• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N97 Firmware V20 & V21 bằng Phoenix

TruongHan

Super V.I.P
sao file bác chủ thớt up toàn là cho RM-507 thế >.< Theo mình bít thì đa số đồng đạo đều là RM-505 mà ... Bác xem lại tí nha rồi up giùm mình file RM-505

Ý bạn nói file .uda àh?Cho cả RM-507 và RM-505 đó

karir2506

àh giang cho mình xin cái gói FW 2.1 full luôn. File exe ý ^^ Giờ tạo folder RM-505 lại báo lỗi. Rõ chán >.<
Nếu mình muốn change code lại thành code cũ thì mình làm sao :-?
Thx
Mà mình có 1 thắc mắc là sao file trg chủ thớt up lên và file trg video lại giống nhau >.< nói vậy mình up ko cần phải đổi lại tên là chỉ ghi đè lên thôi đúng ko Click here to enlarge

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
àh giang cho mình xin cái gói FW 2.1 full luôn. File exe ý ^^ Giờ tạo folder RM-505 lại báo lỗi. Rõ chán >.<
Nếu mình muốn change code lại thành code cũ thì mình làm sao :-?
Thx
Mà mình có 1 thắc mắc là sao file trg chủ thớt up lên và file trg video lại giống nhau >.< nói vậy mình up ko cần phải đổi lại tên là chỉ ghi đè lên thôi đúng ko Click here to enlarge

Kiếm FW gói exe cài vào cho tạo đường dẫn,change code thì có thể dùng JAF hoặc NSS
Đoạn Video hướng dẫn là mình thêm vào đầu bài viết,cách thức FW gói nào thì cũng làm tương tự như vậy thôi bạn àh

karir2506

Thx các bạn. Mình up lên FW 2.1 và chép 2 file patch vào ổ E:\ MÌnh ko thấy phần Rom Patcher ở đâu hết làm sao mà apply đc >.< Hướng dẫn mình hack cái ^^

totruong

cácn bác đã viết bài thì giúp tụi mình chi tiết một tí ;va up file rõ ràng hơn;thanksssss

ngochuyhlv

ủa Patcher Rom rồi mà còn bị lỗi chứng chỉ là sao vậy :(
up lại 2 lần điều thành công Patcher tốt. Nhưng 1 số pm vẫn bị lỗi chứng chỉ, phải sign. vậy có hack được ko vậy.

ngochuyhlv

Xin lỗi em nhầm. Patcher Rom chưa chọn Apply :p chưa Apply mà chọn auto cũng như ko =)) khùng hết sức...

TruongHan

Super V.I.P
Thx các bạn. Mình up lên FW 2.1 và chép 2 file patch vào ổ E:\ MÌnh ko thấy phần Rom Patcher ở đâu hết làm sao mà apply đc >.< Hướng dẫn mình hack cái ^^

cácn bác đã viết bài thì giúp tụi mình chi tiết một tí ;va up file rõ ràng hơn;thanksssss
Patcher up theo file đính kèm đó,bài viết cũng rất rõ ràng và đầy đủ các file cần thiết mà,đọc kĩ tí là làm được
Xin lỗi em nhầm. Patcher Rom chưa chọn Apply :p chưa Apply mà chọn auto cũng như ko =)) khùng hết sức...

Phải apply mới cài được pm unsign chứ ^^

ngocquynh47

Xin phép confirm lại, N 97 hack theo cách này đã crack thành công, ngon lành, nhưng mọi ng chú ý, hack xong đừng format máy kẻo lại mất ROMPatcher nhé, phù, cuối cùng N97 v21 đã hack đc òi. thank Ko nhiều nhé

ndtdlhagiang

Xin phép đưa thêm một chú ý cho các bạn sử dụng phoenix để hack nhé, ở bước cuối cùng " nhấn vào Refurbish ". rất nhiều bạn đã không hack được vì làm sai bước này.

karir2506

Sáng nay tinh vào ghi lưu ý cho ae nhưng giang đã giành rồi ^^
Nhiều ae cứ bấm vào "restore......." nên nó cứ up => ko thấy phần Rom Patcher là phải >.<
Pà kon chú ý phần này là sẽ hack đc ngay thôi mà

Ntv_79

Xin phép đưa thêm một chú ý cho các bạn sử dụng phoenix để hack nhé, ở bước cuối cùng " nhấn vào Refurbish ". rất nhiều bạn đã không hack được vì làm sai bước này.

Bổ sung cái hình cho anh em dễ nhìn đây!!

m212567

Các bác đã hack thành công rồi thì post 1 bài hoàn chỉnh giúp anh em đi sau cùng thực hiện.
Chứ cái đoạn video của bọn nước ngoài nó copy, rename loạn xạ kinh quá

karir2506

ôi cách làm cũng giống như cách up FW thôi. Chỉ có điều là thay vì bấm "restore user product" thì mình bấm "refurbish". Sẽ có 1 đoạn thông báo hiện ra " the file is missing ...." nhưng cứ mặc kệ nó và bấm yes. Chờ up và hưởng thụ thôi ^^

ducbang1907

Bà con ơi có phải hack thành công là có thể cài game N gage thoải mái ko nhỉ?
Mà hack thế này có phải format lại máy ko? Có làm mất tài liệu trong bộ nhớ máy ko? Hỏi trước vậy để em còn back up data

darkknight113

Bà con ơi có phải hack thành công là có thể cài game N gage thoải mái ko nhỉ?
Mà hack thế này có phải format lại máy ko? Có làm mất tài liệu trong bộ nhớ máy ko? Hỏi trước vậy để em còn back up data

sẽ mất hết data trên ổ C nha bạn