• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97 Firmware V20 & V21 bằng Phoenix

Kojiro

Super V.I.P
Mới thấy có bài này, vẫn chưa được test, anh em nào gan lì thì thử xem sao nhé.
Tác giả: Adonix, Steven25 & Szakalit

Cách này vẫn tương tự các hack fw 40 của 5800 thôi.

Bản hack này chỉ dành cho các máy có RM và fw version sau: N97 RM-505, 506 & 507 v20.0.019, v20.0.027 & v21.0.045

Cách làm:
Làm tương tự như bên chủ đề này nhưng ta sẽ down fw đúng RM của máy sau đó cũng chép các file .uda dành cho máy mình(up bên dưới nhé) vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\Rm-xxx rồi dùng JAF (hoặc Phoenix) flash

Nếu JAF ko tìm được máy bạn, download af_nok4models.ini đính kèm dưới đưa vào nơi cài đặt JAF (C:\program files\odeon\JAF).

Nhớ chép file trong Patches.zip (đính kèm dưới) vào ổ E:\

Link download các file .uda

Chúc các bạn may mắn!

Ảnh bà con nước ngoài up thành công bằng Phoenix

Cách thực hiện

1. Download Firmware bằng navifirm
2. Sao chép tất cả các file vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\
3. Sao chép đè file vừa tải tại mediafire trên vào cùng folder trên.
4. Kết nối máy qua PC Suite
5. Chạy Phoenix

6. Chọn Scan Products

Chuơng trình sẽ tìm ra máy

7. Chọn Firmware Update

8. Chọn Refurbish

9. Chọn OK

10.Khi xong, máy sẽ tự reboot sau chép giải nén Patches.zip vào E:\Patches

12. Chạy RomPatcher rồi apply patch để hack máy ^^

Thanks & Credit: PNHT

Video hướng dẫn :

[video=youtube;GJOpI8gSXuE]http://www.youtube.com/watch?v=GJOpI8gSXuE&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Các mem bên forum nước ngoài đã báo hack thành công tương tự như trên 5800 v40,nhưng tốt nhất là dùng Phoenix để Flash vì dùng JAF bị lỗi ở bước nhấn Nguồn mà không search ra được

File .uda cũng đang được Cook cho N97 mini =D>=D>=D>

TruongHan

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

galabuon

muốn thấy icon hình như đừng check vào factory set thì phải

có hack cho 97 mini rồi đấy

TruongHan

Super V.I.P
Có file uda cho N97mini V11 rồi nhưng link rapidShare,mình down không được,link Mega thì ngủm :(

ngocquynh47

Cũng đã thử, xác nhận ko có sẵn ứng dụng ROMPatcher nên ko làm theo tương tự hack 5800 đc, hix, vậy mà cứ hy vọng~X(

TruongHan

Super V.I.P
Nhiều người hack thành công và nhiều người không hack được,không biết vấn đề do đâu,chắc phải chờ bản HelloOX mới cho hoàn thiện vậy,hack theo cách này vẫn dùng Rompatcher của thằng HelloOX cũ

ducbang1907

Cách này có vẻ lằng nhằng mà ko hiệu quả nhỉ. Chờ Hellox mãi mà ko thấy ra,biết bao giờ mới hack đc đây. Hack xong còn chơi game N-Gage chứ :)) Nhưng mà nghe nói N97 không có chip xử lý 3D,nên chơi game ko sướng :-??

ndtdlhagiang

Hack không thành công do làm không đúng các bước thôi. Mạng ở đây vẫn chưa khắc phục đc nên mình không post đc bài hướng dẫn chi tiết đc. Mình online điện thoại thôi.

Kojiro

Super V.I.P
Cách này có vẻ lằng nhằng mà ko hiệu quả nhỉ. Chờ Hellox mãi mà ko thấy ra,biết bao giờ mới hack đc đây. Hack xong còn chơi game N-Gage chứ :)) Nhưng mà nghe nói N97 không có chip xử lý 3D,nên chơi game ko sướng :-??

Ko hiệu quả đo ko chịu thử, ko thử thì đừng nhận xét. Cứ chờ hello đi, chờ cho đến khi N97 thành cục gạch luôn :D

karir2506

sao file bác chủ thớt up toàn là cho RM-507 thế >.< Theo mình bít thì đa số đồng đạo đều là RM-505 mà ... Bác xem lại tí nha rồi up giùm mình file RM-505
àh mà mình lên NaviFirm thấy có FW 21.0.045, thế nên down cái 21. để làm hay là vẫn giữ 20.0.027 hả mấy bác ^^

Chỉnh sửa cuối: