• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack phone cực nhanh ( cài gì đến cũng đã đến)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng N82, hiện đang dùng bản v30. Hồi trước mình hack từ v10, vừa up lên v30 có sẵn hack luôn. Nhưng b h thấy máy nặng quá, định 4mat cho ngon lành rồi cài lại. Cho mình hỏi, nếu bây giờ mình 4mat máy thì có hack được bằng cách này không?

Thử xem sao: gỡ tất cả các ứng dụng không cần thiết ra chỉ để lại các ứng dụng dùng để hack. Backup 1 cái, sau đó 4mat máy, restore lại. Hên xui vì chưa thử bao giờ nha :D

tuxedo0802

Con N82 mới tinh về firmware này của mình không cài được cái s60_3_1_app_trk_2_7.sisx nên pótay.khóchuhu

tuxedo0802

Kojiro ơi,nick của mình là hoangthanh21 nhưng giờ mình không vào được nữa vì mình bị lưu pass ở máy tính ở nhà.Mỗi lần đăng nhập đều bị báo nick đang có người sử dụng.Chẳng biết làm sao cả.Vì mình dùng trình duyệt web MineField 4.0(có chức năng nhớ pass trên diễn đàn).Bi giờ mình đang ở TP.HCM.Mail của mình là:hoangthang2002us@yahoo.com.Bạn có cách nào giúp mình đổi pass không?

spiderman_anhvu

Thử xem sao: gỡ tất cả các ứng dụng không cần thiết ra chỉ để lại các ứng dụng dùng để hack. Backup 1 cái, sau đó 4mat máy, restore lại. Hên xui vì chưa thử bao giờ nha :D

Backup bằng cách nào vậy bạn, chỉ cho mình với :D nếu trên diễn đàn có rồi thì phiền bạn cho cái link được không!? :) thanks nhiều

miu170687

Backup bằng cách nào vậy bạn, chỉ cho mình với :D nếu trên diễn đàn có rồi thì phiền bạn cho cái link được không!? :) thanks nhiều

Không biết các bác backup = cách nào nhưng mình dùng trương trình sao lưu và backup của Nokia PC Stuite (tiếng anh là gì quên rồi ,mình xài bản PC Stuite tiếng việt)

trinhha

bạn vào menu chọn Tools rồi chọn tiếp thư mục "utilities" sau đó chọn chương trình "Memory" (cái thẻ nhớ or ổ cứng á). vào memory rồi chọn options sau đó chọn "Back up phone memory"
vậy là xong. khi fomat xong bạn lại vào ....... memory rồi chọn Rest. from mass mem.
xong!
chúc bạn thành công! mà tùy từng máy mà cái memory này nó tên khác nhau nhé, có thể là memory card,memory....

unreal8x

MẤY ANH ƠI CHO EM HÕI SAO EM CÀI KO DC
FILE TRK ĐÓ KHI EM CÀI NÓ BÁO LÀ " UNALBLE TO INSTALL : COMPOMENT IS BUILT IN " KO BIK LÀM SAO

MÁY LẤY CỦA NGƯỜI KHÁC SÀI NÊN KO BIK LÀM HACK HAY CHƯA , LÀM SAO BIK HACK HAY CHƯA CÁC BRO

NHỜ CÁC BRO GIÚP ĐỠ EM DÙNG N95-8GB CÀI FILE TRK 2.7

MinhThang

Manager
MẤY ANH ƠI CHO EM HÕI SAO EM CÀI KO DC
FILE TRK ĐÓ KHI EM CÀI NÓ BÁO LÀ " UNALBLE TO INSTALL : COMPOMENT IS BUILT IN " KO BIK LÀM SAO

MÁY LẤY CỦA NGƯỜI KHÁC SÀI NÊN KO BIK LÀM HACK HAY CHƯA , LÀM SAO BIK HACK HAY CHƯA CÁC BRO

NHỜ CÁC BRO GIÚP ĐỠ EM DÙNG N95-8GB CÀI FILE TRK 2.7

TRK có 2 file bạn đọc kỹ bài hướng dẫn,là sẽ làm được, còn muốn biết máy đã hack chưa thì dùng X-PLore truy cập vào C/sys/bin nếu được nghĩa là máy đã hack còn không và không cáo ứng dụng trực tiếp được thì là chưa.

unreal8x

TRK có 2 file bạn đọc kỹ bài hướng dẫn,là sẽ làm được, còn muốn biết máy đã hack chưa thì dùng X-PLore truy cập vào C/sys/bin nếu được nghĩa là máy đã hack còn không và không cáo ứng dụng trực tiếp được thì là chưa.
PHP:

em có đọc kĩ đó chứ , ko phải là làm sai mà hình như máy ko nhận hay sao
bun nén ra đọc readme thì thấy có list sài cho đời máy , TRK có 2 file

