• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97 Firmware V20 & V21 bằng Phoenix

ducbang1907

Ổ C tức là bộ nhớ máy có mấy chục MB đấy hả bạn? Vậy thì cũng ko lo lắm,vì dữ liệu toàn để ổ E. Nhưng danh bạ là ở ổ nào nhỉ :|

TruongHan

Super V.I.P
Ổ C tức là bộ nhớ máy có mấy chục MB đấy hả bạn? Vậy thì cũng ko lo lắm,vì dữ liệu toàn để ổ E. Nhưng danh bạ là ở ổ nào nhỉ :|

Danh bạ đương nhiên là nằm trong bộ nhớ máy

ducbang1907

Apply patches tức là 2 cái file đó phải có dấu v xanh lá cây hả các bác? Cứ mỗi lần khởi động lại máy thì phải bật lại àh? Trong lúc chạy máy thì mình để nó chạy ẩn hay là thoát ra đc?

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

1.vào options -- apply auto thì restart k phải apply lại --có 1 viền màu vàng quanh nút xanh

2.thoát vộ tư

ngochuyhlv

Hack theo cách Flash mày khi 4mat máy có bị mất Hack ko vậy mấy bạn. Khi 4mat máy rồi mà ko còn icon RomPather thì potay hả? :|

TruongHan

Super V.I.P
Hack theo cách Flash mày khi 4mat máy có bị mất Hack ko vậy mấy bạn. Khi 4mat máy rồi mà ko còn icon RomPather thì potay hả? :|

Format sẽ mất bạn àh,vì đây là file mà mình can thiệp để chèn Rompatcher vào,chứ không phải tích hợp trên FW

ducbang1907

Đã làm theo bác galabuon :|
Tuy là có cái vòng vàng xuất hiện quanh nút xanh,nhưng đó là xanh da trời,tức là chưa apply đc. Mỗi lần restart lại máy là phải bật lên apply lại.
Hack xong em thử cài game N Gage mà nó toàn báo lỗi,chắc có lẽ vì Nokia đang tập trung cho Ovi nên bỏ N Gage 1 năm,chúng ta phải chờ Nokia vậy :|

hackerKD

Sau lần up thất bại từ V20 lên V21 tớ thấy ĐT có font TV, *#0000# ghi là v21 nhưng mà tớ không thực hiện đc bước hack như các bạn nói..Vậy là sao ??hjx...downloaij toàn bộ rùi cũng làm theo hướng dẫn thì nó hok tìm đc file hack cho v21 trên phoenix ??Toàn là v20 hum à...ai viết giúp 1 bài hướng dẫn cụ thể đi :)
thanks

karir2506

Sau lần up thất bại từ V20 lên V21 tớ thấy ĐT có font TV, *#0000# ghi là v21 nhưng mà tớ không thực hiện đc bước hack như các bạn nói..Vậy là sao ??hjx...downloaij toàn bộ rùi cũng làm theo hướng dẫn thì nó hok tìm đc file hack cho v21 trên phoenix ??Toàn là v20 hum à...ai viết giúp 1 bài hướng dẫn cụ thể đi :)
thanks

bạn down file patch ở đầu bài chép vào ổ E:\ , làm theo hướng dẫn và để ý nhưng phần chú ý là xong ngay. Khi làm xong, vào mục ứng dụng bạn sẽ thấy 1 apps là RomPatcher. Chỉ cần add to auto và apply hết là có thể thoải mái mà cài apps.

hackerKD

bạn down file patch ở đầu bài chép vào ổ E:\ , làm theo hướng dẫn và để ý nhưng phần chú ý là xong ngay. Khi làm xong, vào mục ứng dụng bạn sẽ thấy 1 apps là RomPatcher. Chỉ cần add to auto và apply hết là có thể thoải mái mà cài apps.

cám ơn bạn...Có lẽ bạn hiểu sai vấn đề của mình rùi...
Mình uo lê v21 (download trên cái trang gì gì đó cả đống dành để up FW nOkia ấy) chứ hok dùng file hack để up nên giờ muốn hack mà hok hack đc..hjxxx

ndtdlhagiang

Chờ hellox thì lâu lắm, chưa chắc đã hack được đâu bạn à. Khi nào có bạn báo cho mình với nhé.

TruongHan

Super V.I.P
Chờ hellox thì lâu lắm, chưa chắc đã hack được đâu bạn à. Khi nào có bạn báo cho mình với nhé.

Đúng như VIP ndtdlhagiang nói,trên trang chủ củ HelloOX cũng đã cập nhật cách hack bằng cook FW,không biết tác giả có làm tiếp HelloOX hay ko nhưng những máy sau này rất có thể phải hack bằng cách cook FW rồi vì hiện tại Symbian đã mã nguồn mở HDH của mình rồi

hngqnbd

thank all! Đã hack xong, dùng code 0576122 up lên V21.0.045 và làm theo hướng dẫn. tiếng Việt dầy đủ, cài vô tư

galabuon

Cám ơn bạn rất nhiều nhưng mình suy nghĩ lại là mình sẽ đợi helloox có phiên bản cho v21 này vì mình có rất nhiều tin nhắn hok nỡ xóa...xài PC suite thì tốn time quá :(

vậy bạn chưa đọc mail của 1 thành viên nước ngoài gửi lên 4rum DM, hx02 trả lời là ko biết khi nào mới hack được.

sniper9x

bác chủ thead cho em hỏi bước 12 Chạy RomPatcher rồi apply patch để hack máy ^^
em không hiểu lắm bước này mong bác giải thích giúp, em copy 2 file đ1o và e:\patches sau đó làm gì tiếp bác...:-?~X(

ndtdlhagiang

Bạn vào ứng dụng Rompatcher rồi apply những thứ có trong đó, nhớ chọn thên chế độ add to auto.

Chỉnh sửa cuối:

hackerKD

thank all! Đã hack xong, dùng code 0576122 up lên V21.0.045 và làm theo hướng dẫn. tiếng Việt dầy đủ, cài vô tư

Bạn có thể mail cho mình các bước bạn làm hay hok ??Mình up hok đc :( máy báo lỗi hoài à...Mình chỉ sợ die phone :((