• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

tamida

tình hình là jaf xong thì ko vào được wifi + bắn bluetooth,kết nối được gprs thôi.....là sao đây :((

Chỉnh sửa cuối:

unvain

Tớ mới mua chú 5800, FW hiện tại là 40.0.005 rồi, đã cài Nokia PC Suite & JAF 1.98.62, nhưng tớ không hiểu đoạn:
thay thế file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx - 324kb cho file gốc 88k (hình là file đã thay thê)
ở đâu cả
Lính mới tò te nhờ các bạn chỉ dẫn dùm

ngutamtieu

Mình Flash tất cả đều ngon, tới đoạn cuối thì thế này:
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Done!

máy hiện màn hình sáng roài lịm dần +_+
potay, mấy lần đều thế. Ai giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
cái nầy nó sfanl gần xong rùi mà bạn:p thì ngần xong máy nó báo MH tráng và sau đó tự khởi động lên luôn mà

ngutamtieu

+_+ nó tắt màn hình đen thui, mình bật mãi có lên đâu T_T cứu ...

lẽ ra sau ppooling phone còn 1 đoạn ngắn nữa mới thành công mà

badamgia11

gà quá hack mãi con không được,chẳng bù cho mình,mong máy bị như thế cũng không được,keke:D

Hoden

Super V.I.P
+_+ nó tắt màn hình đen thui, mình bật mãi có lên đâu T_T cứu ...

lẽ ra sau ppooling phone còn 1 đoạn ngắn nữa mới thành công mà

tháo pimn ra gắn lại mở lại xem . nó báo thành công mà

còn 1 đoạn báo pro code nữa mà

Mình mới Flash bản này:
CFW#2 by Jinsk8r@sympviet
Tác giả: jinsk8r (me Click here to enlarge)
Ngôn ngữ: English, Vietnamese
Phiên bản: RM-356
Product code: 055967
Nhưng khi vào ROMPATCHER PLUS để Apply Install Server RP+ và Open4all RP+ thì máy đơ luôn. Và 1 lúc thì tắt nguồn và tự khởi động lại. Có ai bị như mình không giải thích cho mình với. Đến giờ vẫn chưa Hack được.hic...hic...:((

ngutamtieu

tháo pimn ra gắn lại mở lại xem . nó báo thành công mà

còn 1 đoạn báo pro code nữa mà

đến pooling là nó hiện bảng này: +_+

bấm yes hay no đều Done! rồi máy im lìm luôn ko kịp ngáp phát nào :((

thaptothanh13

Máy mình trước đây up qua wifi nên đang còn hack nhưng ko có tiếng Việt. Bây giờ mình muốn up lại cho có TV và sau đó hack luôn. Như vậy thì mình phải up bình thường, rồi sau đó làm theo hướng dẫn trên (2 lần JAF) hay chỉ cần làm như trên (1 lần JAF) là vừa up vừa hack luôn hả các bạn????

lemanhhapt

Máy mình trước đây up qua wifi nên đang còn hack nhưng ko có tiếng Việt. Bây giờ mình muốn up lại cho có TV và sau đó hack luôn. Như vậy thì mình phải up bình thường, rồi sau đó làm theo hướng dẫn trên (2 lần JAF) hay chỉ cần làm như trên (1 lần JAF) là vừa up vừa hack luôn hả các bạn????

jar 1 lần có đầy đủ luôn TV+ HacK... Diễn đàn đã có đầy đủ bạn tìm hiểu thêm!

đến pooling là nó hiện bảng này: +_+

bấm yes hay no đều Done! rồi máy im lìm luôn ko kịp ngáp phát nào :((

Bạn kiểm tra lại các files của bản V40 xem đã đúng chưa, tên xem có sai chỗ nào không. Bạn nên dùng Navifirm dow các files của bản V40 về là chắc ăn nhất. Sau đó bạn dow các bản của topic này về chép đè lên nhé. Lần trước mình cũng dow các files từ 1 số trang web khác về để Flash kết quả Jaf báo giống bạn và Care thẳng tiến đó. Chúc bạn thành công =D>

lemanhhapt

Mình J.A.R 2lần mà không hack được là sao nhỉ? Không mở được RP+

bạn down file patches trên đầu bài gỉải nen ra và chep cả thư muc dó vào thẻ nhớ sẽ mở được RP+ chú ý tạo thư mục patches và copy 2 file giải nén vào

Mình J.A.R 2lần mà không hack được là sao nhỉ? Không mở được RP+

Bạn tạo thư mục Patches trong C:/ rùi dùng X-plore copy 2files dow được ở đầu topic này vào nhé. Sau đó mở Rompatcher lên và add to Auto 2 files đó. Khởi động lại máy là ok (Mình test như thế và đã thành công)

ngutamtieu

Bạn kiểm tra lại các files của bản V40 xem đã đúng chưa, tên xem có sai chỗ nào không. Bạn nên dùng Navifirm dow các files của bản V40 về là chắc ăn nhất. Sau đó bạn dow các bản của topic này về chép đè lên nhé. Lần trước mình cũng dow các files từ 1 số trang web khác về để Flash kết quả Jaf báo giống bạn và Care thẳng tiến đó. Chúc bạn thành công =D>

mình dùng nguyên xi 7 file down từ navi về mà +_+ hiện máy đang nằm trong Nokia Care ko biết có cứu dc ko, lo wa'.
Nhưng có ai biết lỗi do đâu ko, nếu care cứu dc mình se mang về thử lại tiếp, tại ức wa'

d0quyhj3n

cho mình hỏi lúc chọn mấy phần MCU PPM CNT xong.Nó bắt mình add file vào thì lấy mấy file ấy ở đâu vậy?

kienvp

mình dùng nguyên xi 7 file down từ navi về mà +_+ hiện máy đang nằm trong Nokia Care ko biết có cứu dc ko, lo wa'.
Nhưng có ai biết lỗi do đâu ko, nếu care cứu dc mình se mang về thử lại tiếp, tại ức wa'

mình FL thỉnh thoảng cũng bị lỗi như của bạn .cứ để nguyên máy đó kiểm tra lại các file sau đó lại tiếp tục bấm fl tiếp .có lần mình phải bấm flast mấy lần mới được .khi bạn flast xong bấm nguồn mà thấy rung một cái rồi im re đó là do file sofs2 bị lỗi đó . tìm fw cook nào mà các bạn đã làm thành công rùi háy Ja

ht8xlove

mình FL thỉnh thoảng cũng bị lỗi như của bạn .cứ để nguyên máy đó kiểm tra lại các file sau đó lại tiếp tục bấm fl tiếp .có lần mình phải bấm flast mấy lần mới được .khi bạn flast xong bấm nguồn mà thấy rung một cái rồi im re đó là do file sofs2 bị lỗi đó . tìm fw cook nào mà các bạn đã làm thành công rùi háy Ja

Đôi khi cũng do lỗi của Jaf nữa .Với lại khi ấn flash phát đầu Jaf rất khó tìm thấy máy , bạn phải "bấm" "nhả" nút nguồn của máy vài lần nó mới nhận được máy . có khi vẫn chưa nhận được , bạn lại lặp lại như trên đến khi Jaf chạy thì thôi ( nếu các bước đầu tiên bạn đã làm đúng ) Qua được phát đầu này thì từ phát thứ 2 chỉ bấm một phát là được luôn ;;)

Status
Không mở trả lời sau này.