1 file re-trk sài cho đời máy cũ
1 file trk sài cho đời máy bây giờ là con n95 thì em cài trk là đúng ròi , ko bik sao cài vô nó ko nhận

tính thử cái re-trk mà ko bik cài vô có sao ko ,
àh ai có cái x-plore cho em xin với , máy em chưa có , mà connect máy vô computer thì thấy dc file private với bin

các bro giúp em nhá

MinhThang

Manager
PHP:

em có đọc kĩ đó chứ , ko phải là làm sai mà hình như máy ko nhận hay sao
bun nén ra đọc readme thì thấy có list sài cho đời máy , TRK có 2 file

1 file re-trk sài cho đời máy cũ
1 file trk sài cho đời máy bây giờ là con n95 thì em cài trk là đúng ròi , ko bik sao cài vô nó ko nhận

tính thử cái re-trk mà ko bik cài vô có sao ko ,
àh ai có cái x-plore cho em xin với , máy em chưa có , mà connect máy vô computer thì thấy dc file private với bin

các bro giúp em nhá

Sang bên này xem hướng dẫn mà làm nhé, kiểu này rất nhanh mà ok.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

chaulo

không có cap usb, dùng bluetooch hack được không vậy, nếu được thì xin các huynh chỉ dùm với. thanks

MinhThang

Manager
không có cap usb, dùng bluetooch hack được không vậy, nếu được thì xin các huynh chỉ dùm với. thanks

Cap usb chỉ là hình thức kết nối thôi bạn à blt nếu kết nối tốt như usb thì mọi việc như nhau.

haiboy2091

Em cài bằng cách này thì máy báo là :
Connecting to COM4...
Ping metroTRK...
Connecting to metroTRK...
Checking [0xC0000148] == 0x1E... Failed :( [0xC0000148] = 0x00
Disconnect...

Nghĩa là sao hả các anh

Em cài bằng cách này thì máy báo là :
Connecting to COM4...
Ping metroTRK...
Connecting to metroTRK...
Checking [0xC0000148] == 0x1E... Failed :( [0xC0000148] = 0x00
Disconnect...

Nghĩa là sao hả các anh

Là trk port ko nhận được kết nối điện thoại. Bạn có 2 lựa chọn là gỡ app trk trên điện thoại, gỡ tất cả cái gì liên quan đến PC suit trên máy tính rồi cài lại, sau đó kết nối lại:D

Thư 2 là lựa chọn cách hack khác như hellocarbie chẳng hạn:)

mrdinh71

Làm ơn cho mình hỏi khi tới bước 2 thì nó báo là không kết nối được là sao?

mrdinh71

Hack cách này ko cần cài thêm gì ở PC hết rất mau

1.Tải 2 files đính kèm: ROMPatcher preFP1 (9.2) & ROMPatcher preFP1 (9.2)

Cài ứng dụng s60_3_0_app_trk_2_7.sisx ( n73, 3250, n77, E65...) hay s60_3_1_app_trk_2_7.sisx (N82, N95, ...)bvào bộ nhớ máy.

Chạy ứng dụng TRK -> mặc đình là dùng bluetooths - bạn chọn no -> options vào setting -> cài lại dòng conection là USB -> ok chọn connect

Chọn connect ok như trong hình:

- Tiếp tục: vào my computer -> click chuột phải -> chọn Properties -> hadware -> Device manager -> click vào dòng Ports (COM & LPT)

Ở đây máy mình kết nối ở COM 43 :|

2. Xong mở ứng dụng RPInstaller.exe (trong thư mục đính kèm) chọn đúng với cổng ở trên -> intall là ok

Khi chay xong nó sẽ tạo ra 1 ứng dụng trên máy là Rompatcher -> muốn thấy thư mục private & sys thì chọn disablecaps -> ngược lại thì chọn enablecap

ở bước 2 sau khi nhấn install nó hiện lên :
Conectingtcom1...
Ping metroTRK..
Bad ping response.May be wrong port or TRK not running on device
Disconnec
vậy khắc phục thế nào !!!? Tiếng Anh chán quá mà !

miu170687

ở bước 2 sau khi nhấn install nó hiện lên :
Conectingtcom1...
Ping metroTRK..
Bad ping response.May be wrong port or TRK not running on device
Disconnec
vậy khắc phục thế nào !!!? Tiếng Anh chán quá mà !

nó báo là sai cổng hoặc TRK kô chạy bác ơi ,kiểm tra cái TRK với xem lại đúng cổng COM chưa :D

Status
Không mở trả lời sau này.