• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97 Firmware V20 & V21 bằng Phoenix

Tuandoan_434

các pro cho em hỏi dùng win 7 thì đường dẫn sẽ ở chỗ nào vậy ? còn nữa nè, em chọn fw ko đúng với code de up thi có sao ko mấy anh

ndtdlhagiang

Chọn code nào cũng đc, miễn là cùng một loại RM. Đường dẫn của win7 thì mình k rõ lắm. Bạn tải fw đầy đủ về cài thì sẽ có đường dẫn cho bạn

hackerKD

Có cái file ~240MB trên topic hướng dẫn up FW = Phoenix ấy...tải về cài vô bạn sẽ có cái dường dẫn liền ^^!
Sau có copy 8 file FW 21 vào thư mục đó (chép đè lun), nếu có file hack thì chép vào đó đè lên file cũ lun...xong vào chọn FW rùi up ^^!

Tuandoan_434

Anh oi, hom wa e up len 20.027 ma ko co rompatcher, hinh nhu e lam thieu 1 buoc hay sao ay. Hom nay e lam lai, nhung ma e co the up lai bang 20.027 ko? Hay la phai down cai 21 ve? A co the cho e so phone duoc ko? E dang o nuoc ngoai nen ko go dc tv, a thonng cam nhe. Anh hagiang co the nt so fone vao yahoo: thanhtuan_512@yahoo.com cho e duoc ko?

ndtdlhagiang

@tuandoan_434: bạn dùng lại fw 20.0.027 cũng được, nhớ tải file hack đúng với phiên bản 20.0.027 về copy vào thư mục RM-505 nhé, sau đó up lại fw bằng phoenix nhé, ở bước cuối cùng k nhấn vào Restore user Product mà nhấn vào Refurpish. Lưu ý Sao lưu danh bạ và tin nhắn nhé

Chỉnh sửa cuối:

Tuandoan_434

Cam on anh rat nhieu, e dang onliine bang mobil nen ko thank a duoc, ti nua hoc ve e thank sau a nhe. O ben nay e mu tit ve cai nay, may ma nho a giup do. A cho e hoi them. E dung may n97 ko co tv(mua o day) gio e vua mun dung file cook vua mun dung fw viet nam de fash thi co duoc ko ha a? Co can doi code ko a? E dung phoenix, a giup e ti nha

ndtdlhagiang

Ok bạn chỉ cần chọn code có ngôn ngữ tiếng việt mà thôi. K cần đổi code đâu. Tối nay tầm 10 giờ, giờ việt nam mình online, có gì mình sẽ hướng dẫn cụ thể.

Tuandoan_434

Cam on anh, e hieu roai, ti nua e up lai 20.27 lan nua, neu ma ok thi e se len fw21 vao ngay mai. A pm dum e so fone cua a vao yahoo lun nhe, co j e fone lun cho a. Chuc a ha giang va gia dinh nam moi van su nhu y.......... Thanh tuan

Tuandoan_434

anh em ơi, mình đã lam theo hướng dẫn ma vẫn ko ra rompatcher, lam thế nào bi giờ? mình đã úp 20.0.027, nhưng ko được? thử 3 lần roai..... cứu mình với

okashi

Ok,mình mới hacked được và sau đây là kinh nghiệm
1. Bạn để ý thấy trong folder thấy 1 file giống file tải về nhưng khác tên 1 chút,bạn đừng copy file mới tải về vào folder liền,hảy đổi tên nó giống file có sẵn trong folder rồi hãy copy đè lên file có sẵn.Làm đúng như mình nói chắc sẻ ok.Good luck

nhoxxxshock

báo lỗi rồi kojiro

ndtdlhagiang

Bạn bấm yes để tiếp tục nhé, sau đó đợi thôi. Đừng rút điện thoại ra, đợi máy khởi động lên hoàn toàn nhé.

unlimit_ve

Mình làm theo đúng từng bước như thế nhưng khi mở Rom Patcher thì nó tự thoát ra luôn. Ai giúp mình với:(

ndtdlhagiang

Thiếu một bước bạn nhé, kiểm tra lại xem trong ổ E có thư mục patches chưa, trong thư mục này có j không nhé. Nếu chưa có nên đọc kỹ bài hứơng dẫn nhé.

ndtdlhagiang

Hôm nay anh k online được. Tầm 7h30 ngày mai thì ok. Em cứ làm đi, các bước vẫn thế thôi. Nhớ kiểm tra kỹ một chút là đc em à.

okashi

Mình hack thì ok rồi nhưng check vô auto rồi reset mấy thì nó mất auto,ai bị như mình thì lên tiếng nha

ndtdlhagiang

doc het tron luon hihihihihi
cuoi cung khong thay duoc cach hack nokia n97 fw 20 ...........0.19
lam on giup minh voi , lan truoc di sua dt , gap co be de thuong qua , keu minh can update khong , co be cuoi lam minh gat dau ,rot cuoc tieu luon . gio khong bit sao
lam on giup minh voi cac huynh de oi , dung la anh hung kho qua ai mi nhan .
Đã hack được fw 20 rồi bạn nhé, làm đúng theo hướng dẫn là được, nếu làm mãi không được thì pm cho mình (mua_buon_83_1983). hiện mình đang online
Mình hack thì ok rồi nhưng check vô auto rồi reset mấy thì nó mất auto,ai bị như mình thì lên tiếng nha

Cái này tạo rompatch mà thôi, cài bản mới vào là hết, có thể tải tại đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?83065

quocqvq

hiện tại máy N97 cua mình có fw 20.0.019 code 0586296, mình dùng Navifirm để download nhưng ở fw 20 không có code này, vậy mình có thể download bất kỳ firmware bất kỳ code nào có được không? để mình thực hiện các bước hack như hướng dẫn.