• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack N97 v11, 5800 v30 cần test!?

Status
Không mở trả lời sau này.

panrai

Super V.I.P
ủa, nhưng nếu theo như cái lúc nãy mình lanh chanh bỏ bước thì có lẽ ko cần phải xóa hết cá file trong thư mục patches đâu nhỉ, bỏ đc bước này thì ko phải là còn ngắn hơn à. Thêm nữa là mình thắc mắc file installsever.rmp đó có quan trọng ko mà tại sao mình ko có mà vẫn hack đc, nếu ko có nó mà vẫn hack đc thì cần gì bác phải sửa lại file bác đã up như thế là bác đỡ mệt hơn phải ko nào :)) (Em chưa có đọc bài của KJR à nha, em mới chỉ đọc bài của bác và làm thui)
đúng ra file installsever.rmp là file chính đó bạn chứ ko có nó là mình hack ko đc đâu,mình đã làm nhiều cách rùi:D

Inuyasha1987

đúng ra file installsever.rmp là file chính đó bạn chứ ko có nó là mình hack ko đc đâu,mình đã làm nhiều cách rùi:D

Vậy thì lạ nhỉ vì mình post bài báo hack đc ở ngay bài thứ 2, lúc đó đã làm gì phát hiện ra lỗi đâu, thiệt đúng là kì lạ hết mức ^^! Hay do mình copy cả file installsever.exe vào ổ A nên nó vậy vì trong bài hướng dẫn panrai bảo ko cần copy cái này nhưng mình chả đọc kĩ, cứ thấy bảo copy là copy sạch, lúc đó vào rompatcher ko vào đc, tắt máy đi bật lại là vào rompatcher và add các file thôi sau đó kết quả là hack đc :D :D

panrai

Super V.I.P
Vậy thì lạ nhỉ vì mình post bài báo hack đc ở ngay bài thứ 2, lúc đó đã làm gì phát hiện ra lỗi đâu, thiệt đúng là kì lạ hết mức ^^! Hay do mình copy cả file installsever.exe vào ổ A nên nó vậy vì trong bài hướng dẫn panrai bảo ko cần copy cái này nhưng mình chả đọc kĩ, cứ thấy bảo copy là copy sạch, lúc đó vào rompatcher ko vào đc, tắt máy đi bật lại là vào rompatcher và add các file thôi sau đó kết quả là hack đc :D :D

đó là cách của KJR làm còn cách này là do mình và nguyenpa test và fomat nhiều lần cuối cùng rút gọn lại cho anh em dễ sài

nguyenpa

Super V.I.P

Cách bạn nói cũng ok nhưng khì mình test thử khi format cài lại nó báo lỗi, và cách này là cách rút lại dành cho nhiều máy -> it bị lỗi nhất.

nientrung

Mình hack bằng fw 21 cho fw30 mà cài các pm unsign vào vẫn chạy tốt các bro ah. Vậy có cấn phải hack fw30 không nhỉ?:-?

hongphuc9x

giúp em với,em đang dùng N5800,em đã làm như anh hướng dẫn vậy sao khi em cài nó vẫn báo là `` không thể cài ứng dụng bị chi phối bởi chứng chỉ ``...hjxhjx .giúp em nhé

hongphuc9x

giúp em với,em đang dùng N5800,em đã làm như anh hướng dẫn vậy sao khi em cài nó vẫn báo là `` không thể cài ứng dụng bị chi phối bởi chứng chỉ ``...hjxhjx .giúp em nhé,em đã up lên phiên bản 30.0.011

lamobiles

?????
cho hỏi ? sao k vào rompatcher không dc vậy ta ? kỳ thiệt ...làm xog hết ụ mà....tks
ah quên mình xài n78 - FW 30.011 - ngày 8-5-2009
?????????

panrai

Super V.I.P
?????
cho hỏi ? sao k vào rompatcher không dc vậy ta ? kỳ thiệt ...làm xog hết ụ mà....tks
ah quên mình xài n78 - FW 30.011 - ngày 8-5-2009
?????????

tắt máy khởi động lại là vào đc thôi bạn,mình cũng có bị như vậy nửa,chúc bạn thành công

Kojiro

Super V.I.P
giúp em với,em đang dùng N5800,em đã làm như anh hướng dẫn vậy sao khi em cài nó vẫn báo là `` không thể cài ứng dụng bị chi phối bởi chứng chỉ ``...hjxhjx .giúp em nhé

Phải có file cer để sign các Pm đó trước khi cài nhé!

nientrung

giúp em với,em đang dùng N5800,em đã làm như anh hướng dẫn vậy sao khi em cài nó vẫn báo là `` không thể cài ứng dụng bị chi phối bởi chứng chỉ ``...hjxhjx .giúp em nhé,em đã up lên phiên bản 30.0.011

Bạn dùng hack của fw21 thử coi, mình hack rồi và dùng các pm unsign vẫn tốt.

mrdragon88

báo cáo là file MapDriver đóng gói sai;
E:\syatem\data\swipolicy.ini
lẽ ra phải là:
E:\system\data\swipolicy.ini
nên khi bung ra sẽ sai nơi lưu file, ko biết là có ảnh hưởng gì khi hack ko vì mình ko có máy để test :D

myhang79

mình đã cài được vô máy cái Map Drives và Rom Path nhun cái Map Drives nó cư trơ tra khi mình bấm vô. Vậy làm sao đi tiếp. Híc, ai biết vì sao chỉ mình với. Mình tìm bản 1.0 của Map Drives nó cũng trơ y như vậy luôn. Mình xài N85 ver 30

panrai

Super V.I.P
báo cáo là file MapDriver đóng gói sai;
E:\syatem\data\swipolicy.ini
lẽ ra phải là:
E:\system\data\swipolicy.ini
nên khi bung ra sẽ sai nơi lưu file, ko biết là có ảnh hưởng gì khi hack ko vì mình ko có máy để test :D

công nhận bạn hay thật ko có máy test mà cũng biết lỗi đc,bạn muốn hack thành công thì cài tất cả vào máy sẽ hack thành công:D

Status
Không mở trả lời sau này.