• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97 Firmware V20 & V21 bằng Phoenix

hackerKD

Đã Flask thành công N97 mini v11 bằng JAF
Nhưng Flash xong không xuất hiện roompacher :(

Có làm đúng các bước hay không ??
Có làm như bài hướng dẫn không?Nếu có thì flash lại, nếu k thì làm lại 1 cách tỉ mỉ hơn..Chúc thành công nhé

emerald261

Có làm đúng các bước hay không ??
Có làm như bài hướng dẫn không?Nếu có thì flash lại, nếu k thì làm lại 1 cách tỉ mỉ hơn..Chúc thành công nhé

Flash đi Flash lại 3 lần vẫn không có roompatcher. Chắc hack N97 mini chỉ dùng được Phoenix

hngqnbd

mình up lên V21.0.045 code 0586296 nhưng khi down về chỉ có 7 file.đổi tên thì flash xong không có rom patcher.giúp mình với

ndtdlhagiang

mình up lên V21.0.045 code 0586296 nhưng khi down về chỉ có 7 file.đổi tên thì flash xong không có rom patcher.giúp mình với
Bạn hãy làm kỹ từng bước và up lại fw một lần nữa, nếu vẫn không được, pm mình giúp!

hackerKD

Flash đi Flash lại 3 lần vẫn không có roompatcher. Chắc hack N97 mini chỉ dùng được Phoenix

Mini thì có file hack của mini, đừng nhầm lẫn nhé.Flash bằng Phoenix là chuẩn.Chúc thành công

http://www.btusers.com.ar/nan/nokia/?productsid=1212886429,838940473,838943308
tải 8 file ở đây và 1 file hack (rùi chép đè) rùi flash

hngqnbd

Trước đây đổi code 0576122 thì tải có 8 file và hack ngon lành, nhưng khi đổi lại code gốc là 0586296 thì up được từ NSU nhưng khi hack tải về có 7 file,kể cả trang bạn chỉ cũng chỉ có 7 file.Flash nhiều rồi không được, mà Fw cho code gốc nó có mà lại phải đổi thì ức chế quá. Giúp mình nghe

tuanminh2005

Mình đã Hack thành công rồi, Máy mình code 0586296, mới đầu mình cũng tải chỉ có 7 File nên Hack không thành công,Mình vào navifirm tải RM-505_APAC_VIETNAM Black (0576122) và chép đè File Hack và làm từng bước như hướng dẫn và đã thành công!Thanks chủ Topic nhiều!

binh114

Các bác cho em hỏi vì sao flash xong em ko chạy được Rompatch thế? khi chạy nó toàn hiện lên bảng RomPatcher ìno , nhấn ok rùi nó tắt lun...Các bác giúp em với.!!!

saken_helven

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8401227a (-2080300422)

Flash: Phone reported that it does not allow to flash SW becasue it is older than existing.

Đang làm thì xuất hiện lỗi này anh em nào làm được rồi chỉ thì giáo dùm mình! cứ báo lỗi này là máy xuất hiện màng hình trắng và trep máy lun! phải mở pin khởi động lại hixxx

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
Máy tính mình chỉ xuất hiện đường dẫn này ko thấy mục RM-505 ở đâu hết

Anh em nào làm thành công thì share mình chút kinh nghiệm!
Nick yahoo: thanhsonc6868

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8401227a (-2080300422)

Flash: Phone reported that it does not allow to flash SW becasue it is older than existing.

Đang làm thì xuất hiện lỗi này anh em nào làm được rồi chỉ thì giáo dùm mình! cứ báo lỗi này là máy xuất hiện màng hình trắng và trep máy lun! phải mở pin khởi động lại hixxx

C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
Máy tính mình chỉ xuất hiện đường dẫn này ko thấy mục RM-505 ở đâu hết

Anh em nào làm thành công thì share mình chút kinh nghiệm!
Nick yahoo: thanhsonc6868

phải tự taok thêm thư mục RM-505 rùi cho các file flash vào đó mới được nhé.nhớ phải là FW lớn hơn hoặc = với FW hiện tại trong máy mới Flash được

saken_helven

Vậy bạn có yahoo ko cho mình với! chỉ mình làm cái này với! mù tịt máy ko cài được thêm soft đang rất bùn hixxx

ypmv2

Không biết lên Ver 21 của N97, khi vào danh sách nhạc và danh bạ có trượt như của 5800 Ver 40 không nhi?

naul1497

có bạn nào úp firmware lên thì bị lỗi bàn phím gõ trật ký tự ko vậy. Mình up lên v21 thì phím ":" thành "!" và một số phím khác nữa. Format lại bị mất hackk giờ dù có sign phần mềm cũng ko cài đc. chắc phải flash lại quá hic

TruongHan

Super V.I.P
có bạn nào úp firmware lên thì bị lỗi bàn phím gõ trật ký tự ko vậy. Mình up lên v21 thì phím ":" thành "!" và một số phím khác nữa. Format lại bị mất hackk giờ dù có sign phần mềm cũng ko cài đc. chắc phải flash lại quá hic

Bạn Flash lại máy đi,kiếm bản FW Cook nào add Rompatch forever ấy,format ko bị mất hack

naul1497

Bạn Flash lại máy đi,kiếm bản FW Cook nào add Rompatch forever ấy,format ko bị mất hack

Bản Flash nào hiện nay ổn định nhất vạy bạn, mình không cần đẹp, chỉ cần ổn định thôi. Thanks

minhtrinhthanbi

Cho mình hỏi firmware của N 97 màu trắng, màu đen có giống không các bác. Minh dowload ở Navifirm code 0576122 mình down được 8 file mình dùng phoenic để hack trong lúc hack mình không chép đè file hack nên mình không hack phone được, bây giờ mình chép đè file hack và hack phone lại được không các bác. Mình đã hack lên v 21.0.45 rồi xin các bác chỉ giúp. Thank you!