• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack N95 v31 ,E90 v3.00, E51 v300, E71 v200, N82 v30 - v31, N96

Status
Không mở trả lời sau này.

kennh0x

n82 v30 hack dc không mấy anh.sao không có hướng dẫn tv vậy.em nghèo tiếng anh lắm.anh em hướng dẫn cụ thể giúp em

Kojiro

Super V.I.P
Không tài nào up fw cho con N95 được, thử 2 máy PC luôn. Rõ ràng là cắm cáp trực tiếp vào PC mà nó còn báo lỗi cần cắm trực tiếp :-??

Chắc là hack không được nên nó cản ;;)

Nói vậy chứ sẽ thử cáp khác up lại xem sao. Anh em nào chưa hack được thì test đi, nhiều người hỏi mà chẳng có ai dám liều.

Kieu_Phong

n82 v30 hack dc không mấy anh.sao không có hướng dẫn tv vậy.em nghèo tiếng anh lắm.anh em hướng dẫn cụ thể giúp em
N82 V31
Hack được, Chỉnh sửa file hệ thống thì dùng Modo chứ không dùng X-plore được

Không ai dám liều là sao tui liều bà cố nè

Kojiro

Super V.I.P
Hack được, cài Pm không cần sign là ok rồi. Tin vui đây! Anh em test thêm trên các máy khác và fw khác xem sao.

@Đức: dịch và làm 1 bài hướng dẫn tỉ mỉ cho anh em, a sẽ đưa lên chú ý. Bài mới nhé!

kennh0x

N82 V31
Hack được, Chỉnh sửa file hệ thống thì dùng Modo chứ không dùng X-plore được

anh ơi v30 hack ok k anh.em đang quan tâm lắm đây.em làm tới bước intall modo không dc mấy anh ơi.báo lỗi không thể truy cập ứng dụng dc yêu cầu khi đang intall.

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

Mình vừa làm thử lên dịch qua cho mọi người dễ làm nhé
1. Cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis (có thể phải sign)
2. Cài Jbak TaskMan 1.00 ( nếu có rồi thì bỏ qua bước này)
3. Copy MapDrives.txt vào E:\
4. Tạo E:/Hack/sys/bin/ copy installsever vào đó
5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart
6. Khởi động lại máy
7. Xóa MapDrives rồi cài MapDrive_Y (để ko bị lỗi cập nhật) rồi chạy nó ( click vào là xong)
8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever vào Y:/sys/bin/ ( mình cop vào cả C và Y :)))

chắc vậy là xong rồi :D mọi người phải thử chứ ai cũng chờ người # test rồi mới cài thì ...:-??

P/S: có lẽ cách hack này phải dùng Modo mới vào đc file hệ thống chứ ko dùng đc x-plorer

zippi

Cài đến cái modo cuối cùng thì : access not grant ... vĩnh biệt :((

Chỉnh sửa cuối:

tantaimk

hjx, hem bik mình cài Map drive thế nào mà h có mí chục kí drive lun, từ A tới Z! kinh khủng! h mình fải làm sao đây mấy bạn?

mucelago

Active Member
Cái này tui thử hôm mùng 2 rồi, N82 V30 tới đoạn cài cái Modo thì không đc, báo không đc phép truy cập. Chắc phải up lên V31 mới hack. Bác nào test thử xem sao.

Công nhận năm mới có tin vui mới hehe

zippi

Cái này tui thử hôm mùng 2 rồi, N82 V30 tới đoạn cài cái Modo thì không đc, báo không đc phép truy cập. Chắc phải up lên V31 mới hack. Bác nào test thử xem sao.

Công nhận năm mới có tin vui mới hehe

tui đã up v31 và cũng bị access not granted nè bạn hiền ...

zippi

Ko hỉu thế nào mà sau 1 hồi hack hiếc ....

Cái phần Install App của PC Suite ko chạy nữa lun , các phần khác chạy bình thường ....

Em là người tử trận đầu tiên ^___^

tantaimk

cug hỷ bro! mình ko bị hư j, nhưg vào X-plore thì thấy có mấy chục drive lun! hjx

Kieu_Phong

tui đã up v31 và cũng bị access not granted nè bạn hiền ...
chắc chắn là bạn làm sai phần nào đó rồi
Mình làm trên 2 con N82 V30 và V31 đều Ok hết
Khi khởi động lại máy rồi xóa MapDrive rồi cài lại MapDrive Y thì vào X-plore nó có quá trời ổ đĩa mới được. Nếu không có thì restart máy lại 1 lần nữa xem
Sau đó mới tính chuyện cài Modo. Icon của Modo nằm trong thư mục Leftup ấy chứ khômg cần vào JabTaskman run nó đâu

mucelago

Active Member
Thông báo với anh em nào đang dùng N82 luôn nè.

Mình thử hack trên N82 V30 thì không thể thực hiện đc bước cuối ( Install Modo ).

Sau đó mình up lên FW 31 thì đã hack thành công N82 V31. Giờ có thể truy cập folder hệ thống và cài phần mềm ngon lành. Anh em cứ mạnh dạn thử đi nha. Happy New Year

minchoulee

Túm lại là phải up fw len 31 thì n82 mới hack được hả các bạn yêu wấu ???

Status
Không mở trả lời sau này.