware cũ thôi, chờ đợi bản cfw mới chỉ kèm theo mỗi hack ......

vietdung1989

cho hỏi chút, làm thế nào để xóa cái X-plore có sẵn trong cái CFW này vậy, đã tiếng việt, thông số lại mặc định, cứ tắt đi là lại trở về như cũ, chán kinh...............
X-plore là cái dùng nhiều nhất trên dt, mà ko xóa dc chắc phải quay lại Firmware cũ thôi, chờ đợi bản cfw mới chỉ kèm theo mỗi hack ......

Không xoá được đâu, để thế có ảnh hưởng gì đâu , muốn xoá phải bung fw ra rồi xoá .

Chỉnh sửa cuối:

135798642

ok rùi, tui tự làm cái file có sẵn hack dc rồi, hướng dẫn rất chi tiết, hóa ra nó cũng đơn giản.............

Chỉnh sửa cuối:

tc89

X-Ploer k chạy được bạn ơi. Vào báo màn hình xanh. Chỉ giúp?

thanhcong_pro

cái này có tích hợp sẵn rompatcher ko?mình thấy nhiều bản Flash xong quay vào ko thấy rompatcher đâu.

conancth

Xin lỗi chủ thớt nha, hình như bản này với bản của MT có pà kon với nhau thì phải.

thanhcong_pro

bọ sưu tập có quá nhiều ảnh rác làm thế nào khắc phục đây bạn.bản này dùng ngon lắm chỉ mỗi nhược điểm đo thôi bạn ah!bạn khắc phục giúp minhf nha

wimax16vnn

bọ sưu tập có quá nhiều ảnh rác làm thế nào khắc phục đây bạn.bản này dùng ngon lắm chỉ mỗi nhược điểm đo thôi bạn ah!bạn khắc phục giúp minhf nha

set hidden cho các folder rác đó là OK thôi

wimax16vnn

quan trọng là nó nằm ở foder nào hả bạn?

các folder như resoure ,sys, image, private... .ko thì cứ set hidden hết các folder có trong C\ và E\ lun cho chắc ăn (trừ folder Images trên E\ mà u đang dùng thôi)