• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack FW mới cho 5230 (21.0.004)=JAF

135798642

nếu mình nhớ ko lầm thì cái x-plore đó cài vào room, khi set cấu hình xong bật ra vào lại là trở về như cũ ... chả ăn thua gì cả... cũng ko remove đi được để cài bản khác vào
nên mình chuyển sang fw khác chỉ có mỗi hack thôi cho nó lành

wimax16vnn

nếu mình nhớ ko lầm thì cái x-plore đó cài vào room, khi set cấu hình xong bật ra vào lại là trở về như cũ ... chả ăn thua gì cả... cũng ko remove đi được để cài bản khác vào
nên mình chuyển sang fw khác chỉ có mỗi hack thôi cho nó lành

sau 1 thời gian xài những CFW có sẵn , thấy còn rất nhìu lỗi, nhìu cái k ưng ý, như Xplore chẵng hạn...
Tốt nhất là xem wa HD tự cook FW rùi tự cook cho mình 1 CFW đơn giản là vẫn OK nhất!

yeusach1906

Sao mih mở JAF rùi chọn Use INI nhưng rùi nó hiên ra danh sách các máy Nokia mà ko có tên "NOKIA 5233" vậy???/

sptthoa

Hjc máy mình là 5230 của T-mobile vậy up FW này đựoc không bạn, Nó là RM-593 chứ không phải RM-588.

thu0cl4o

cho mình xin FW full RM588 được không.Tìm hoài không thấy cái mà RM588APAC v21.0.4 ý. Mình không muốn dùng Navirfirm
Thanks

thu0cl4o

loi.bmp

em dùng navifirm lỗi này là sao???

wimax16vnn

cái .net 2.0 chưa
nếu cài rồi thì thử remove hết cài lại xem sao, ko thì dùng navi 0.3 thử

thu0cl4o

em cài net2.0 rồi. Remove .net2.0 hả.
Còn navifirm em remove rồi
Dùng 0.3 rồi vẫn thế

thanhcong_pro

của minh giông
yeusach1906
Sao mih mở JAF rùi chọn Use INI nhưng rùi nó hiên ra danh sách các máy Nokia mà ko có tên "NOKIA 5233" vậy???/ nhưng là 5230.hix

KXT1989

Cho em hỏi chút.em có con 5230 mang tu nước ngoài về.jo em muốn co tiềng viêt up fw bác cook co đc ko vây.chỉ cần chép đè file rof2 bác cook lên fw gốc rui fash là đc fải ko ah.ai bít trả lời giúp em nhé

nhoxxxshock

mấy bạn ơi cho mình hỏi cái .. mình hack va cook = J.A.F .. mình down file cook trên mạng tới 2-3 file .. mình vào J.A.F và bấm vào chử CNT thì chỉ chọn dc 1 file .. các Bro giúp mình với .. lam sao để cook chung 3 file ... xin mọi người giúp dùm em