• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack phone cực nhanh ( cài gì đến cũng đã đến)

Status
Không mở trả lời sau này.
nó báo là sai cổng hoặc TRK kô chạy bác ơi ,kiểm tra cái TRK với xem lại đúng cổng COM chưa :D

Dù chỉnh đúng cổng com nhưng vẫn ko kết nối đựoc trk, vì vậy phải thử bản trk khác, nếu ko được nưa thì gỡ toàn bộ cái gì liên quan đến PC suit và trk trên PC lẫn phone rồi cài lại.

congals

Hack cách này ko cần cài thêm gì ở PC hết rất mau

1.Tải 2 files đính kèm: ROMPatcher preFP1 (9.2) & ROMPatcher preFP1 (9.2)

...

cho hỏi em làm y như trên nhưng mà k đc
lúc chưa hack máy em đã xem đc file sys và private nhưng mà bên trong k có gì
làm y như trên vẫn thế và k thể copy cái gì vào trong 2 folder kia cả
em dùng 3250 firmware 3.14
hix

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi em làm y như trên nhưng mà k đc
lúc chưa hack máy em đã xem đc file sys và private nhưng mà bên trong k có gì
làm y như trên vẫn thế và k thể copy cái gì vào trong 2 folder kia cả
em dùng 3250 firmware 3.14
hix

3250 thì nên làm theo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27931

Còn để copy/paste thì trước khi copy/paste bạn phải CapsOff hay DisableCaps trong RomPatcher trước.

ducquan

sao mình cài s60_3_1_app_trk_2_7.sisx vào n81 khi đang install được 1 nửa là nó báo không thể cài đặt là sao nhỉ.........máy mình đã hack rồi.....nhưng cần cài để install game ngage

Kojiro

Super V.I.P
sao mình cài s60_3_1_app_trk_2_7.sisx vào n81 khi đang install được 1 nửa là nó báo không thể cài đặt là sao nhỉ.........máy mình đã hack rồi.....nhưng cần cài để install game ngage

Hack rồi là cài ok hết với điều kiện bạn có chép file exe vào C:\sys\bin

Còn không thì bạn cài SecMan 1.1 vào để cài game ngage.

ShanYe

Đầu tiên thx bạn NguyenPa trước.

Mình dùng máy N95 8G làm theo các bước hướng dẫn của bạn đều OKie.

Sau Khi intal xong tạo được 1 cái RomPatcher và trong đấy chẳng có cái gì, mình disablecaps và enablecap cũng thấy vẫn thế.

Không hiểu mở cái C:\sys\ như thế nào luôn

Ngẩn tò te ấn thử *#7370# để reset máy xem thế nào thì nó mất hết tất cả ứng dụng, TRK + RomPatcher, quay ngang máy ra nó cũng không tự động xoay nữa.

Ai giải thích cho mình cái + phương án giải quyết :-S

Chỉnh sửa cuối:

thanhnam711

Mình thấy hack bằng hello carbide là nhanh và tiện nhất, chẳng cần đến PC. Mình hack bằng cách này không bào giờ quá 2 phút

Kojiro

Super V.I.P
Đầu tiên thx bạn NguyenPa trước.

Mình dùng máy N95 8G làm theo các bước hướng dẫn của bạn đều OKie.

Sau Khi intal xong tạo được 1 cái RomPatcher và trong đấy chẳng có cái gì, mình disablecaps và enablecap cũng thấy vẫn thế.

Không hiểu mở cái C:\sys\ như thế nào luôn

Ngẩn tò te ấn thử *#7370# để reset máy xem thế nào thì nó mất hết tất cả ứng dụng, TRK + RomPatcher, quay ngang máy ra nó cũng không tự động xoay nữa.

Ai giải thích cho mình cái + phương án giải quyết :-S

Sau khi làm các bước trên, bạn vào RomPatcher nhấn DisableCaps rồi thoát RomP, vào Xplore, chỉnh hiện file ẩn, file hệ thống lên (bằng cách vào cài đặt của Xplore) thì bạn sẽ thấy các folder đó ngay.

Còn việc máy bạn quay ngang ko hoạt động thì không hiểu lắm. Nếu bạn nó chế độ Auto Rotate thì nó không quay đơn giản là bạn chưa chỉnh cho nó quay sau khi 4mat máy.

Nói cho bạn rõ là việc hack phone không liên quan gì đến lỗi của máy bạn cả.

ShanYe

Sau khi làm các bước trên, bạn vào RomPatcher nhấn DisableCaps rồi thoát RomP, vào Xplore, chỉnh hiện file ẩn, file hệ thống lên (bằng cách vào cài đặt của Xplore) thì bạn sẽ thấy các folder đó ngay.

Còn việc máy bạn quay ngang ko hoạt động thì không hiểu lắm. Nếu bạn nó chế độ Auto Rotate thì nó không quay đơn giản là bạn chưa chỉnh cho nó quay sau khi 4mat máy.

Nói cho bạn rõ là việc hack phone không liên quan gì đến lỗi của máy bạn cả.

à Vậy là mình chưa cài Xplore nên không xem được file ẩn thì cũng đúng.

Nhưng cho hỏi tại sao hack phone xong máy lại bị format hết vậy??? Bạn có link down Xplore với AutoRotate không cho mình với :D. đã thx rùi.

Bây giờ máy của mình chẳng còn cái TRK + RomPatcher nào cả, lại cài lại à ??

Kojiro

Super V.I.P
à Vậy là mình chưa cài Xplore nên không xem được file ẩn thì cũng đúng.

Nhưng cho hỏi tại sao hack phone xong máy lại bị format hết vậy??? Bạn có link down Xplore với AutoRotate không cho mình với :D. đã thx rùi.

Bây giờ máy của mình chẳng còn cái TRK + RomPatcher nào cả, lại cài lại à ??

Thế này nhé! nếu máy chưa cài gì thì bạn hãy làm theo hướng dẫn tại bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Tất cả đều có ở đó cả.

@all: Phương pháp hack này đã cũ, có phương pháp hack nhanh hơn, gọn hơn tại: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Các bạn qua đó thảo luận nhé! Xin đóng topic này.

Status
Không mở trả lời sau này.